• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2

MinhThang

Manager
Cứ bị Lỗi cập nhật không biết phải xoá file gì đây?:-?
Anh em nào bị trên N82 cho tí thông tin nha.

Thangnd31082

Winfile vô đối _ Võ Thiện Tuyệt vời !
Nhưng :
1. Chia sẻ cách cài đặt cho anh em ( khắc phục lỗi Update đó )
2. Bộ Module dùng để chạy WF nữa chứ , cài xong chạy báo lỗi thì ... ?

Cứ bị Lỗi cập nhật không biết phải xoá file gì đây?:-?
Anh em nào bị trên N82 cho tí thông tin nha.

Theo kinh nghiệm cài bản Tiếng Trung của em thì bác thử di chuyển vĩnh viễn hai thằng này nếu có đi chỗ khác xem sao nhé :

E:\sys\bin\_akntextutils.pyd và E:\sys\bin\msys.pyd

Đang chuẩn bị test bản Việt hóa, à thêm nữa em dùng bộ Module Pack cài trên thẻ của KJ chia sẻ nhá !

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Winfile vô đối _ Võ Thiện Tuyệt vời !
Nhưng :
1. Chia sẻ cách cài đặt cho anh em ( khắc phục lỗi Update đó )
2. Bộ Module dùng để chạy WF nữa chứ , cài xong chạy báo lỗi thì ... ?

Theo kinh nghiệm cài bản Tiếng Trung của em thì bác thử di chuyển vĩnh viễn hai thằng này nếu có đi chỗ khác xem sao nhé :

E:\sys\bin\_akntextutils.pyd và E:\sys\bin\msys.pyd

Đang chuẩn bị test bản Việt hóa, à thêm nữa em dùng bộ Module Pack cài trên thẻ của KJ chia sẻ nhá !

Hết lỗi cập nhật tới lỗi cài đặt.:-?

Thangnd31082

Đã test nó giống hệt như bản china test hôm trước ! Cài gần hết ( 98%) thì báo lỗi "Unable to install !" !
Đã thử các cachs sau ngày hôm qua , nay nản không thử nữa :

1. Gỡ toàn bộ Python, thử 2 bộ chia sẻ trong phần chú ý của phụ mục python đều không được. Thử tiếp 2 bộ chia sẻ phía dưới cũng không xong!
2. Thử đổi cài trên thẻ , trên máy các kiểu không xong.
3. Thử Bật_tắt ROmpatcher không xong!
4. Thử Signed File cài đặt cài lại không xong.
5.Thử unhack + signed File cài ---> Không xong !
6. Thử gỡ hết ứng dụng , Fomart máy + thẻ , cài Python từ đầu , cài WF ngay sau đó tránh tác động xung khắc PM --> Không xong !
Bây giờ thì Bó tay , chỉ còn một cách chưa thử tiếp đó là bung ra và chép đè ! Lần trước có làm với WF tàu rồi nhưng không nổi ! Anh em nào có nhã hứng đêm nay thử nốt nhé !

MinhThang

Manager
Đã test nó giống hệt như bản china test hôm trước ! Cài gần hết ( 98%) thì báo lỗi "Unable to install !" !
Đã thử các cachs sau ngày hôm qua , nay nản không thử nữa :

1. Gỡ toàn bộ Python, thử 2 bộ chia sẻ trong phần chú ý của phụ mục python đều không được. Thử tiếp 2 bộ chia sẻ phía dưới cũng không xong!
2. Thử đổi cài trên thẻ , trên máy các kiểu không xong.
3. Thử Bật_tắt ROmpatcher không xong!
4. Thử Signed File cài đặt cài lại không xong.
5.Thử unhack + signed File cài ---> Không xong !
6. Thử gỡ hết ứng dụng , Fomart máy + thẻ , cài Python từ đầu , cài WF ngay sau đó tránh tác động xung khắc PM --> Không xong !
Bây giờ thì Bó tay , chỉ còn một cách chưa thử tiếp đó là bung ra và chép đè ! Lần trước có làm với WF tàu rồi nhưng không nổi ! Anh em nào có nhã hứng đêm nay thử nốt nhé !

Phải chờ Vothien đưa ra bí kíp gì đó thôi, chú này dấu nghề ghê.:D

hanhoai

Phải chờ Vothien đưa ra bí kíp gì đó thôi, chú này dấu nghề ghê.:D
Posted via Mobile Device
Đã test thử trên N6120c,Em down về trên mobile rùi giải nén ra install phát đc luôn.truy cập vào ngon lành.ko thấy bị lỗi nào như của 2 bác cả.Em hiện tại đang dùng bộ python cài trên thẻ của bác Kojijo nên ok lắm.máy của Em cũng cài khá nhiều ứng dụng nhưng vẫn ko thấy bị xung đột PM gì cả.Các bác có tin ko?có cần em upload hình ko em sẽ đưa lên cho.

Hèn chi cố tình pót bài xong lặn mất tăm ! Anh có thử chép đè chưa ?

