• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng Chat trên mobi (Nimbuzz Java V1.5.0)

TruBic

Well-Known Member
Ứng dụng này có lẽ đã quá nổi tiếng nên ko cần mình phải giới thiệu nhiều.
Phiên bản Java cập nhật thay cho phiên bản cũ 0.9.2
Mặc dù các dòng máy Symbian đã có ứng dụng dạng sis nhưng không phải máy nào cũng dùng được nên hôm nay mình úp phiên bản Nimbuzz Java này nhằm cho các bạn ai ko dùng được Nimbuzz sis thì dùng cái này.
Giới thiệu ứng dụng:
Ứng dụng Chat "Nimbuzz Java" cập nhật cho phép Bạn Chat trên các tài khoản như:
* Windown Live, Yahoo, Facebook, Google Talk, AIM ...
Gọi điện cho Bạn bè trên các tài khoản:
* Skype, Yahoo, Windows Live and Google Talk.
Chia sẻ các hình ảnh, Nhạc, Phim, Các tập tin của Bạn với Bạn bè.

Nhiều biểu tượng cảm xúc hơn Nimbuzz sis.
...Và còn 1 số tính năng đang chờ các bạn khám phá.
Đã test thành công trên máy nokia 6300, 7610, N70, N72!
Theo mình nghĩ máy nokia 6300 có kích thước màn hình là 240x320 mà còn sử dụng tốt cũng như trên N70 có kích thước màn hình 176x208 thì không lẽ nào các dòng máy khác sài không được!
Giờ đây bạn có thể thỏa thích chat với bạn bè rồi nhé.
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAViet!

TruBic

Well-Known Member
có cần đăng kí tài khoản riêng trên Nimbuzz như bên Vitak,Ola..ko pác?
Có chứ bạn, các phiên bản sau này của Nimbuzz đều phải đăng ký nick nimbuzz thì mới đăng nhập được bạn à, thao tác đăng ký cũng nhanh lắm không mất nhiều thời gian đâu nè.

TruBic

Well-Known Member
N70 dư sức dùng NB đuôi sis mà bạn.. Java này yếu lắm. Bất đắc dĩ mới phải dùng thôi.
tuỳ theo sở thích người dùng mà bạn.
Mà phiên bản này ko thua gì bản sis đâu bạn ơi, cũng gần bằng ứng dụng sis đấy.

vjptn

7610

bạn ơi có bản nào dành cho 7610 không vậy tui cài rùi nhưng không sài dc nè

TruBic

Well-Known Member
bạn ơi có bản nào dành cho 7610 không vậy tui cài rùi nhưng không sài dc nè
bản này mình test trên 7610 của thằng bạn chạy tốt mà bạn, có lẽ máy của bạn có vấn đề rồi, ko thì bạn vào trang www.nimbuzz.com dow bản dành cho 7610 xem sao nhé!

vj3tgja

cái này mình test lâu rùi,full màn hình được,nhưng tìm cái yahoo không thấy đâu mới đau

TruBic

Well-Known Member
cái này mình test lâu rùi,full màn hình được,nhưng tìm cái yahoo không thấy đâu mới đau
Nimbuzz java nó cũng như opera mini, có nghiã nó là java đa màn hình nên tương thích với tất cả các máy cài được java bạn à!
Còn cái yahoo có đấy bạn, mình ko nhớ nó nằm ở đâu vì lâu rồi ko sài java, bạn tìm kỹ lại xem nào!!

laocai_city

Posted via Mobile Device
bản này chủ thớt test thành công trên 7610 sao? Sao em test nó báo aivail vision la thể nào nhỉ. Sis thì ko nói làm j. Vì em nghe nói bản này có thể gửi đc các tập tin như sis. Jar... Down về test ko đc thất vọng wa!:(

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
bản này chủ thớt test thành công trên 7610 sao? Sao em test nó báo aivail vision la thể nào nhỉ. Sis thì ko nói làm j. Vì em nghe nói bản này có thể gửi đc các tập tin như sis. Jar... Down về test ko đc thất vọng wa!:(
anh đã test cả trên 7610 của thằng bạn chạy tốt em à, ko gặp lỗi gì khi cài đặt nè, em kiểm tra lại máy em xem sao nhé.