• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietnam Contacts Plus Tra cứu danh bạ cố định Free

pdana

Bạn có hay gặp rắc rối vì những cuộc gọi đến không rõ nguồn gốc? Bạn có muốn tra cứu thông tin về 1 thuê bao điện thoại cố định bất kỳ mà không cần phải kết nối Internet hay không? hãy sử dụng Vietnam Contacts Plus

Tính năng:
- Hiển thị thông tin của các thuê bao điện thoại cố định,
- Gọi điện thoại dễ dàng từ chương trình chỉ với 1 touch lên màn hình.
- Tìm kiếm theo các thể loại: Số điện thoại, họ tên, địa chỉ và tìm kiếm tổng hợp.
- Thêm danh bạ từ ContactsPlus vào danh bạ điện thoại của iPhone/iPod Touch.
- Giao diện tiếng Việt
- Hoàn toàn Free

Link Itunes: http://itunes.apple.com/us/app/vietnam-contacts-plus/id346394560?mt=8

mykolor

xin hỏi dữ liệu danh bạ là cả nước của VNPT ??? dữ liệu cập nhật trong App tại thời điểm nào???

m0nk3y86

cái này nghe chừng ko bằng dùng McallShow, dù chưa cái nào cho thật sự ra hồn, haiz

Chỉnh sửa cuối:

thanglvan

xin hỏi dữ liệu danh bạ là cả nước của VNPT ??? dữ liệu cập nhật trong App tại thời điểm nào???

Chào các bác.

Do đang chờ Apple upload bản đầy đủ lên nên công ty em chưa công bố sản phẩm này, nhưng do các bác công bố hộ nên công ty em cũng xin gửi lời cảm ơn.

Em cũng xin cập nhật thông tin như sau:

Bản đầy đủ sẽ được Apple upload lên AppStore vào đầu tuần sau. Giá thành của bản đầy đủ là 1.99$ và dùng công nghệ InAppPurchase để thanh toán.

Khi nâng cấp lên bản đầy đủ, ngoài việc có thể xem đủ kết quả tìm kiếm các bác dùng máy jailbreak có thể cài thêm module vào để hiện số của người gọi đến.

Dữ liệu của chương trình tương đương với dữ liệu của VDC và được cập nhật vào tháng 12 năm 2009. Các bác có thể đối chiếu với website của VDC.
http://danhba.vdc.com.vn/tracuu/danhba/default.asp

Do kích thước của dữ liệu quá lớn nên tạm thời công ty em chỉ chọn ra 1 số tỉnh thành phố mà kích thước của chương trình khi cài đặt đã hơn 250MB, nếu để toàn quốc thì sẽ khoảng 1GB.

Công ty em sẽ nâng cấp phiên bản mới cho phép người dùng download dữ liệu về các tỉnh/thành phố ngay trong Contact Plus.

Môt lần nữa công ty em xin cảm ơn các bác đã quan tâm.
Nhân tiện em cũng xin có đôi lời với 1 số bác phát biểu không đúng sự thật rằng. Công ty em làm phần mềm phục vụ đồng bào ta. 1 số chương trình là miễn phí, 1 số chương trình có bản miễn phí chạy cũng rất tốt. Bác nào chạy thử bản miễn phí của Contact Plus rồi chắc chắn sẽ thấy chức năng tìm kiếm tổng hợp của Contact Plus còn thông minh và dễ tìm kiếm hơn so với tìm kiếm thông qua trang web của VDC rất nhiều. Vì vậy, các bác có thể không ủng hộ, không dùng thử nhưng xin các bác đừng phát biểu những điều không đúng với sự thật.

Xin chân thành cảm ơn.

hailua_8

Super V.I.P
Chào các bác.

Do đang chờ Apple upload bản đầy đủ lên nên công ty em chưa công bố sản phẩm này, nhưng do các bác công bố hộ nên công ty em cũng xin gửi lời cảm ơn.

Em cũng xin cập nhật thông tin như sau:

Bản đầy đủ sẽ được Apple upload lên AppStore vào đầu tuần sau. Giá thành của bản đầy đủ là 1.99$ và dùng công nghệ InAppPurchase để thanh toán.

Khi nâng cấp lên bản đầy đủ, ngoài việc có thể xem đủ kết quả tìm kiếm các bác dùng máy jailbreak có thể cài thêm module vào để hiện số của người gọi đến.

