• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thú vui chơi cờ tướng – MobiChess trên chiếc dế của bạn.

Mobi_Soft

Giới thiệu MobiChess

Cờ tướng là một trong những loại trò cờ phổ biến trong dân gian và đã có từ lâu đời nay. Có thể nói, đây là một môn thể thao mang tính trí tuệ cao, nay đã được MobiSoft phát triển thành game MobiChess trên nền điện thoại di động (ĐTDĐ) nhằm mang lại những trải nghiệm thú vị cho các kỳ thủ.

Với MobiChess, các kỳ thủ giờ đây có thể thách đấu với các cao thủ khác trên toàn quốc vào bất kỳ lúc nào và ở bất cứ đâu. Hơn thế nữa, MobiChess còn cho phép nhiều người khác cùng xem trận chiến hào hùng giữa bạn và một cao thủ khác mà bạn đang thách đấu để chứng tỏ tài "điều binh khiển tướng" của bạn.

MobiChess được phát triển bằng java nên có thể chạy trên hầu hết tất cả các loại điện thoại.

Hướng dẫn cài đặt

Mobichess có thể chạy trên các dòng máy hổ trợ java và có kết nối GPRS hoặc 3G hoặc Wifi. Trước hết, bạn cần kiểm tra điện thoại của mình có hỗ trợ Java không? Bạn có thể lên website của hãng điện thoại mà bạn đang dùng để xem thông số kĩ thuật.

Bạn kiểm tra độ phân giải màn hình cho phù hợp. Nếu game có độ phân giải lớn hơn độ phân giải của màn hình thì điện thoại sẽ không hiển thị hết được các hình ảnh của game. Ngược lại, nếu độ phân giải của game nhỏ hơn độ phân giải của màn hình thì hình ảnh của game sẽ bị thu nhỏ.

Trước mắt Mobichess hỗ trợ cho các màn hình có độ phân giải 240x320. Và sẽ hỗ trợ các phiên bản khác trong thời gian tới.

Sau khi kiểm tra nếu điện thoại tương thích, tiến hành tải game về điện thoại. Có thể tải về bằng 2 cách :

Cách 1:

Bạn vào trang web của MobiSoft VN, vào menu:
Sản phẩm -> Cờ tướng MobiChess -> Tải về

Tiếp theo, bạn download tập tin MobiChess.jar về máy vi tính và chép vào ĐT.

Sau đó bạn chạy tập tin này trên ĐT và chương trình sẽ tự động cài vào ĐT.

Cách 2 :

Bạn soạn tin ANBA MC gửi đến 8277 để tải trực tiếp chương trình về ĐT, sau đó tiến hành cài đặt bình thường.

\-/\-/\-/- thử nào \-/\-/\-/

Đề biết thêm thông tin hướng dẫn chơi và cài đặt, bạn hãy ghé thăm website của chúng tôi tại địa chỉ www.mobisoft.vn

dongdieu

500 hình nè;;)