• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trẻ con thích được nhận quà là iPad !

JackyExpress

Nếu nhà bạn có trẻ em ở độ tuổi từ 6-12, rất có thể chúng đang mong muốn được ai đó tặng cho mình một chiếc iPad, iPod Touch hoặc iPhone vào những dịp lễ. Theo một nghiên cứu mới từ Nielsen, iPad là thiết bị điện tử được trẻ em ưa chuộng nhất trong năm nay . Theo đó, 44% trẻ em được khảo sát quan tâm đến việc mua hay được tặng iPad trong sáu tháng tới, 30% muốn có một chiếc iPod touch và 27% muốn một chiếc iPhone. Những số liệu này không thay đổi mấy so với năm ngoái. Trong năm 2010, 31% trẻ em từ 6-12 tuổi muốn có một chiếc iPad, 29% muốn có một máy tính, 29% muốn một iPod touch và 25% muốn có một chiếc Nintendo DS / DSi / DS Lite. Bên cạnh đó, 24% thanh thiếu niên trên 13 tuổi quan tâm đến việc mua một chiếc iPad trong 6 tháng tới, 18% muốn mua một máy tính và 18% muốn mua một máy eReader. Khảo sát của Nielsen được thực hiện trong tháng 10 năm 2011 và nó được hơn 3.000 người tham gia.

Nguồn: BGR