• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin mới. MagicKey cho Vnes và Vbag. 100% thành công.

scorpionx23x

Hello all.
Sau vài ngày suy nghĩ, cuối cùng mình đã tìm ra cách change key cho Vnes và Vbag bằng Magic kkk. Rất đơn giản và dễ làm.
Cơ bản Vnes và Vbag chạy 2 chương trình, 1 là choose game - 2 là load game để chơi. Vì thế, khi mình dùng Magic kkk add Vnes và Vbag, thì đó chỉ là add phần choose game thôi, nên key set ko có tác dụng.
Như vậy mình chỉ cần change cái SID của Vnes và Vbag là ổn.

Cách làm:
Add list game như bình thường.
Với Vnes, SID là 0x20010EDB
Với Vbag, SID là 0x20010F59
2 code này là 2 code của phần chơi game. Sau đó, các bạn add change key như bình thường.

Vào game, enjoy key mới đê.....! >:)>:)>:)>:)>:)

Thấy có ích thì THANK mình nha. Lần đầu tiên Post bài đó :mad:)
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

scorpionx23x

Còn đây là Magic Key 1.0 do mình tổng hợp lại + Hướng dẫn + Code map
Bạn nào cần thì down về nha. Hướng dẫn chi tiết lắm đó.
PHP:
http://www.mediafire.com/download.php?w5z4zn52gfm
Pass: [HIDE="Sign up to see !"]scorpionx23x[/HIDE]

1 Skill nhỏ:

Nếu ko nhớ cái map code, Các bạn có thể nhấn nút GỌI (Green), sau đó nhấn nút mình muốn đổi, thì sẽ tự hiện lên code thôi (áp dụng cho tất cả các nút, kể cả trượt lên xuống =D> )

Thấy có ích thì THANK mình nha. Lần đầu tiên Post bài đó :p
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

phananhvusv

Chưa test thử nhưng cũng thank trước vì đang cần cái này! chơi vBag và vNes mà không set k.e.y được thì tiếc lắm!

ngocquynh47

Thật sự ko hiểu đối tượng của bài viết này là máy nào, các máy dạng bar thì dĩ nhiên đc vBag hỗ trợ rồi, còn đến khó như dòng E (63, 71) cũng chơi ầm ầm, set kkk dễ ẹc thì dùng Magic kkk làm j nhỉ, Magic kkk dùng cho E để chơi N-gage game thì còn ok

phananhvusv

Thật sự ko hiểu đối tượng của bài viết này là máy nào, các máy dạng bar thì dĩ nhiên đc vBag hỗ trợ rồi, còn đến khó như dòng E (63, 71) cũng chơi ầm ầm, set kkk dễ ẹc thì dùng Magic kkk làm j nhỉ, Magic kkk dùng cho E để chơi N-gage game thì còn ok

Hơ! thế bác có dùng dạng bar chưa? vào đấy mà set mấy cái nút multimedia như tăng âm lượng, giảm âm lượng! chứ set mấy cái phím số thì con nít cũng set được chứ cần gì magickey? =))

scorpionx23x

Cái này dùng để set key cho những máy muốn thay đổi các phím để chơi game cho tiện bao gồm các dòng S60v3 (các bạn tự search lại hướng dẫn trong diễn đàn nha, mình ko nói thêm nữa :p)
Ví dụ: N95 -> set key media đễ cầm chơi ngang 2 tay như N-GAGE.

Thank for read ! >:)

truongan2409

ủa ??? mình không dùng cái này mà vẫn set dc các kkk tăng giảm âm lượng đấy thôi :-/ , vậy taopic lập ra cho những máy nào thế nhỉ , không hiểu ???

scorpionx23x

ủa ??? mình không dùng cái này mà vẫn set dc các kkk tăng giảm âm lượng đấy thôi :-/ , vậy taopic lập ra cho những máy nào thế nhỉ , không hiểu ???

Trường hợp nếu người ta ko dùng phím tăng giảm dung lượng, mà muốn set bằng phím khác (các phím mà Vnes và Vbag ko hổ trợ trong setting), thì chỉ có cách của mình thôi :D

Have fun.

kiemthan108

Sao mình ko thấy pas giải nén vậy:(

Cho hỏi SID của Vsun với scorpionx23x

có ai khong vậy:-/

Last edited by a moderator:

ks13_gvr

Cho em hỏi ngoài lề 1 chút
E 61 của em vào game java , ko chuyển được sang bàn phím số , bình thường thì ấn 2 phát nút alt là xong , đằng này lại phải 1 tay giữ alt , 1 tay ấn số mới đc =.= , chơi joytick thì đau lòng lắm

Em định dùng magickey để map lại , nhưng list app ko hiện bất kì 1 phần mềm jaava nào thì giờ làm thế nào đây :( ( để all app cũng ko đc )

scorpionx23x

Cho em hỏi ngoài lề 1 chút
E 61 của em vào game java , ko chuyển được sang bàn phím số , bình thường thì ấn 2 phát nút alt là xong , đằng này lại phải 1 tay giữ alt , 1 tay ấn số mới đc =.= , chơi joytick thì đau lòng lắm

Em định dùng magickey để map lại , nhưng list app ko hiện bất kì 1 phần mềm jaava nào thì giờ làm thế nào đây :( ( để all app cũng ko đc )

Cái map list thì không cần thiết lắm đâu, bạn có thể chọn phần mềm nào cũng được, rồi Edit lại tên giống của game. Chủ yếu là SID, đúng SID thì kkk mới nhận ra game rồi mới chuyển kkk được.

Have fun !

ks13_gvr

vậy cho mình hỏi SID của 1 game java thì tìm thế nào ( cụ thể là game ninja school )

thank

Posted via Mobile Device