Sao Pro lại nói như thế, up bài xong mệt quá đi ngủ sớm... Công sức đổ ra chứ có lặn như Pro nói đâu:(

Như các Ngài đã biết
Winfile được viết ra chỉ dành riêng cho S60v2 (Đã từng dùng:)) )

Vì chương trình giữa 2 dòng v2 và v3,v5 đều hoàn toàn khác nhau, buộc phải can thiệp vào phần mềm. Chính vì vậy, v3,v5 phải có bộ Python chuẩn nhất, và mới nhất.

Với bộ Python mà Võ Thiện sưu tầm dưới đây: Các Ngài, các anh, các chị, các em sẽ cài được bản WinFile này

Bắt buộc cài Python và Winfile trên thẻ nhớ (bộ này cài cho cả V3 và V5) (Gỡ bỏ mọi bản cũ khỏi máy và thẻ)

Nếu ai đã từng dùng Winfile trên V2 thì sau khi cài bản cho v3 này sẽ thấy nhiều điểm khác biệt=D>

Download Here

leetran72

Các bác cho em hỏi. Wf này có chức năng send file qua bluetooth ko các bác? Em thấy X-plore có chức năng này rất tuyệt, nhưng thấy bên V2 lại xem Wf như là biểu tượng của dòng máy này luôn. Chắc là cái này khủng lắm ạ? Có ai có thể nêu lên nhưng tính năng "độc" của pm này ko ạ?

Các bác cho em hỏi. Wf này có chức năng send file qua bluetooth ko các bác? Em thấy X-plore có chức năng này rất tuyệt, nhưng thấy bên V2 lại xem Wf như là biểu tượng của dòng máy này luôn. Chắc là cái này khủng lắm ạ? Có ai có thể nêu lên nhưng tính năng "độc" của pm này ko ạ?

Dĩ nhiên là gửi rất tốt qua Bluetooth, có thể tắt và mở Bluetooth ngay trong WinFile. Chỉ cần bấm phím gọi xanh là có thể Send files vô tư

Hỗ trợ nghe nhạc mọi định dạng: WMA, OGG, MP3... nhiều hơn...
Xem, giải nén các loại như đã nói ở bài đầu
Hãy tự kiểm tra nhé

leetran72

Dĩ nhiên là gửi rất tốt qua Bluetooth, có thể tắt và mở Bluetooth ngay trong WinFile. Chỉ cần bấm phím gọi xanh là có thể Send files vô tư

Hỗ trợ nghe nhạc mọi định dạng: WMA, OGG, MP3... nhiều hơn...
Xem, giải nén các loại như đã nói ở bài đầu
Hãy tự kiểm tra nhé

Em nghịch một lát thì thấy sw này ko có nhiều phím tắt nên mức độ tiện dụng chưa cao. Khởi động và thoát còn mất nhiều thời gian (hơn cả bản dùng thử X-Plore) Giao diện cũng ko đẹp mắt như X-Plore. Về tính năng thì em chưa thấy có gì thực sự nổi trội so với X-P cả (ngoại trừ với 1 số bạn dùng máy 6120c fw 7.10 vì dùng cái này nếu có lỡ bấm vào file ko đọc đc thì cũng ko bị khởi động lại máy như khi dùng X-P) Nói chung là dùng X-P cũng quen rồi nên chắc cũng phải mất một thời gian để làm quen với bác này đấy

Em nghịch một lát thì thấy sw này ko có nhiều phím tắt nên mức độ tiện dụng chưa cao. Khởi động và thoát còn mất nhiều thời gian (hơn cả bản dùng thử X-Plore) Giao diện cũng ko đẹp mắt như X-Plore. Về tính năng thì em chưa thấy có gì thực sự nổi trội so với X-P cả (ngoại trừ với 1 số bạn dùng máy 6120c fw 7.10 vì dùng cái này nếu có lỡ bấm vào file ko đọc đc thì cũng ko bị khởi động lại máy như khi dùng X-P) Nói chung là dùng X-P cũng quen rồi nên chắc cũng phải mất một thời gian để làm quen với bác này đấy

Phím tắt cũng khá đầy đủ đó bạn, vì quen X-P nên bạn mới thế thôi:D
Dùng cả hai để hỗ trợ những cái thằng này có mà thằng kia không có:))
Ví dụ giải nén SIS, SISX, GIF, AIF, MBM thì dùng WinFile (X-plore không hỗ trợ những files này)...

Chỉnh sửa cuối:

phambo

Đúng là nên dùng cả hai thì hỗ trợ rất tốt ! WF không giải nén được .rar XP làm được.
Khi dùng quen với WF thì sẽ thấy rất hay...

hoangvan1990

nếu cái này có giải nén rar thì quá tốt,vì nó chạy trên thư viện python nên cần load các modun nên hơi mất TG tý.Được cái không thấy đề cập tới money nhỉ

nếu cái này có giải nén rar thì quá tốt,vì nó chạy trên thư viện python nên cần load các modun nên hơi mất TG tý.Được cái không thấy đề cập tới money nhỉ

Memory chứ không phải Money:D nằm trong phần thông tin của chương trình nhé bạn;;)

thanhquang123

Posted via Mobile Device bác vothien cho e hoi néu cài python của bác thì có faỉ cài thêm cái ultra power modul nữa ko?