• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 BETA2 changed EN_SERVER (NewFixed) ngày 1/10 by RohanAJoshi !

Thangnd31082

Bản UC WEB 7.0 beta 2 này là bản Fixed mới nhất của RohanAJoshi ngày 1/10/2009. Theo như tác giả viết thì Sever EN đã được fixed lại ngon lành hơn bản trước ( mà NTD post lên 4rum cách đây ít ngày )

Anh em dùng thử và cho ý kiến nhé !

Đây là nội dung Anh ngữ, không muốn dùng Google dịch tràn lan nên để anh em tự vọc >:)

Favorites menu like speed dial on Opera mini.
Function Development and Optimization
1, S60 V5 Zhuanban Optimization
, to adapt to next page mode functionality, the flipoperation more convenient
, drawn from top to bottom left screen optimization
, long-time loading the shortcut menu animation
, miniature full-screen mode to retain the title bar of
, right-click menu by adding blank page Copy Options
, the progress bar location optimization
2, the new dial-up key functionality to increase the speed dial bookmarks, most visited and most recently off the record (does not support the S60 V5)
3, multi-window title bar menu to add close the current window and close the other windows options
4, to optimize download management, "New download", by adding paste function
5, optimizing the quick search box, keyword selected by default
6, optimizing the boot interface for speed
7, optimize the main menu to increase the Help menu and optimize the sequencing
8, optimize the right-click menu, including home search / address bar / buttons, navigation within the text links, pictures, right-click menu
9, optimizing system settings in the shortcut name and # the name of the menu shortcut keys
10, to optimize download file name, can automatically determine whether the use of illegal characters
11, to optimize download management, and add the task of automatically started to download the list
12, optimizing the password input box will show the number of passwords
13, optimizing the image quality shortcut keys to switch, the use of charts and the last use of picture quality switch.The main fix the problem.
1, V2 version of the T-shaped key long press brings up the system was originally pasted, there after disappeared, can not use the paste function of the system.
lp_navi is not editable now...
so homepage still in boxes...
[s3]Fixed english server version added.
Wid this u can open blogspot and facebook etc sites easily.

[/s3]

[ Last edited by RohanAJoshi at 1-10-2009 16:11 ]

RACKQUAN

Anh em down về,cài đặt ,đợi cho nó load về hết dữ liệu.
Xóa 2 file đuôi app và rsc đi.
Copy 2 cái ấy ở trong bản việt hóa sau khi bung file sis vào.
==>Việt hóa ngon lành cành đào lại sever EN( nguyên tắc như 6.6, 6.7 thôi)
Tôi có vẻ đoán đoán ra nguyên tắc chuyển sever EN của RohanAJoshi từ bản 6.7 hôm nào rỗi viết bài bản anh em thảo luận và check nhé!

DreamLand

Vào được những web trước đây Ucweb7 không vào được, nhưng google vẫn china.
Tuy nhiên,Chung quy là đã có sever EN.
Posted via Mobile Device

hanhoai

Các Bạn ho Mình hỏi phiên bản này có cần phải cài font đa ngôn ngữ của DaoQuangSu nữa ko vậy ?

Thangnd31082

Các Bạn ho Mình hỏi phiên bản này có cần phải cài font đa ngôn ngữ của DaoQuangSu nữa ko vậy ?

Cái này vẫn còn tiếng China nên bạn vẫn phải cài fonts China nhé !

Anh em test thử xem thế nào , nêu shay thì để lại chia sẻ , nếu dở thì để mình còn PM cho MOD MINHTHANG nhờ del giúp topic cho đỡ loãng !=D>

DreamLand

Cái này vẫn còn tiếng China nên bạn vẫn phải cài fonts China nhé !
Anh em test thử xem thế nào , nêu shay thì để lại chia sẻ , nếu dở thì để mình còn PM cho MOD MINHTHANG nhờ del giúp topic cho đỡ loãng !=D>
Ý kiến của em ở trên đó anh, đúng là đã vào được 4shared, mediafire, mailyahoo,... Vậy nên không loãng đâu ạ :D
Ok đó anh :)
Posted via Mobile Device

