• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tôi dùng PM Xilisoft iPad Magic gây thảm họa?

cfbarca

Active Member
@ Tui dùng PM Xilisoft Ipad Magic thay cho iTunes chuyển Music và Pics vào cho Ipad mọi chuyện tiến hành OK cả (thấy sướng quá) ............chuyện thảm họa bắt đầu khi tui thoát ra khỏi XIM,
- trc trong ổ D trên Laptop tui có tạo 1 folder (Ipad2_sófts) chứa tòan bộ những gì liên quan đến data của ipad 2 như ibooks, music, video, file IPA, file Epub,....) vậy mà bây giờ không thấy folder này đâu nữa (tui hoàn không xóa hay move đi đâu cả) search hết cái lap (kể cả thùng rác) cũng ko thấy nó đâu.....thiệt là kỳ lạ............có bác nào dùng PM xilisoft ipad magic connect với ipad mà.... bị kiểu này chưa vậy? cũng xin nói là data và soft cài trên ipad thì vẫn OK
Tiếc công lao download mấy trăm cái file ipa (đã thuốc) về giờ mất tiêu
Tks,

AquaSta

Moderator
Mình ko dùng Xilisoft bao giờ để chuyển dữ liệu vào thiết bị nhưng mình nghĩ Xilisoft không hẳn là nguyên nhân làm mất data của bạn trên PC.
Những ứng dụng ipa trên máy bạn (iPad) muốn lưu lại vào máy tính thì bạn có thể dùng ifunbox để lấy nó ra http://www.pdaviet.net/showthread.php?126430-i-FunBox-V1.4.548.527-Th%C3%AAm-ch%E1%BB%A9c-n%C4%83ng-c%C3%A0i-%C4%91%E1%BA%B7t-.ipa-nhanh-ch%C3%B3ng-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n

bạn xem hình này chọn Backup to .ipa Package

lungtung

Thấy giới thiệu chức năng này của i funbox mà thèm, mình ipad 2 4.3.5 bó tay không làm gì được.

cfbarca

Active Member
Thấy giới thiệu chức năng này của i funbox mà thèm, mình ipad 2 4.3.5 bó tay không làm gì được.
@ipad 2tui mua về FW 4.3.3 nhưng ko lưu đc SHSH nữa, mới JB nên cài PM đã quá nhưng cũng hồi hộp lắm bro ui, lỡ mà dính táo phải restore thì chỉ còn cách up lên 4.3.5, lúc đó cũng như bro thui.