• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng chat đa tính năng

hai_phanthiet

Đây là ứng dụng chat có nhiều giao thức như : Google,AQL,ICQ,MSN,Yahoo và Jabber
Bạn có thể gửi ảnh,gửi tập tin với ứng dụng này
Đễ khắc phục lỗi trong giao thức Yahoo với ứng dụng này các bạn làm theo cách sau nhé,đã test thành công mới dám up lên cho mọi người
Cách làm như sau :
Vào chương trình -> bấm “Trình đơn” -> chọn “Giao Thức” -> “Yahoo” -> “Thiết lập” -> “Địa chỉ máy chủ” ->
Mặc định là scs.msg.yahoo.com các bạn sửa thành cn.scs.msg.yahoo.com.Tức là thêm (cn.) trước địa chỉ cũ

như hình dưới nhé
Điền đúng tài khoản và mật khẩu là bạn có thể vào Yahoo được rồi
Dowlload về xóa đuôi .7z sau đó cài bình thường nhé
Nếu ai làm được thì vui lòng lick “thank” nhé:D

quangdct

Mình dùng rất mượt.Vào yahoo của IM nhanh hơn khi vào Slick. Dạo này Slick vào chán wa. Nimbuzz thì giao diện chát xấu, chỉ đc cái nhanh thuj. Sẽ cảm ơn sau nhé

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy16vn

Có 1 số ưu điểm của IM+ là pm này chạy tốn ít ram, giao diện đẹp và một điều quan trọng là chúng ta có thể dùng pm song song của anhtamhcm hoặc nguyentrandung đã post để tạo vô số IM+ chạy độc lập để vào được nhiều nick. Điều này hơn hẳn slick. Còn đợi gì nữa anh em hãy dùng pm song song tạo thên IM+ nữa để thoả thích chát nhiều nick trên mobile!

daokay

cái nỳ cái trên 7610 chạy ko đc:(

nếu mà ko chạy dc trong 7610 thì bác down bản trial của IM+ từ trang chủ của nó, nếu dùng dc thì copy file implus.app của nó vào, vì cái này em đã crack rùi:D mà em nói trước nhá ai mà chưa qua 7 ngày thì đừng có nhấn nút bên trái nhá, nhấn vào đó nó bắt nhập key đó, phải nói là crack chưa hết:D:D
bác chủ topic này cũng thật là, dùng pm của em rồi vh nó mà ko wa bên "ứng dụng" thanks cho 1 cái:-?:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

nếu mà ko chạy dc trong 7610 thì bác down bản trial của IM+ từ trang chủ của nó, nếu dùng dc thì copy file implus.app của nó vào, vì cái này em đã crack rùi:D mà em nói trước nhá ai mà chưa qua 7 ngày thì đừng có nhấn nút bên trái nhá, nhấn vào đó nó bắt nhập key đó, phải nói là crack chưa hết:D:D
bác chủ topic này cũng thật là, dùng pm của em rồi vh nó mà ko wa bên "ứng dụng" thanks cho 1 cái:-?:-?:-?:-?
Chia sẻ là chính mà bạn, phần mềm bạn giới thiệu được nhiều người dùng là vui gòi. :)

gily4ever

phần mềm này chát có tốn tiến ko?trước đây mấy phần mềm yahu hay yahmee chát rất rẻ.sau khi bị mất kết nối tui chuyển qua dùng nimbuzz thì tốn tiến lắm.Nghe mấy đai ca khuyên nimbuzz chỉ thích hợp cho máy có kết nối wifi thôi!vậy chẳng biết phần mềm này có tốn kém không nữa???

TruBic

Well-Known Member
phần mềm này chát có tốn tiến ko?trước đây mấy phần mềm yahu hay yahmee chát rất rẻ.sau khi bị mất kết nối tui chuyển qua dùng nimbuzz thì tốn tiến lắm.Nghe mấy đai ca khuyên nimbuzz chỉ thích hợp cho máy có kết nối wifi thôi!vậy chẳng biết phần mềm này có tốn kém không nữa???
Sao topic chat nào bạn cũng hỏi có tốn tiền ko vậy? Nếu sợ tốn tiền thì dùng Pc chat cho rẻ, bạn phải test thì mới rõ chứ cứ chờ ý kiến của mọi người thì mới dám dùng, như thế các PM làm ra, ai cũng sợ như bạn thì ai sẽ dùng các Pm chat?
Vài lời góp ý với bạn, đừng hỏi những câu như thế nữa bạn nhé.
Chúc vui khi đến với PdaViet

tuyetha

Thực ra nếu bạn tính chi ly ra thì pm chat nào cũng rẻ cả,ngày nay cước phí không còn cao nữa.Mình dùng điện thoại đế YH,OLA,NIMBUZZ,UC,pm này.Dể PDAVIET online cả ngày luôn(tất nhiên là không để im như thế) mà tốn rất ít tiền.Bạn thử mà xem?Rất ít khi mình òfline!Liên lạc luôn thông suốt

Posted via Mobile Device

hai_phanthiet

Đã test ok trên 7610, mấy bữa nay cứ tìm pm chat mà nay mới thấy 1 pm chạy dược trên máy mình, thật là cảm ơn rất nhiều!

Thank là một hành động đẹp,nhưng nếu Click vào chữ Thank thì sẽ hay hơn đó bạn :D

vulongdhnt

Đã test ok trên 7610, mấy bữa nay cứ tìm pm chat mà nay mới thấy 1 pm chạy dược trên máy mình, thật là cảm ơn rất nhiều!

cho hỏi bạn test chương trình nào vậy?cái của bác hai_phanthiet hay bác vô trang chủ down?em cài bản của bác hai thì cài được nhưng khi vô thì ko chạy đc.ko hiểu bị lỗi ji....:-?:-/

vulongdhnt

cho hỏi bản này bác file implus.app lấy ở đâu vậy bạn?bạn có bản việt hóa cái này dành cho 7610 ko?nếu có thì up lên cho anh em với nhé,đc thì cảm ơn bạn nhìu lắm.(bản đã crack rồi nha)

daokay

Thank là một hành động đẹp,nhưng nếu Click vào chữ Thank thì sẽ hay hơn đó bạn :D
bạn nói thì hay lắm nhìn lại bạn có làm ko???
cho hỏi bản này bác file implus.app lấy ở đâu vậy bạn?bạn có bản việt hóa cái này dành cho 7610 ko?nếu có thì up lên cho anh em với nhé,đc thì cảm ơn bạn nhìu lắm.(bản đã crack rồi nha)
bạn qua đây nhá:

zerolovethuy

Hình như cái này bạn mới việt hóa khoảng 70- 80% thôi phải không bạn? Tại sao bạn không việt hóa tiếp?Hãy cố gắng việt hóa tiếp nhé, mình thấy phàn còn lại cũng không khó mà!:D

hai_phanthiet

Hình như cái này bạn mới việt hóa khoảng 70- 80% thôi phải không bạn? Tại sao bạn không việt hóa tiếp?Hãy cố gắng việt hóa tiếp nhé, mình thấy phàn còn lại cũng không khó mà!:D

Trình độ tiếng anh của mình còn hạn chế nên mình chỉ việt những cái cơ bản thôi.Về phần đăng ký trong phần mềm này thì mình không dịch vì bản này đã đc cờ-rờ rồi.Nếu bạn có thể dịch hay hơn thì bạn hãy dịch rồi up lên cho mọi người nhé