• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.03 quản lý Files

anhtamhcm

Phần mềm này lập trình trên nền Python vì vậy các bạn biết phải làm gì rồi :D

Cá nhân tôi, sau khi dùng WinFile v1.03 thì không còn hứng thú dùng X-plore nữa
Mặc dù chỉ là phiên bản đầu tiên nhưng tính năng thì miễn chê:
* Duyệt Files theo phong cách dọc hoặc ngang màn hình (Bấm phím cây bút để cảm nhận)
* Tích hợp máy nghe nhạc chuyên nghiệp
* Giao diện tuyệt đẹp (Có thể thay đổi tùy thích ở các phiên bản kế tiếp)
Và còn nhiều điều thú vị đang chờ bạn khám phá

Phần mềm gốc tiếng Italia (Việt hóa bởi anhtamhcm). Hiện nay các diễn đàn nước ngoài cũng chưa có ai dịch sang bản English

Các phiên bản tiếp theo sẽ hỗ trợ thêm nhiều ngôn ngữ khác nhau

Kieu_Phong

Tiếc rằng chưa hỗ trợ màn hình 240x320. Cài 176x208 nghịch thấy cũng hay. :D

nguoiqualoicu

Nhìn thèm ghê, chẳng hiểu sao QD, 6 béo thì cài đc mà 76 thì lại kô dùng đc, nhấp vào icon là nó trắng màn hình rồi out luôn.

anhtamhcm

Tiếc rằng chưa hỗ trợ màn hình 240x320. Cài 176x208 nghịch thấy cũng hay. :D

Hình như bản cho V3 ra trước bản v2 đó, tìm thử xem.

WinFile hỗ trợ vô số định dạng. Xem list là xay sẩm mặt mày luôn. :)):))

.jpg
.png
.bmp
.mbm
.gif
.jpeg
.wbmp
.3gp
.mp4
.avi
.ma4
.rm
.mpg
.mpeg
.ram
.flv
.mp3
.wav
.au
.amr
.wma
.ogg
.aac
.mid
.rng
.kar
.snd
.mxmf
.pyl
.m3u
.app
.exe
.lib
.dll
.mdl
.txt
.pdf
.doc
.ppt
.xls
.rtf
.m
.mm
.log
.odt
.ott
.odm
.oth
.ods
.ots
.odg
.otg
.odp
.otp
.odf
.odb
.dat
.ini
.sav
.cfg
.aex
.reg
.zip
.rar
.tar
.gzip
.7z
.cab
.vcf
.db
.swf
.sis
.jar
.blz
.py
.pyc
.pyd
.pyo
.pyc_dis
.html
.xhtml
.xml
.htm

Kieu_Phong

Hình như bản cho V3 ra trước bản v2 đó, tìm thử xem.
Thì e nói đó. Chỉ hỗ trợ cho màn hình 176x208 thôi (3250,N91). Cài trên N82 cũng dùng được mà nó không đầy màn hình.

Kojiro

Super V.I.P
PM này có trên S60v3 rùi mà làm biếng test :p Giờ mới biết nó ko hỗ trợ 240 320

Sẵn đây sao a e ta ko thảo luận: thường thì kích thước của Pm thì được qui định tại file nào ta :-?? trước giờ hình như chưa có ai thắc mắc :)

anhtamhcm

PM này có trên S60v3 rùi mà làm biếng test :p Giờ mới biết nó ko hỗ trợ 240 320

Sẵn đây sao a e ta ko thảo luận: thường thì kích thước của Pm thì được qui định tại file nào ta :-?? trước giờ hình như chưa có ai thắc mắc :)

Python thì tất cả đều nằm tại py và Pyc, bắt buộc người Edit phải có máy để test. Điều này anhtamhcm chịu>:)>:)

nguoiqualoicu

Python thì tất cả đều nằm tại py và Pyc, bắt buộc người Edit phải có máy để test. Điều này anhtamhcm chịu>:)>:)

Trang chủ của PM này là gì vậy anh trai,để E vào thử xem, sao cái này kô chạy đc trên 7610 nhỉ (dù đã thử với Python 1.45&1.44 nhưng nó cứ trắng màn hình rồi out luôn, kô vào đc)?

anhtamhcm

Trang chủ của PM này là gì vậy anh trai,để E vào thử xem, sao cái này kô chạy đc trên 7610 nhỉ (dù đã thử với Python 1.45&1.44 nhưng nó cứ trắng màn hình rồi out luôn, kô vào đc)?

