• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.79a VI-Đã xem được thời tiết Việt Nam (Cập nhật 17/07/2010)

tuanloc1

VHome.v3.79a VI - Đã xem được thời tiết Việt Nam (Cập nhật 17/07/2010)

Cập nhật mới
1. on fp 2 models, screen will not flick after quit menu
2. data counter feature in Start – more
3. vHome now automatically connect to Wifi first
4. Now displays USB indicator
5. Now N95-8G/N96 displays left/right selection key.
6. Support left + right selection to lock keypad
7. Support BT key and profile key on E72
8. Support 5730 and E75
9. Added vNewReader for home screen new, it’s basically system browser with page up / down feature. Just press 4/6, space or volume key to turn pages.
10. many other small fixes, updates
Dịch:
1. Trong mô hình FP2, màn hình sẽ không giật sau khi thoát khỏi 1 trình đơn
2. Thêm tính năng thống kê dữ liệu truy cập trong trình đơn Start – More (Thêm)
3. vHome bây giờ tự động kết nối Wifi đầu tiên.
4. Bây giờ sẽ hiển thị chỉ số USB
5. Bây giờ N95-8G/N96 hiển thị phím chọn trái / phải.
6. Hỗ trợ phím chọn trái + phải để khóa bàn phím
7. Hỗ trợ phím BT chính và phím cấu hình trên E72
8. Hỗ trợ 5730 và E75
9. Thêm vNewReader cho màn hình chủ mới, đó là về cơ bản hệ thống trình duyệt với tính năng lên / xuống trang. Chỉ cần nhấn 4 / 6, space hoặc âm lượng để chuyển các trang.
10. Sửa nhiều lỗi nhỏ khác.

Đồng hồ
Mình cũng úp kèm theo các kiểu đồng hồ lớn cho bạn nào chưa tải. Các bạn tải file clock đính kèm ở dưới về xóa đuôi .7z rồi giải nén. Chép vào: !://System/Apps/Hdecktop_0x2001E8B2/clock (! là ổ đĩa cài vHome). Nhớ chép từng cái thôi để chọn được cho mình một kiểu ưa thích.
P/S: Bản này thời tiết dùng được cho Việt Nam nhé!

@ ALL: Hiện tại đã có bản cập nhật v3.80a, v3.80b. Mình đã Việt hóa rồi. Tuy nhiên thấy nó cũng chẳng có gì mới cả ngoài việc thêm vào các địa chỉ bán hàng trực tuyến của bọn Tàu, hơn nữa các bản này, đa phần các file cài đặt đều chuyển sang ổ C cả. Vì thế mình không up lên nữa để dành đất cho các PM khác. Nếu bạn nào cài các bản vHome trước bị lỗi thì cứ báo ở topic này, mình sẽ gửi riêng các bản này cho các bạn test thử xem có khắc phục được lỗi đó không nhé! Thân chào!!!

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
bác tuanloc nhanh thật,mới cài xong 3.79 En hồi chiều giờ lên đã thấy bác mần thịt nó,vậy là phải gỡ ra cài lại nữa rồi,biết vậy đợi lun khỏi cài bản En mất công

tuanloc1

chả biết cái này đồng hồ có dùng cho màn hình ngang được chưa nữa hix hix

Trước đây vothien có hướng dẫn chỉnh sửa các tile có đuôi .xml trong thư mục đồng hồ, nếu không dùng được, bạn thử chỉnh sửa các file ấy thử xem. Rất tiếc là mình không có máy test nên không thể giúp bạn!

DinhTuan

Trước đây vothien có hướng dẫn chỉnh sửa các tile có đuôi .xml trong thư mục đồng hồ, nếu không dùng được, bạn thử chỉnh sửa các file ấy thử xem. Rất tiếc là mình không có máy test nên không thể giúp bạn!
chinh sua khong duoc dau anh Loc. Quan trong la lam the nao de xuat hien dong chua dong ho, chu khong phai la dieu chinh vi tri dong ho, vi dong ho chi nam trong dong do. Neu anh muon test thi xoay
ngang man hinh chac cung OK
MOBILE

tuanloc1

chinh sua khong duoc dau anh Loc. Quan trong la lam the nao de xuat hien dong chua dong ho, chu khong phai la dieu chinh vi tri dong ho, vi dong ho chi nam trong dong do. Neu anh muon test thi xoay
ngang man hinh chac cung OK
MOBILE

À, ra vậy, để mình mò thử xem

titep

Có bản eng không các bạn, dùng trên di động thích bản Eng hơn í

Mr_Sulla

Sao mình ko update thời tiết đc nhỉ.Toàn ko tìm thấy thành phố.Hay tại viết sai tên tp nhỉ?

tuanloc1

Sao mình ko update thời tiết đc nhỉ.Toàn ko tìm thấy thành phố.Hay tại viết sai tên tp nhỉ?

Các bạn, đánh liền tên các thành phố nhé. Giống hình mình chụp đó. Với lại, ở trang chủ nó cũng đang bị phản ánh vấn đề này: máy tìm được, máy thì không

0o__o0

Các bạn, đánh liền tên các thành phố nhé. Giống hình mình chụp đó. Với lại, ở trang chủ nó cũng đang bị phản ánh vấn đề này: máy tìm được, máy thì không

Bạn thử các tp khác chưa? Bản này hình như chỉ tìm ra mỗi Hanoi thôi

nhanngoquyen

làm sao để đổi các ứng dụng ở màn hình chủ vậy bác tuanloc1 ? Nhớ hồi trước có xài 1 bản , có phần chỉnh các ứng dụng nhưng bản này ko thấy :|

tuanloc1

làm sao để đổi các ứng dụng ở màn hình chủ vậy bác tuanloc1 ? Nhớ hồi trước có xài 1 bản , có phần chỉnh các ứng dụng nhưng bản này ko thấy :|

Bạn kéo vệt sáng đến ứng dụng cần đổi, bấm phím C thế là đổi thôi.

nhanngoquyen

vẫn ko được bạn à :| mình nhấn c vậy là ra bảng chứa các số trong danh bạ . Mình dùng E63

ngoctrien

Member
Kiểu này phải chờ thui tuanloc ra nốt cái vhome v3.79b lun khỏi mất công gỡ ra cài lại vì bản này là a mà lên mình ngĩ mai mốt sẽ có b thui tuanloc nhỉ!

titep

6220c thời tiết ko có, bản nào cũng thế. Gõ HaNoi nó bảo ko có tìm thấy. :|

Thangnd31082

6220c thời tiết ko có, bản nào cũng thế. Gõ HaNoi nó bảo ko có tìm thấy. :|

Mình ở ND , gõ :"Nam dinh/vn" Ra luôn ! Bản 3.78 trước tìm không ra , bản này tìm một nhát ra ngay !