Dữ liệu của chương trình tương đương với dữ liệu của VDC và được cập nhật vào tháng 12 năm 2009. Các bác có thể đối chiếu với website của VDC.
http://danhba.vdc.com.vn/tracuu/danhba/default.asp

Do kích thước của dữ liệu quá lớn nên tạm thời công ty em chỉ chọn ra 1 số tỉnh thành phố mà kích thước của chương trình khi cài đặt đã hơn 250MB, nếu để toàn quốc thì sẽ khoảng 1GB.

Công ty em sẽ nâng cấp phiên bản mới cho phép người dùng download dữ liệu về các tỉnh/thành phố ngay trong Contact Plus.

Môt lần nữa công ty em xin cảm ơn các bác đã quan tâm.
Nhân tiện em cũng xin có đôi lời với 1 số bác phát biểu không đúng sự thật rằng. Công ty em làm phần mềm phục vụ đồng bào ta. 1 số chương trình là miễn phí, 1 số chương trình có bản miễn phí chạy cũng rất tốt. Bác nào chạy thử bản miễn phí của Contact Plus rồi chắc chắn sẽ thấy chức năng tìm kiếm tổng hợp của Contact Plus còn thông minh và dễ tìm kiếm hơn so với tìm kiếm thông qua trang web của VDC rất nhiều. Vì vậy, các bác có thể không ủng hộ, không dùng thử nhưng xin các bác đừng phát biểu những điều không đúng với sự thật.

Xin chân thành cảm ơn.

Chào em! Trước đây có thành viên lên đây để quảng cáo lung tung về game cá ngựa cũa cty em, đi chổ nào cũng post bài nên đã banned nick một tháng. Anh chưa bao giờ có thành kiến hay không thích những phần mềm do cty em làm ra nhưng có vài điều anh muốn viết lên như sau:
1. Game chưa hoàn thiện đã cho ra - lúc đó dù là cho free nhưng sự thiếu chuẩn bị đã thấy rất rõ tại đây. Diễn đàn có qui định cũa diễn đàn không phải chổ nào cũng post bài quãng cáo linh tinh như thế, dù bản thân thành viên đó có đũ khả năng hiểu biết điều đó nhưng cố tình như thế.
2. App về bộ gõ tiếng việt thì thiếu tính chuyên nghiệp và mập mờ - không muốn nói là qua mặt app store để phát hành - ý anh nói đó là cách thanh toán cũa cty. Đây là vấn đề rất nhạy cãm vì thanh toán tiền qua mạng như thế là hoàn toàn không minh bạch.
3. Các app hay game do cty em làm ra sẻ được cộng đồng mạng - người dùng đánh giá chính xác nhất cho nên nếu có thật sự nổi tiếng thì không cần thiết phải đi quảng cáo lung tung, vào reg cái nick rồi là có thể tự do post bài. Làm ăn thì phải bài bản nghiêm túc và chuyên nghiệp, điều nầy cty em thật sự hoàn toàn không có cho nên đây là điều mà ban điều hành diễn đàn đã để ý tới vì lợi ích cũa tất cã các thành viên trên đây.
4. Cty đã làm ra được sãn phẩm như thế nhưng tại sao lại thiếu những điều cơ bản như anh vừa nếu trên? Hy vọng trong thời gian tới cty có thể thay đổi và nên đề cữ một ĐẠI DIỆN để liên lạc thông tin với ban điều hành để chính thức quảng bá các app hay game cũa cty em.
5. Chuyên nghiệp và minh bạch là 2 điều kiện cần phải có cho bất cứ doanh nghiệp nào nếu muốn tồn tại và phát triển, thiếu 2 cái nầy coi như thất bại. Đáng tiếc thay!

HaChau

Super V.I.P
Không tra được số điện thoại của nhà nhưng MCallShow thì tra được trong khi đó dữ liệu của MCallShow cũ hơn 1 chút (dữ liệu lấy từ VDC về từ nửa đầu năm 2009).
Nếu nói về giá trị sử dụng thì MCallShow hơn đứt ở chỗ nó có thể tra được số ngay khi gọi đi/nhận cuộc gọi.
Không biết tác giả lấy dữ liệu từ VDC để kinh doanh thì có xin phép đơn vị chủ quản không chứ bọn mình lấy về đưa free còn sợ đây :)

softget2002

Đúng rồi coi chừng vi phạm bản quyền đó bro ơi

Với lại cài bản free bị văng ra hoài , lổi tùm lum hết hic
không biết mấy cái app đọc truyện tranh sơn tinh thủy tinh có phải của công ty bạn ko ? cài vào cũng văng ra ... hic mấy cái nầy test sơ sơ lổi tùm lum hết xài có được đâu

Chỉnh sửa cuối: