• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.78a VI - Màn hình chờ đa năng (Cập nhật 13/07/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanloc1

VHome.v3.78a VI - Màn hình chờ đa năng (Cập nhật 13/07/2010)

Cập nhật mới:
1. Sửa chữa: hình nền có thể hiển thị sai với chế độ cổ điển ở một số điện thoại.
2. Thêm nhiều tin tức!
3. Chuyển sang twitter xAuth (tốt hơn).
4. Nếu bạn thiết lập lại phím chọn trái cho lựa chọn ứng dụng khác sau đó bắt đầu, bây giờ khóa phím hoạt động tốt.
5. Gỡ bỏ Quản lý tác vụ.
6. Sửa vài lỗi nhỏ khác.

Đồng hồ
Mình cũng úp kèm theo các kiểu đồng hồ lớn cho bạn nào chưa tải. Các bạn tải file clock đính kèm ở dưới về xóa đuôi .7z rồi giải nén. Chép vào: !://System/Apps/Hdecktop_0x2001E8B2/clock (! là ổ đĩa cài vHome). Nhớ chép từng cái thôi để chọn được cho mình một kiểu ưa thích.
P/S: Bản này thời tiết dùng được cho Việt Nam nhé!

duylinh27884

Moderator
mình cũng thấy vậy,chưa kịp tận hưởng 3.77 đã có 3.88,cứ gỡ ra cài vào gỡ ra cài vào miết.ủa mà bản này thời tiết đánh sao vậy bác tuanloc?ho chi minh ạ?

tuanloc1

mình cũng thấy vậy,chưa kịp tận hưởng 3.77 đã có 3.88,cứ gỡ ra cài vào gỡ ra cài vào miết.ủa mà bản này thời tiết đánh sao vậy bác tuanloc?ho chi minh ạ?

Ho chi minh đúng rồi đó bạn

trung11a8pdp

Các Bác biết pm nào làm cho màn hình E71 co màn hình đồng hồ HTC lớn ko chỉ em với cái vhome này ko hỗ trợ đồng hồ cho E71 .

Bo0Bo0

Thời tiết dùng FWeather còn hay hơn..cái này chả chuẩn tẹo nào
Phần tin tức search và thời tiết của Vhome là chả bao giờ e dùng cho nên nếu nó fix thì cũng không quan tâm lắm..đợi chờ 1 phiên bản có tính đột phá..có 1 cái lạ thì down.chứ giờ cứ suốt ngày fix thời tiết nên chả có gì

leminhhai111

Bản này do bọn tây mod lại hay sao đó MOD ơi. Chủ yếu fix kỗi sử dụng cho dòng E.

Bản này mình đã tets trên N95-8G nó sửa 1 số lỗi như sau

* chế độ End key switch app đã họat động, bản trc không dc dù đã bật ON
* khi ta dùng chế độ đó thì không thể dùng phím đỏ để kết thúc cuộc gọi , ở bản này thì điều đó đã làm dc

Các Bác biết pm nào làm cho màn hình E71 co màn hình đồng hồ HTC lớn ko chỉ em với cái vhome này ko hỗ trợ đồng hồ cho E71 .

Màn hình ngang hiện giờ vẫn chưa hỗ trợ các kiểu ĐH lớn ne YOU

angelpooh

hic,mình cũng vậy nè,search nó báo không thấy,bản cập nhật đợt trước gần đây nhất cũng thế :((,khó hiểu quá

Thangnd31082

hic,mình cũng vậy nè,search nó báo không thấy,bản cập nhật đợt trước gần đây nhất cũng thế :((,khó hiểu quá

Cái này cập nhật như cơm bữa tuy nhiên mình vẫn trung thành với bản 3.73a.
Lại mới ra bản 3.79a rồi nữa kìa !

angelpooh

các bạn ơi cho mình hỏi,sao mình đã chép skin clock vào đúng đường dẫn đã nêu ở trên,nhưng khi bật Vhome thì nó chỉ nhận ra được 4 kiểu mặc định thôi,các bạn chỉ mình cách thay đổi đồng hồ đi :(

duylinh27884

Moderator
các bạn ơi cho mình hỏi,sao mình đã chép skin clock vào đúng đường dẫn đã nêu ở trên,nhưng khi bật Vhome thì nó chỉ nhận ra được 4 kiểu mặc định thôi,các bạn chỉ mình cách thay đổi đồng hồ đi :(

Chép vào vhome chưa nhận liền đâu,bạn thoát vhome sau đó vào lại cho nó nhận những kiểu mới,từ màn hìh chính vhome di chuyển lên đồg hồ bấm qua trái phải để đổi kiểu mới,mọi người điều làm đc mà bạn.

DinhTuan

@anglepooh khi cai vhome no tao ra 2 folder vhome trong system/apps giong nhau, 1 tren C, 1 tren E. Ban cai o dau thi chep vao folder vhome o do, xoa folder vhome kia di, khoi dong lai vhome la OK
MOBILE

Chỉnh sửa cuối:

angelpooh

rất cảm ơn bạn,ai ngờ đâu nó lại tao ra 2 thư mục giống nhau y chang ở 2 ổ đĩa cơ chứ :)

Status
Không mở trả lời sau này.