DreamLand

Thế đã down đc 4shared chưa

Kg dc bạn ơi sáng giờ thữ mà kg được

Sao vào được mà không download được là sao hả bạn? Với mình bây giờ, UCweb vào 4shared file dung lượng lớn thì hay gặp lỗi trong quá trình download.:( File bình thường thì không có vấn đề gì đâu nè :D
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Sao vào được mà không download được là sao hả bạn? Với mình bây giờ, UCweb vào 4shared file dung lượng lớn thì hay gặp lỗi trong quá trình download.:( File bình thường thì không có vấn đề gì đâu nè :D
Posted via Mobile Device
Uhm. down đc 4shared đó. nhưng thực chất vẫn chưa phải server Eng mà chỉ là thay đổi Proxy thôi.

Thangnd31082

Uhm. down đc 4shared đó. nhưng thực chất vẫn chưa phải server Eng mà chỉ là thay đổi Proxy thôi.

Nhìn rộng chút đi em ! Cái khái niệm Sever EN và Mod Proxy xem ra cần phải làm sáng tỏ ! Cứ cho là bản 6.3 là sever EN thì bản này là gì ?>:)

jimmyvn88

Nhìn rộng chút đi em ! Cái khái niệm Sever EN và Mod Proxy xem ra cần phải làm sáng tỏ ! Cứ cho là bản 6.3 là sever EN thì bản này là gì ?>:)
6.3 sao lại cho là Server Eng nó chính là Sever Eng mà.
Nếu anh đã từng VH bản UC7 BETA thì chắc sẽ biết là mục Download có chỗ như "Bạn có muốn download file này hay ko?" là ko thể tìm thấy để dịch đơn giản là nó tải về từ Sever.Bản 6.3 Eng khi VH cũng ko thể tìm đc mục này.
Tóm lại sever Eng là phải do chính UCWEB cung cấp còn chúng ta chỉ edit Proxy để thuận tiện hơn thôi
Bản VH của mình cũng đã mod proxy Vietel cho mọi người dùng.

hungandtuyet

Posted via Mobile Device
Anh jimmyvn88 ơi mod proxy nghĩa là thế nào ạ? Hiện em đang dùng bản do chính em tự Vh và e thấy khá hài lòng về bản này nhưng e ko hiểu về mod proxy làm gì! Anh có thể giải thích và hướng dẫn em dc ko ạ? Em cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

6.3 sao lại cho là Server Eng nó chính là Sever Eng mà.
Nếu anh đã từng VH bản UC7 BETA thì chắc sẽ biết là mục Download có chỗ như "Bạn có muốn download file này hay ko?" là ko thể tìm thấy để dịch đơn giản là nó tải về từ Sever.Bản 6.3 Eng khi VH cũng ko thể tìm đc mục này.
Tóm lại sever Eng là phải do chính UCWEB cung cấp còn chúng ta chỉ edit Proxy để thuận tiện hơn thôi
Bản VH của mình cũng đã mod proxy Vietel cho mọi người dùng.

Nói chung là không nên tranh luận nhiều đúng không ! Chốt lại : bản này edit khá tốt, có thể tải được tại 4shared.com nhưng không tải được tại mediafire.com --> đây là đặc điểm chung của UCweb từ trước tới giờ ! Bản Việt hóa mới của em anh thấy được đấy =D>

lekhacnhu

phần mềm hay nhưng mình thấy một số chỗ chưa ổn
- nếu seach google thì ra kết quả của google china
còn đâu đều tốt cả

Nynk_102

phần mềm hay nhưng mình thấy một số chỗ chưa ổn
- nếu seach google thì ra kết quả của google china
còn đâu đều tốt cả

chưa có bản nào khắc phục dc lỗi này đâu. từ các bản cũ đến mới. dù là path sever English luôn. hy vọng bản sau sẽ có

TruBic

Well-Known Member
chưa có bản nào khắc phục dc lỗi này đâu. từ các bản cũ đến mới. dù là path sever English luôn. hy vọng bản sau sẽ có
Bạn ơi , bản 6.3 là sever eng nên vào google cũng là eng, ko có china đâu nè, hãy dùng và cảm nhận nhé.