• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.EN.Final [VI] by LQT kèm Bookmarks khá đầy đủ!

Thangnd31082

UCWEB-7.0.0.41-352-28-09122817 EN Final VI by LQT !

Anh em PV thân mến !​
Phần mềm UCWEB khá nổi tiếng với các chức năng tuyệt vời đã ra bản EN Final, mặc dù nó đã là Tiếng anh , không còn có cảm giác khó chịu khi quan sát những từ TQ nhưng mình vẫn muốn Việt hóa nó để cho mọi người dễ dùng.

Tất cả là gần 800 String, dùng Google + các phán đoán chủ quan của cá nhân để dịch thì rất nhanh chóng nhưng quan trọng là sau khi cài và sử dụng bản Việt hóa mọi người nhìn vào một từ Việt hóa là có thể hình dung được chức năng của nó là gì !

Hiện nay tốc độ Việt hóa rất nhanh, công cụ phục vụ Việt hóa cũng rất nhiều và khá tối ưu, nó cho phép sử dụng dữ liệu Việt hóa của bản trước đó cho bản tiếp theo, chính vì vậy người Việt hóa phần mềm chỉ cần lựa chọn ngôn ngữ chính xác, dễ hiểu là chất lượng của khâu Việt hóa sẽ được cải thiện đáng kể. Phần mềm này mình đã cố gắng thực hiện điều này , anh em xài thử và cho ý kiến để mình rút kinh nghiệm nhé !

Đây có thể coi như món quà tặng đầu năm mới tới toàn thể mọi người, mặc dù hơi chậm chân hơn bác ringvn của SymPViet nhưng vẫn muốn bon chen chút, mong anh em ủng hộ!:D

Sau đây là một vài hình ảnh về em nó:​

Với việc nhập Bookmarks ( ở đây mình dịch là dấu trang ) cho UCWEB các bạn sẽ có trong tuy một nguồn thông tin khổng lồ bổ ích từ internet trên tất cả các lĩnh vực từ thể thao , kinh tế , giải trí và đặc biệt nhất là lĩnh vực kỹ thuật mobile, ở đây cập nhật hầu hết các diễn đàn sôi động về mobile trong nước và quốc tế, từ : PDAViet, GSM, tinhte, mobileworld, ... đến Ipmart, dotsis và còn ... nhiều nữa./

Đặc biệt là bạn có thể tự tạo cho mình một bookmarks ưa thích dựa trên nền tảng bookmarks có sẵn của mình, chỉ việc nhập -thêm bớt - sao lưu lúc nào máy liu tiu thì đem ra sử dụng.

Hướng dẫn cập nhật - sao lưu Bookmarks​

(một hình thức giả lập trang đầu Tiếng Việt)​
Để thực hiện nhập -xuất-sao lưu bookmarks, các bạn chỉ việc :
1. Tải tệp đính kèm (dung lượng cực bé chỉ 2.03kb nhưng rất hữu ích)
2. Làm theo hướng dẫn của bài #13 của topic này bạn nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

póc tem cảm ơn nha

Xài thử và cho ý kiến ban nhé ! Cái Hướng dẫn ở topic kia là lập cho v2 tuy nhiên V3 các anh em làm tương tự các bác online trên mobile chú ý phải xem cả hình hướng dẫn nhé ! Giờ phải đi rôi nên không xử lý tiếp cho anh em được ! Chúc mọi người vạn sự như ý nhân dịp đầu xuân !=D>

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

bạn ơi cái này có vào được những trang ucwed trước block như mediafire.com không bạn?