Sao lại thế. 7610 mà lại thua cả 6 béo à! Cài Module 1.33 chưa

Kojiro

Super V.I.P

E vào py hay pyc thì cũng đâu thấy nơi nào qui định đâu ta? Phải làm PC hả anh? Nó ko hiển thị dạng string hen :p

nguoiqualoicu

Sao lại thế. 7610 mà lại thua cả 6 béo à! Cài Module 1.33 chưa

Đừng nói 1.33 mà 1.33.5 em cũng đã cài rồi mà kô đc, thế mới nói, trước đây em cũng đã thử các bản Winfile 1.02 và 1.03( tất nhiên là tiếng Ý) mà cũng kô đc ( cứ vào là nó trắng cả màn hình rồi out thôi). Thôi chắc chỉ có nước format máy xem thử, nhưng chắc cũng kô đc đâu, chán. Dù sao cũng cám ơn anh vì đã VH cái này để anh em có thể tiếp cận 1 PM cool thế này.

anhtamhcm

Đừng nói 1.33 mà 1.33.5 em cũng đã cài rồi mà kô đc, thế mới nói, trước đây em cũng đã thử các bản Winfile 1.02 và 1.03( tất nhiên là tiếng Ý) mà cũng kô đc ( cứ vào là nó trắng cả màn hình rồi out thôi). Thôi chắc chỉ có nước format máy xem thử, nhưng chắc cũng kô đc đâu, chán. Dù sao cũng cám ơn anh vì đã VH cái này để anh em có thể tiếp cận 1 PM cool thế này.

Em dùng cái này xem. Chịu khó dùng máy nào thì lên Google tìm là có hết mà.

MinhThang

Manager
Sau khi cài lấy cái Winfile.pyc đã Việt hóa của anh ở trên bung ra copy đè vào !:\System\app\Winfile của v3 nhé:D

Tiếc quá không cài trên N92 được mở không ra, anh em nào test thử đây là bản của V3 đã Buidl lại file ngôn ngữ Việt của Anhtamhcm.

Kieu_Phong

E vào py hay pyc thì cũng đâu thấy nơi nào qui định đâu ta? Phải làm PC hả anh? Nó ko hiển thị dạng string hen :p
Cái này phải biết lập trình python mới làm được ah. Các sư phụ China cũng resize nhưng có 1 số lỗi nên không có bản 240x320.

Tiếc quá không cài trên N92 được mở không ra, anh em nào test thử đây là bản của V3 đã Buidl lại file ngôn ngữ Việt của Anhtamhcm.
cái list Anhtam đưa hình như là các icon nó hỗ trợ hiển thị chứ nó đâu có mở được.
Cái này được cái icon đẹp. Làm skin mới thích . Duyệt file vẫn chậm hơn x-plore. Không có chức năng Thư mục nhanh, Move file cũng không thấy đâu.

MinhThang

Manager
Cái này phải biết lập trình python mới làm được ah. Các sư phụ China cũng resize nhưng có 1 số lỗi nên không có bản 240x320.

cái list Anhtam đưa hình như là các icon nó hỗ trợ hiển thị chứ nó đâu có mở được.
Cái này được cái icon đẹp. Làm skin mới thích . Duyệt file vẫn chậm hơn x-plore. Không có chức năng Thư mục nhanh, Move file cũng không thấy đâu.

Vậy mở bằng gì em, nói luôn đi mất công Spam bài quá à :(:)(:)(:)((

JokerB

uh,vẫn thích x-plore vì chức năng thư mục nhanh. Mà k hiểu sao mình dùng font tahoma mà winfile lại bị lỗi font :( pó chiếu,lần đầu tiên gặp vấn đề này,k biết 2in1 có bị k nữa
Posted via Mobile Device

anhtamhcm

Chưa vọc hết sao dám mạnh miệng thế. Move File là chức năng không thể thiếu cho một trình quản lý Files. Chẳng lẽ anh còn phải cầm gậy chỉ đường nữa sao>:)
May là tiếng Việt, chứ nếu là tiếng Ý, hay tiếng Trung thì đúng là các em bó chiếu luôn