• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.2.2.51-401-28-10051919 VI SERVER VIETNAM by SymPViet

daoquangsu

ứng dụng lướt web quen thuộc vá khá nổi tiếng rồi không cần giơi thiệu thêm.phiên bản đã được việt hóa và fix server viet nam.các bạn cùng test nào

hvnh

Thank a ,phần mềm việt hóa rất tuyệt ,còn server việt thì e test thấy nó khác với việc mình search trên google.com.vn ,khi search nó vẫn là những trang của china

kauchunho

Uhm. M cùng vừa test. Google china. Sever giống sv eng.
Mà 4shared củng toàn chử china.

Chỉnh sửa cuối:
Đã test

Khi chọn Search Google.com.vn vẫn là tiếng Tàu

Vào các trang web khác vẫn tiếng Tàu...

Opera mà thẳng tiến

daoquangsu

Muốn vào được google tiếng việt bạn làm theo hình như sau.Lần sau vào thì vẫn là google tiếng việt
Và nên cài đặt mạng như thế này
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Muốn vào được google tiếng việt bạn làm theo hình như sau.Lần sau vào thì vẫn là google tiếng việt
Và nên cài đặt mạng như thế này

attachment.php

Không có dòng chọn tiếng Việt bác ơi. Vào Cài đặt tổng quát Out luôn :DThanks

hth2813

anh em đừng search google.com.vn nữa, search google.com thôi, nó ra ENG, còn hơn tiếng China

hvnh

Hay wá ,làm theo cách trên ra server việt lun khỏi phải wa 1 bước nữa :D

kid1502

wao. bạn đã edit hình nền khi khởi động làm mình rất thích. mấy phiên bản việt hóa kia khởi động thấy hình nền còn tiếng china thấy hơi hơi khó chịu ( ko biết có phải mình khó tính không nữa) thanks bạn rất nhiều. mình test có gì trục trặc sẽ pm sau nhé:p

Xgamex

Bác Daoquangsu cho em hỏi phát. Em tải mấy cái theme có đuôi .uct thế mình nhét nó vào đâu để sử dụng vậy bác :-?? Nhìn mấy các theme mới của họ đẹp phết :D

hurryghost

Dạo này em dùng UcWeb down trên mediafire tự nhiên không được! Ai cho em bít là do media hay là do máy của em ạ? Thanks

ninhhot

Dạo này em dùng UcWeb down trên mediafire tự nhiên không được! Ai cho em bít là do media hay là do máy của em ạ? Thanks

K phải do máy đâu b.đây là do trang mediafile thôi b.nếu bây giờ mà down mediafile thì b dùng operamini.5.0 down tốt đó

thien13311

Active Member
Dạo này mình cũng không download được trang mediafire, đành phải nhờ đến OM
Bản này quá OK cho màn chủ!
Test OK search google hiện Tiếng Việt.
Cảm ơn chủ Topic nhiều!

daoquangsu

Bác Daoquangsu cho em hỏi phát. Em tải mấy cái theme có đuôi .uct thế mình nhét nó vào đâu để sử dụng vậy bác :-?? Nhìn mấy các theme mới của họ đẹp phết :D

Bạn tải giao diện về rồi giải nén để 1 chỗ bất kỳ,sau đó khởi động ucweb rồi thao tác như sau:
menu -> dữ liệu ->quản lý dữ liệu rồi tìm tới vị trí chứa file giao diện (.uct) mở nó lên là ok.Nó sẽ lưu vào trình duyệt những lần sau muốn thay đổi bạn vào quản lý giao diện rồi chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Cái này chỉ nên gọi là "Mod Proxy Việt Nam" thôi Sự nhé ! Không phải là Server VN !

cuongsaker1306

Mạn phép anh ĐQS nha, post cho ae chưa biết để vọc
* Cách thay server Ucweb (s60v3)
công cụ cần có Xplore và Siêu dịch
dùng xplore truy nhập vào !:\sys\bin copy file Ucwebs60Signed.exe ra 1 thư mục nào đó

Mở siêu dịch lên, chọn exe uncompress để bung file ucwebs60signed.exe

đc file ucwebs60signed_unpack.exe
mở file này vớj chế độ Listway

ấn phím 2 để mở côg kụ search, nhập vào 352 (server eng) và thay = 401 (server vn) xog ta ấn tjếp số 2 để thay hết thành 401 (hình như 5 lần)

thay xog hết ta ấn phím 7 chọn save

ko hjểu sao chọn save mà nó vẫn backup, vào xplore xóa tập tjn .bak đj khỏj nhầm lẫn
vào siêu dịch, back ra ấn menu -> exe [un] compress chọn file ucwebs60signed_unpack.exe để tiến hành pack lại đc file ucwebs60signed_unpack_pack.exe kùng thư mục

vào xplore đổi tên file đó về tên gốc rùj chép đè vào !:\sys\bin là xog

999 : china
352 : eng
351 : inđônêxia
350 : ấn độ
401 : việt nam

Bo0Bo0

Định dùng OPERA để vào Google VN nhưng Opera máy mình k vào được chả hiểu nên giờ chung số phận với UC vậy

Thangnd31082

Mạn phép anh ĐQS nha, post cho ae chưa biết để vọc
* Cách thay server Ucweb (s60v3)
công cụ cần có Xplore và Siêu dịch
dùng xplore truy nhập vào !:\sys\bin copy file Ucwebs60Signed.exe ra 1 thư mục nào đó

Mở siêu dịch lên, chọn exe uncompress để bung file ucwebs60signed.exe

đc file ucwebs60signed_unpack.exe
mở file này vớj chế độ Listway

ấn phím 2 để mở côg kụ search, nhập vào 352 (server eng) và thay = 401 (server vn) xog ta ấn tjếp số 2 để thay hết thành 401 (hình như 5 lần)

thay xog hết ta ấn phím 7 chọn save

ko hjểu sao chọn save mà nó vẫn backup, vào xplore xóa tập tjn .bak đj khỏj nhầm lẫn
vào siêu dịch, back ra ấn menu -> exe [un] compress chọn file ucwebs60signed_unpack.exe để tiến hành pack lại đc file ucwebs60signed_unpack_pack.exe kùng thư mục

vào xplore đổi tên file đó về tên gốc rùj chép đè vào !:\sys\bin là xog

999 : china
352 : eng
351 : inđônêxia
350 : ấn độ
401 : việt nam
Một ý tưởng !
Lưu ý anh em : Chép đè File Exe vào là không ổn đâu ! Ta phải dùng SisEditor thay file .exe cũ băng file .exe đã chỉnh sửa sau đó thì cài đặt lại UC thì mới chạy được !

DinhTuan

bản này trang chủ được việt hóa mà không thấy ai ngạc nhiên hết vậy nhỉ? từ bản 7.0 đến giờ có ai việt hóa hay anh hóa được đâu?