Bản chất nó là UC7 EN Final, bạn test thử coi ! Cái này có nhiều ý kiến trái chiều lắm , mải VI nên chưa test, sẽ chụp hình gửi lên kết quả sớm nhất. Pro nào test được xin cho 500 ảnh !:p

hhkkll

bạn ơi cái này có vào được những trang ucwed trước block như mediafire.com không bạn?

vào đc bạn ah. Nhưng có ng down đc, ng bị lỗi 49997 j đó. M cũg thế.
Ps:huynh L.Q.T fix cái proxy cho mấy nhà mạng đi, hix có ng hỏi e, mà e ko biết. Ặc ặc.

kiepdollar

đã test . bản này kết luận 1 câu là ko down được tại trang mediafire =D> mà thôi có wifi dùng opera mobile 10 mà down . vào diễn đàn có đầy đủ nút thanks :D

backbedboy

phải chi bạn làm những trang web ở phần bookmark cho nó ra luôn starp page thay thế mấy cái yahoo bbc , baidu thì tuyệt hơn nhiều đó

khoa123

rất tiếc cho các pạn onl bằng mobi hog nhìn thấy hình giống em :(( . Mấy anh đính kèm hình dùm em đc hog? Thanks
Posted via Mobile Device

kiepdollar

rất tiếc cho các pạn onl bằng mobi hog nhìn thấy hình giống em :(( . Mấy anh đính kèm hình dùm em đc hog? Thanks
Posted via Mobile Device

Để mình đính hộ nha : bạn chép file UCWEBFavorites vào thẻ nhớ E:\ . Sau đó làm theo hình sau đây :Mở UC-> Trình đơn -> Ưa thích ->..-> Nâng cao-> Nhập-Sao lưu ->UCWEBFavorites . Hình đẹp không :))

q630666

Vừa test.Ngon lành.Vào lưu bookmark ko bị văng như của Rinhvh.
PS: Booksmark của bạn toàn S60.Mà ở đây là s60 v3.Hơi buồn 1 tí :D

Thangnd31082

Vừa test.Ngon lành.Vào lưu bookmark ko bị văng như của Rinhvh.
PS: Booksmark của bạn toàn S60.Mà ở đây là s60 v3.Hơi buồn 1 tí :D

Posted via Mobile Device

Để có được bookmarks ưng ý anh em làm như sau:
1. Dùng UC truy cập tới đia chỉ mà mình cần tạo bookmark.
2.Bấm #7 để gọi chức năng 'Chọn kiểu sao chép' của UC7VN, tại đây A E di chuyển xuống chức năng 'URL của trang hiện tại' rồi ấn OK, địa chỉ ưa thích này đã chép vào 'bảng tạm' của UC.
3. Mở 'bảng tạm' của UC bằng cách : bấm 0 (Để về trang đầu ) rồi bấm #3 (mở 'bảng tạm' của UC). Trong 'bảng tạm' này đã có địa chỉ URL của trang ưa thích khi nãy, ta chỉ việc copy lại ( phím bút).
4. Mở bookmark ra, chọn: Quản lý-> Thêm dấu trang. Tại đây 1 bảng có 2 dòng hiện ra. Dòng tiêu đề bạn ghi tên của Bookmark, chẳng hạn PDAVIET-S60v3. Dòng URL các bạn Paste cái URL copy ở 'bảng tạm' của UC khi nãy vào, rồi chọn lưu lại, thế là xong.

S60v3 Os9.1 Chỉ cần lưu URL này là cái gì cũng có nè:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=17
Chúc anh em vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Hướng dẫn kèm hình ảnh
nhập Bookmarks ( Dấu trang ưa thích ) từ tệp UCWEBFavorites.txt cho UCWEB7 VN

1. Tải tệp UCWEBFavorites.rar‎ đính kèm ở bài số #1 về, giải nén thành tệp UCWEBFavorites.txt trên thẻ nhớ theo đường dẫn nào cũng được nhưng nên để tại E:\ cho dễ thao tác.

2. Mở UCWEB7 VN vào 'Ưa thích', Bấm phím chọn trái rồi chọn lần lượt : Nâng cao --> Nhập từ tệp ---> Sao lưu

3. UC đưa ra cảnh báo : " Điều này sẽ xóa tất cả các ưa thích đã lưu. Tiếp tục ?" Bạn sẽ chọn Yes, tất nhiên khi đó Bookmark cũ của bạn sẽ bị xóa sạch , bạn nên cân nhắc điều này , các dấu trang nào cần thiết có thể copy đường dẫn vào bảng tạm lát nhập lại

