• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.2.1.50-352-28-10042910 VI International Server

daoquangsu

Không cần giới thiệu vì phần mềm quá quen thuộc rồi.Lần đầu mình việt hóa cho 3rd.Mình đã việt hóa khá kỹ càng.Các bạn test và chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Chúc mừng sản phẩm đầu tay trên v3 của VIP đào quang sự ! Sẽ test và báo cáo sau nhưng nhìn qua cái khung hình là thấy chính xác về ngôn ngữ chuyên ngành cho UC rồi !!

Ặc ! Chưa có link tải hả bạn !

tuanloc1

Chúc mừng sản phẩm đầu tay trên v3 của VIP đào quang sự ! Sẽ test và báo cáo sau nhưng nhìn qua cái khung hình là thấy chính xác về ngôn ngữ chuyên ngành cho UC rồi !!

Ặc ! Chưa có link tải hả bạn !

Đến giờ vẫn chưa có link tải luôn!

vuthientruong

Bản này khác bản của hvnh ở chỗ là sever việt nam phải ko bạn,chác sever vi này sẽ vào dc những trang bị hạn chế rùi chứ bạn.thank

Thangnd31082

Bản này khác bản của hvnh ở chỗ là sever việt nam phải ko bạn,chác sever vi này sẽ vào dc những trang bị hạn chế rùi chứ bạn.thank

Làm gì có Sever Việt Nam bạn, Bản này ghi "VI" nghĩa là đã được chuyển sang ngôn ngữ Tiếng Việt bạn nhé ! Test đi nhé !

Không cần giới thiệu vì phần mềm quá quen thuộc rồi.Lần đầu mình việt hóa cho 3rd.Mình đã việt hóa khá kỹ càng.Các bạn test và chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé.

Chúc mừng bác gia nhập v3:p

dongdieu

Quá tuyệt cảm nhận được tốc độ .Không phải nhìn mấy chữ nước ngoài chán ngắt.bookmark lấy luôn bản cũ nhưng icon hơi xấu ...

Xgamex

Có bạn nào biết chuyển server thằng UC này kô ta? Mình thì vẫn thích xài server indonesia hơn vì nó rất ổn định.Chứ server EN dạo này hay bị ngắt nửa chừng, khi duyệt đợi mãi gần 10' vẫn kô vào được pdaviet tình trạng lại rất thường xuyên thế mới đau :(

dongdieu

Sever nào chả như nhau...hơn nhau chỉ vài s là cùng thế này là đc rồi...

Mới load thử trang 4shared toàn tiếng Trung:(
4shared mình toàn dùng fshare.tk để down thui

Last edited by a moderator:

hvnh

Có bạn nào biết chuyển server thằng UC này kô ta? Mình thì vẫn thích xài server indonesia hơn vì nó rất ổn định.Chứ server EN dạo này hay bị ngắt nửa chừng, khi duyệt đợi mãi gần 10' vẫn kô vào được pdaviet tình trạng lại rất thường xuyên thế mới đau :(
bạn cài bản này rùi thì vào ổ cài /resource/app/Ucweb60Signed.RSC copy nó ra chỗ khác sau đó cài 1 trong 2 bản này vào

UCWEB-7.2.1.50-351-28-10042910 Indian Server.zip

UCWEB-7.2.1.50-350-28-10042910 Indonesian Serevr.zip

sau đó chép đè file trên là đc

có bạn nào biết cách sử dụng flash ở cái này không.Vd như nghe nhạc ở mp3.zing.vn chẳng hạn

Xgamex

Cái từ " go " thấy hơi vướn víu làm sao.Hình như cái " thanh tìm kiếm " kô dịch được phải kô mấy bác? Em tìm mù cả cả con mắt vẫn kô thấy string nó nằm ở đâu :D Bác nào pro dẫn đường em cái :p

Bo0Bo0

Vào mấy trang bị chặn vẫn k được hả các bác
Vào 4share công nhận tiếng Tung CỦA hix

hvnh

Cái từ " go " thấy hơi vướn víu làm sao.Hình như cái " thanh tìm kiếm " kô dịch được phải kô mấy bác? Em tìm mù cả cả con mắt vẫn kô thấy string nó nằm ở đâu :D Bác nào pro dẫn đường em cái :p
hình như dịch đc cái này nó ko nằm ở tệp rsc mà nằm ở tệp exe , tệp này nó giới hạn ký tự ghê quá , cái từ GO chỉ đc 2 ký tự ( bạn có tìm đc từ nào 2 ký tự của việt nam mà nghĩa tương đương như thế ko :D) đành chịu vướng víu vậy=))

Chỉnh sửa cuối:

cuongsaker1306

E hỏi, ucweb có mấy tên miền là com, com.cn, cn...
Làm sao để sửa cái này ạ. E tìm mỏi mắt ko thấy

hvnh

file rsc bác daoquangsu đã xử lý hết sạch rùi , bạn tìm mỏi mắt cũng ko thấy đâu , có bài hướng dẫn bung và sửa file exe nhưng của diễn đàn khác nên mình ko dẫn link đc , bạn thử lên mạng tìm hiểu xem

daoquangsu

Mấy cái hậu tố .vn .com .com.vn .org .net...và cả từ go hay www nó nằm trong file UcWeb60Signed.exe bạn à.Nhưng trong app,exe,dll...nó bị giới hạn kí tự nên không thể dịch dài được.