• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Foxit PDF Reader for PocketPC v1.4 build 0901

Lesangmd

Việt hóa Foxit PDF Reader
for PocketPC v1.4 build 0901

PHẦN MỀM ĐỌC SÁCH PDF TUYỆT VỜI NHẤT DÀNH CHO POCKETPC

VIỆT HÓA : LÊ ĐÌNH SÁNG
Ngày : 12/12/2008

PDF là định dạng sách phổ biến nhất trên Internet hiện nay . Tuy nhiên việc đọc định dạng tệp này trên PPC từ trước đến nay chúng ta chỉ quen dùng Adobe PDF Reader vốn nặng nề mà chức năng thì kém cỏi , muốn xem một trang PDF cứ phải rê từ bên này sang bên kia đến mỏi cả tay rất ức chế .

Foxit Reader là sự lựa chon tốt nhất dành cho bạn , với những tính năng vượt trội, giờ đây bạn có thể xem PDF một cách tốt nhất và thoải mãi nhất và nhanh chóng nhất .

Dung lượng nhỏ gọn ,giao diện đơn giản và dễ sử dụng . Bạn có thể xem toàn bộ cả trang PDF mà không cần phải rê bút từ bên này sang bên kia bằng tính năng Reflow độc đáo chỉ có ở foxxit Reader .

Nhận thấy tính hứu ích của phần mềm này mình bỏ chút công sức việt hóa toàn bộ giúp các bạn dễ dàng sử dụng phần mềm này .

Bạn download thì click thanks ủng hộ cho mình nhé . Cảm ơn bạn và chúc bạn may mắn .
What's New in V1.4 Beta Build 0901?

Foxit Reader for Pocket PC V1.4 Beta Build 0901 has introduced some new features and improvements listed below:

• Reflow untagged PDF files:With previous version, users can only reflow tagged PDF files. This new release now enables you to reflow all PDF files.
  • Document history: Remembers the recent documents you opened and displays the list of recently viewed PDF files in the Open menu.
  • JPEG2000 and JBIG2 support:Supports JPEG2000 and JBIG2 encoded images.
  • Many Bug Fixes.

New features:

• Find tool: Allows users to search for words easily and quickly in a PDF document. Select Find tool, type the text you want to search, then click the Find button, and the intended text will be highlighted in green. You can continue finding next or previous instance of search item by clicking the next or previous button on Find Toolbar.
  • SoftKey: Provides users with the ability to turn, move, zoom in/out and rotate pages immediately by using the stylus without having to use Foxit Reader's menu or toolbar. When dragging the SoftKey cursor to the left/right, users will see PDF pages turning instantly. When dragging up/down, a slim rocker appears, allowing users to magnify/go to a specified page.
  • Zooming: Enables users to zoom in a PDF file to a certain level. Foxit Reader will remember the zoom factor. And next time when Foxit Reader is opened up again, any PDF documents that need to be zoomed in will be magnified to this level automatically.
  • Page number: Displays the page number of a PDF document at the top left corner of the screen.
Enhanced features:

• Improved mini-map: Highlights part of the mini-map when corresponding section of the PDF content is being displayed.
  • Optimized page buffer: Optimizes usage of page buffer and reduces page rendering time dramatically.
  • Streamlined toolbar: Looks more professional and more user-friendly after undergoing a thorough UI redesign.
  • VGA support: Supports both Non-VGA Pocket PC and VGA Pocket PC.

CLICK THANKS RỒI TẢI VỀ BẠN NHÉ !

DOWNLOAD FOXIT READER V1.4 PPC VIỆT HÓA

Chú ý : Để sử dụng lâu dài phần mềm các bạn hãy dùng công cụ mình up luôn lên ở đây nhé !

Cám ơn các bạn và mong các bạn tiếp tục ủng hộ các ứng dụng việt hóa của mình .

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Mình vừa xem lại vẫn tải ào ào thôi bạn .
Bản thử kiểm tra lại thiết lập mạng xem . Nên dùng trình duyệt firefox là nhanh nhất .

Lesangmd

Link vẫn hoàn toàn bình thường.
Mình vừa thử và tải về có sự cố gì đâu.
Có thể máy của bạn có vấn đề nên mới thế . Bạn thử kiểm tra lại nhé . Nên dùng trình duyệt Firefox thì tốt hơn.
:D

nghiepduclub

mà mấy bác post bài hay quên ở chỗ nhớ ghi hỗ trợ từ win nào luôn để dễ tiện download, em là xin thanks cho bác lên mod luôn khỏi lo ^^

Chỉnh sửa cuối:

gatsbyvuong

Em chào bác Lesangmd.
Em mới sài con O2 M1500 Win 2002, em có tải phần mềm Foxit về nhưng em chưa biết cài. Bác chỉ cho em cách cài với.
Em xin chân thành cảm ơn.
--
Gatsbyvuong

AnhPheCT

Em chào bác Lesangmd.
Em mới sài con O2 M1500 Win 2002, em có tải phần mềm Foxit về nhưng em chưa biết cài. Bác chỉ cho em cách cài với.
Em xin chân thành cảm ơn.
--
Gatsbyvuong

Tải file cài đặt về máy tính nếu file nén *.zip, *.rar, *.7z, thì giải nén ra file*.cab coppy vào PPC duble click vào file*.cab nó tự chạy (chọn đường dẫn vào Main hay thẻ nhớ là tùy Bạn). Bạn nên tham khảo hổ trợ WM mấy! File ở bài trên là file *.cab coppy vào PPC là cài được luôn!!!

Chỉnh sửa cuối:

gatsbyvuong

Cảm ơn bác anhphe076 đã hướng dẫn chi tiết cho em, em tải theo đường link trên thi co 1 file nén là "Foxit Reader 1.4 Viet hoa boi LesangMD.cab".
Em giải nén ra thì co 3 file trong đó là: setup.xml; 0000CAB8.001; FOXITR~1.000 . Không có file*.cab nào cả nên em ko cài được.
Rất mong bác chỉ bảo thêm. Em xin chân thành cảm ơn.
--
Gatsbyvuong

TL: Bạn không chịu đọc bài Tui trả lời! Đã là file .cab thì giải nén làm gì!!! File *.cab thì coppy vào PPC cài thôi! Tui trả lời bằng tiếng Việt Nam mà!!

gatsbyvuong

Hic đúng là lỗi do em không chịu đọc kĩ bài của bác thật, giờ em cài được rùi, cảm ơn bác nhìu lắm.
--
Gatsbyvuong

towa

Cám ơn bạn. Tôi đã down về về và cài vào máy nhưng sao khi phóng to vẫn bị thiếu ở 2 bên , tính năng reflow dùng như thế nào, nó có kéo dài trang ra cho vừa 2 bên mà ko phải rê ngang được không, mong bạn chỉ giúp, cám ơn.