• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tricast Mail, ứng dụng duyệt mail như Outlook

lamquangtu

TricastMedia vừa quyết định cung cấp phần mềm duyệt mail Tricast mail hoàn toàn miễn phí.
Tuy đây là một ứng dụng Java nhưng đã được đánh giá rất cao với giao diện người dùng thân thiện và các tiện ích của nó.

Dưới đây là một số hình ảnh về phần mềm này.

Các bạn có thể tham khảo thêm ở về các tính năng của nó ở đây:
http://www.tricastmedia.com/tricastmail/index.php?p=2

Và download ở đây:
http://www.tricastmedia.com/tricastmail/index.php?p=7

Rất tiếc nó không cho download về PC mà phải dùng điện thoại cài đặt trực tiếp. Sau khi các bạn chọn loại điện thoại, nhập email và số điện thoại rồi kích vào Download, ngay lập tức trong hòm thư của bạn sẽ có một thư của Tricast với đường link, khi kích vào đường link đây sẽ có một SMS được gửi đến máy bạn để bạn có thể cài đặt (nó cũng không cho Download bộ cài về điện thoại nên mình không post thẳng lên đây cho các bạn được. Thông cảm nhé!)

Các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé.

P/S nếu dùng GPRS thì cài cũng hơi lâu đây, kiên nhẫn một chút.

lamquangtu

Hướng dẫn sử dụng

Mình gửi các bạn luôn hướng dẫn sử dụng của Tricast mail để các bạn tham khảo thêm.

at007

mình thấy cái này vẫn thua xa Gmail mobile bạn ạ,gmail dùng thuận tiện hơn và truy cập cũng nhanh ,ít dung lượng nữa,thank bạn đã share

nguyendoanto

mình thấy cái này vẫn thua xa Gmail mobile bạn ạ,gmail dùng thuận tiện hơn và truy cập cũng nhanh ,ít dung lượng nữa,thank bạn đã share
Software này ở đâu vậy bạn. Tôi truy cập vào web của gmail ko à. Post giùm pm này vói at007

Posted via Mobile Device

ngmtri

Đầu tiên thanks pác đã chia sẻ, nhưng thấy cái này thua xa Defen Seven (push email luôn) mà cách cài đặt cũng như sử dụng dễ xài nữa.

at007

Software này ở đâu vậy bạn. Tôi truy cập vào web của gmail ko à. Post giùm pm này vói at007

Posted via Mobile Device

bạn vào đây sau đó gõ số điện thoại vào ô Get started Enter your phone number nó sẽ gởi cho bạn một đường link để cài Gmail mobile,bạn chọt vào đường link đó để cài đặt nhớ phone phải kết nối với Internet bằng WiFi hay GPRS;;)

Chỉnh sửa cuối: