• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 BLACK W NEW ICONS

Status
Không mở trả lời sau này.

ace_hp7

Active Member
Mình vừa mới mày mò làm xong theme black ,dựa trên resource là theme wp7 silver dark ,set lại bộ icon mới ,tuy nhiên vc convert icon bị lỗi ( mặc dù đã cố gắng nhưng k khắc phục đc ),nếu k bị vỡ khung thì bị răng cưa và ngược lại vì convert trực tiếp từ png sang,theme còn lỗi icon bị vỡ ,chưa set đc icon internet folder và games folder ,và dung lượng khá lớn ( cài đặt 14M +_+) mình test trên máy mình full icon ,còn ai dùng nhiều app thì phải set thêm ,tuy còn nhiều lỗi nhưng mình vẫn muốn share cho mọi người dùng thử và cho ý kiến
p/s k yêu cũng đừng nói lời cay đắng nhé :D ( pro nào ra tay xử lý nốt giúp mình cái Internet folder và Games Folder với)

http://www.mediafire.com/?lb3fy8f4umpy1wb

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

THEME WP7 BLACK

Đơn giản đẹp, mình thích phong cách WP7, nhưng mà 14mb thì có vẻ hơi nặng nhỉ, xài theme dung lượng cao máy xài hơi chậm chậm :D

ace_hp7

Active Member
THEME WP7 BLACK

Đơn giản đẹp, mình thích phong cách WP7, nhưng mà 14mb thì có vẻ hơi nặng nhỉ, xài theme dung lượng cao máy xài hơi chậm chậm :D
hơi nản vì bỏ công ra làm nhưng mà nó nhiều lỗi quá ,k như ý mình bác ạ ,cố hết sức rùi mà chỉ đc ntn là kịch đường tàu

AyTeeZ

kết bộ icon lắm a ak,nhưng ko thích cái cột pin,cái cột pin chia theo vạch dễ căn dung lương pin hơn a zk.

ace_hp7

Active Member
bác này có vẻ máu wp nhỉ ;))
mỗi ng 1 sở thik :D ,mod wp7 là nghề của iem mà

kết bộ icon lắm a ak,nhưng ko thích cái cột pin,cái cột pin chia theo vạch dễ căn dung lương pin hơn a zk.
e tự mod đc mà ,bung ra vào resource múc cái entry signal strength sang entry battery strength là 2 bên đều là vạch :))

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
Còn theme nào nặng hơn hem,bác toàn quăng lên những theme nặng như khủng long:D cài lên thẻ nhớ chạy cả buổi mới done :D:D:D

ace_hp7

Active Member
Còn theme nào nặng hơn hem,bác toàn quăng lên những theme nặng như khủng long:D cài lên thẻ nhớ chạy cả buổi mới done :D:D:D
đáng lẽ chỉ khoảng 9,10M thui :)) , mình lười k convert icon svg sang svgb thành ra nó nặng , đang phấn đấu làm cái 20M mà chưa nghĩ ra ý tưởng >:)

damhuytho

đáng lẽ chỉ khoảng 9,10M thui :)) , mình lười k convert icon svg sang svgb thành ra nó nặng , đang phấn đấu làm cái 20M mà chưa nghĩ ra ý tưởng >:)
máy x6 16 gb cài thoải mái hừ hừ hừ:)) :)):))

saccerwin

đẹp ghê ... tuy hơi nặng... em đề nghị bác ace làm themes cỡ WP7 cỡ 50M là thành themes đẳng cấp lun:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

dathat

Member
Mình vẫn đang dùng mấy themes wp7 của ace đây. Thêm cái này cho đổi mắt. Thanks

YinYang

Active Member
Themes nặng k vấn đề nhưng themes chất lượng thì có nặng cũng chơi. Themes trên máy e của em

Sh1110i

Member
đẹp dã man ý,nhưng có cái icon khóa máy là vẫn không đổi là sao hả bác chủ thớt:|

Status
Không mở trả lời sau này.