4. Bạn chỉ đường tới tệp UCWEBFavorites.txt vừa giải nén ra cho UC ---> Chọn tệp này

5. UC thao tác và thông báo " Nhập hoàn tất!" ngay giây lát
Bạn chỉ việc tận hưởng cảm giác do Bookmark đem lại.

Chúc thành công ! Và lưu ý rằng bạn có thể nhập thêm các dấu trang của bạn vào Bookmark vừa nhập đồng thời xóa đi các dấu trang mà bạn không thích ! Một lời khuyên là sau khi cập nhật các bookmark riêng của bạn vào ưa thích mới bạn nên sao lưu lại bằng cách chọn chức năng "Xuất ra tệp" thay vì chọn "Nhập từ tệp" ở bước 2​

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Cho tớ hỏi là đưa cái file txt ra PC.Thay cái link V2 thành link V3 vào có đc ko nhỉ :D

Thangnd31082

Cho tớ hỏi là đưa cái file txt ra PC.Thay cái link V2 thành link V3 vào có đc ko nhỉ :D

Quá tốt ấy chứ VIP !
Mọi link dẫn tới các box của PV đều có cấu trúc như nhau :

VD : http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=17 là Các box của PDAV S60v3 OS9.1
Khi thay số 17 ở cuối link thành số 11 : http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=11 thì thành ra S60-S80-S90 do đó anh em cứ lựa mà xài !

Dựa vào cấu trúc của tệp .txt ta có thể tạo trên PC cho nó lành và nhanh chóng!

hhkkll

Quá tốt ấy chứ VIP !
Mọi link dẫn tới các box của PV đều có cấu trúc như nhau :

VD : http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=17 là Các box của PDAV S60v3 OS9.1
Khi thay số 17 ở cuối link thành số 11 : http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=11 thì thành ra S60-S80-S90 do đó anh em cứ lựa mà xài !

Dựa vào cấu trúc của tệp .txt ta có thể tạo trên PC cho nó lành và nhanh chóng!

Sao bác không Fix cái Proxy lun cho ae nhờ vả :D. Ah mà bữa h có thấy ông anh gửi nhầm cái j đâu :D

Thangnd31082

Sao bác không Fix cái Proxy lun cho ae nhờ vả :D. Ah mà bữa h có thấy ông anh gửi nhầm cái j đâu :D

Hì ! Cái Proxy cứ để đó đi, 3 lý do :

1. Không cần thiết .
2. Không fix nổi bản EN này vì nó có cho chọn Proxy đâu mà fix.
3. Một số bản cứ nói Fix Proxy Viettel, Vina, Mobi nhưng cũng cũng giải quyết được gì vì những cái cần thiết như Mediafire vẫn không tải được.

Còn vụ gửi nhầm kia thì cứ thế nhé !:p

hhkkll

Hì ! Cái Proxy cứ để đó đi, 3 lý do :

1. Không cần thiết .
2. Không fix nổi bản EN này vì nó có cho chọn Proxy đâu mà fix.
3. Một số bản cứ nói Fix Proxy Viettel, Vina, Mobi nhưng cũng cũng giải quyết được gì vì những cái cần thiết như Mediafire vẫn không tải được.

Còn vụ gửi nhầm kia thì cứ thế nhé !:p

ặc, sao em thấy bên v2 kia jimmy lại có bản fix nhỉ. Tại cái dụ proxy e chịu. Bản này e down mf vẫn pó tay, lấy link wa dvget thui ah.

Thangnd31082

ặc, sao em thấy bên v2 kia jimmy lại có bản fix nhỉ. Tại cái dụ proxy e chịu. Bản này e down mf vẫn pó tay, lấy link wa dvget thui ah.

Hic Fix thì có fix nhưng fix xong phải chọn "Defaut 1" trong phần thiết lập Proxy thì nó mới chuyển qua , nay ngay trong cài đặt cũng không có phần này thì chọn sao đây ! Mặt khác ngay cả các bản Fix đó cũng không tải nổi ở mediafire thì ...:|. Bản China thì có thể fix Proxy !

Công cụ tải file trên mediafire tuyệt vời hiện nay đó là Opera mobile, có bản 10 beta 2 đó, em tải về lúc nào cần thì tải, ông này ngốn ram lắm, tất nhiên nếu em dùng N97 thì Ram không thành vấn đề =D>