• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo về việc cơ cấu lại Box UIQ – Thảo luận sử dụng (10/12)

Status
Không mở trả lời sau này.

Caohieu88

Thông báo về việc cơ cấu lại Box UIQ – Thảo luận sử dụng

Sau một thời gian các bài Mod và Hack được chuyển qua UIQ – Thảo luận sử dụng, cùng với sự góp ý của các thành viên tham gia Forum cũng như các thành viên ban ĐH nhận thấy việc này không được hợp lý nên nay các bài MOD & HACK chính thức được chuyển về UIQ - Ứng dụng chung như ban đầu.

Ngoài ra, việc UIQ – Thảo luận sử dụng hiện nay việc Post bài và tạo Thread mới quá nhiều gây loãng chủ đề cũng như lãng phí tài nguyên diễn đàn nay xin được thông báo các quy định mới như sau:

1. Cấm tạo Thread mới để hỏi đủ mọi thứ như hiện nay, điều này là không hợp lý và gây loãng chủ đề, khó tìm khi cần thiết. Trừ trường hợp bất khả kháng và thực sự hợp lý.

2. UIQ – Thảo luận sử dụng sẽ mở thêm mới các chuyên đề sau đây nhằm phục vụ cho mọi thảo luận và chia sẻ của anh em:

- UIQ Thảo luận sử dụng và chia sẻ kinh nghiệm cho từng dòng máy ( P990i, P1i, W950i + W960i, M600i, G900 ) và sẽ mở thêm nếu xét thấy cần thiết và phù hợp. Tại đây các bạn sẽ có quyền đặt câu hỏi, được trả lời, và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng cho từng dòng máy, như vậy sẽ thuận tiện cho việc tra cứu của mỗi thành viên sau này.

- UIQ – Chuyên đề khắc phục lỗi sau MOD & HACK : Việc mod và hack máy đôi khi do bạn đọc chưa kĩ, làm không đúng, hay không tương thích với dòng máy của bạn có thể gây nên những lỗi không đáng cớ. Ngoài ra, nếu sau khi bạn thực hiện mod & hack mà thấy không hiệu quả, hoặc không tương thích nữa, và đây là nơi bạn được chia sẻ.

- UIQ – Chuyên đề Cấp cứu khẩn cấp: Máy bạn cần giúp đỡ khẩn cấp mà bạn quá lo lắng, hay gặp một vấn đề nào đó chưa từng gặp, hãy vào đây để nhận được những lời góp ý và trả lời nhanh nhất.

- UIQ – Chuyên đề Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng các ứng dụng: Bạn chưa biết sử dụng PM nào đó, hay cài vào nó báo lỗi, hay muốn biết thêm hay chia sẻ thông tin một PM nào đó sắp có hoặc đã có thì hãy vào đây nhé!

Và điều cuối cùng mình muốn nhấn mạnh rằng: Việc cấm tạo Thread lung tung như hiện nay đang làm không phải là hạn chế sự tự do của các thành viên tham gia mà là việc cơ cấu lại tạo thuận tiện và điều kiện tốt nhất cho các thành viên. Cảm ơn các bạn đã đọc thong báo này và rất mong nhận được góp ý từ phía các bạn để xây dựng UIQ – PV. Tại thread này các bạn có thể góp ý cho các ĐHV để UIQ - PV ngày càng hoàn thiện hơn.

" UIQ.PV - WE ARE THE BIG FAT FAMILY "

CongVoi.Caohieu88.SV Tinh-la-gi

CongVoi

Super V.I.P
Tất cả thành viên chú ý đọc bài này nhé.Sẽ có nhiều sự thay đổi tuy ko lớn lắm,tất cả chỉ với 1 mục tiêu vì UIQ PV Vững Mạnh và Phát Triển hơn.Thân ái

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Tiện đây cũng xin ý kiến đóng góp của hết tất cả bạn.Hy vọng các bạn sẽ nhiệt tình thảo luận trong Topic này.NÀo xin mời =D>=D>

shadow141206

Diễn đàn của mình nhiều lúc bị sụp thì phải ??? Hồi nãy, lúc 9h20 cho tới 9h35 mình ko thể vào forum đc ??!

CongVoi

Super V.I.P
Diễn đàn của mình nhiều lúc bị sụp thì phải ??? Hồi nãy, lúc 9h20 cho tới 9h35 mình ko thể vào forum đc ??!

Hehe mình thấy vẫn bt mà.Có lẽ do đường mạng thôi :D .Hii bạn theo dõi sát sao quá :p

Caohieu88

Mình biết là việc ko cho mở Thread bừa bãi như trước sẽ có phần nào đó bất tiện, nhưng bù lại các bạn có những khu chuyên môn hơn để hỏi và trả lời nhanh rồi. Việc mở Thread như vậy, với việc tập trung các bài theo chuyên môn riêng thì mình nghĩ việc tìm bài theo cách tập trung sẽ tốt hơn. Bạn đọc từ đầu đến cuối 1 Thread về toàn những vấn đề bạn cần thì cũng đâu phí thời gian đâu đúng ko?
Còn việc cấm mở Thread ko phải là hoàn toàn bắt buộc 100%, bạn vẫn có thể mở nếu như có 1 vấn đề hoàn toàn mới về một điều gì đó như " Thảo luận về Coreplayer 1.30 ,hay thảo luận về phương pháp làm Gdesk, những vấn đề thực sự cần thiết ... và sẽ ko còn những Thread với những nội dung mà có những người chẳng ghé vào bao giờ nữa!!!

ttvn91

Tập trung vào nội dung thế này thì rất hay nhưng có điều mình mong muốn diễn đàn cho nút thanks trở nên giống bên Tinh Tế ấy, tức là khi nhấn thì có thể được luôn mà không phải reload lại trang web, được vậy sẽ rất tiện cho người viết bài có ích và cả người muốn cảm ơn! Thanks! ;) Nếu có luôn cả nút thanks khi xem trên điện thoại thì tốt biết mấy!

Status
Không mở trả lời sau này.