• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các ứng dụng về la bàn cho iPhone 3GS

Habl66

La bàn là một chức năng hay có trên Iphone 3GS. Mình mở topic này nhằm chia sẻ các ứng dụng có liên quan đến chức năng này.
Lưu ý chỉ dùng được trên 3GS không có trên 2G và 3G

Đầu tiên là IslamicCompass: La bàn với bọt nước cho 3GS

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=nKu5bR2vy8Y[/YOUTUBE]

DOWNLOAD HERE

Chỉnh sửa cuối:

THINK

sao 2 cái 1 link vậy pa,.. check lại giùm cái link IslamicCompass

ozboi

Bác "THINK" đã xem kỹ link chưa mà lại phát biểu như vậy, người gửi đã cố công tìm và post apps lên cho ae, có yêu cầu check link thì cũng coi lại cách sử dụng ngôn ngữ của mình nhá! Và nhớ là đừng có dùng từ lóng nữa.

PHUNGHAN

Tôi thấy khoái cái vụ la bàn này quá, tuy nhiên vì là tân binh iPhone nên ko biết down về rồi cài cách nào để sử dụng mong ozboi chỉ dẫn cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Tôi thấy khoái cái vụ la bàn này quá, tuy nhiên vì là tân binh iPhone nên ko biết down về rồi cài cách nào để sử dụng mong ozboi chỉ dẫn cám ơn nhiều
Chào mừng tân binh nhé ;;)!

Trước tiên bạn phải nghiên cứu cách Jailbreak cho iPhone (Bên mục Firmware)

Sau đó nghiên cứu cách cài Apps cho iPhone (Bên mục Kỹ thuật sử dụng)

Cũng đơn giản, không có gì khó khăn cho các tân binh như bạn đâu!

Cùng nghiên cứu nhé ;;)

PHUNGHAN

Bạn ơi! iPhone của tôi đã được cữa hàng làm qua các bước đó rồi giờ tôi đang sử dụng bình thường tuy nhiên muốn nhờ bạn chỉ cho cụ thể cách cài cái này luôn có được ko Xin chân thành cám ơn vabj nhiều

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi! iPhone của tôi đã được cữa hàng làm qua các bước đó rồi giờ tôi đang sử dụng bình thường tuy nhiên muốn nhờ bạn chỉ cho cụ thể cách cài cái này luôn có được ko Xin chân thành cám ơn vabj nhiều
Nếu được làm sẵn rồi thì tốt!

Giờ việc cài đặt ứng dụng bạn có thể tìm trong topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812 - Tìm Topic "Hướng Dẫn Cài Apps và Games trên iPhone" nhé

gaupretty

Compass - La bàn Only iPhone 3GS!

Compass.

Compass.
Fishbone Studios
Category: Navigation
Price: $0.99
Released: Dec 23, 2009
Size: 2.4 MB
Seller: Fishbone Consultancy
Added to Appulo.us: Jan 2, 2010
Latest version: 1.0
Compatible with iPhone.
Requires iPhone OS 3.0 or later.

**Giới thiệu App:
* Compass là 1 App la bàn có giao diện thiết kế đẹp.

* Là App đa chức năng

* Tagger & finder vị trí

* Tích hợp Google Maps

* Nhiều thiết kế

* Tìm và thêm địa điểm cá nhân của bạn

* Chú ý: iPhone 3GS ONLY!

[DOWNLOAD]http://www.2shared.com/file/10412578/d6f9fdd8/Compass-v10-Arkanoid.html[/DOWNLOAD]​

mars_huce

Cho mình hỏi có phần mềm nào cho iphone lấy cân bằng ngang bằng bọt nước được không? Thanks!!!

soitoc1

Cái này là như thế nào, mình đang đi ngoài đường mà thằng la bàn nó cho minh đi xuyên tường luôn mới ghê chứ. Đếch hiểu luôn. Bác nào có bị vậy không, sao nó bị lệch qua một bên thế!

AnhTu

Super V.I.P
Cái này là như thế nào, mình đang đi ngoài đường mà thằng la bàn nó cho minh đi xuyên tường luôn mới ghê chứ. Đếch hiểu luôn. Bác nào có bị vậy không, sao nó bị lệch qua một bên thế!
Vừa post bài thảo luận không nghiêm túc mà hình ảnh cũng không có, yêu cầu bạn post bài nghiêm túc lại, nếu không sẽ bị xóa.
Trường hợp của bạn cũng như mọi người khác thôi, GPS của iphone hay bất cứ thiết bị khác, độ sai số là 10m, nên ngay khi nó có hướng dẫn đâm đầu vào tường đi nữa thì cũng phải hiểu rằng (1. Bản đồ cho nó chưa hoàn thiện, 2. Độ sai số bán kính GPS), ngay cả phần mềm GPS của bất kỳ cty nào hay của Google Maps đều ko thể cập nhật thực tế.