• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme tự mod

teenbn

Đây là theme mình mod từ Pulsar 2.0, icon kiểu dáng iPhone, màu sắc Anna ;))

DOWNLOAD

đây là hình nền như trên hình nhá

Ngoài lề tí :D
ai mod cho mình cái thanh bar dưới cùng cho trong suốt đc k (cái thanh chứa 2 phím mềm tùy chọn và thoát đó)
Mong đồng bào giúp đỡ :D

phucthu456

Đây là theme mình mod từ Pulsar 2.0, icon kiểu dáng iPhone, màu sắc Anna ;))

DOWNLOAD

Cho mình hỏi cái thanh dưới là biểu tượng thật à hay là ảnh từ máy S^3 vậy. chứ từ trước tới giờ có thấy theme nào làm máy s6v5 nào có thể có biểu tượng như s^3 vậy đâu

P/s: ngoài lề tí, bạn làm thế nào để có cái ảnh trên music vậy, không biết có làm được trên TTPOD không

Last edited by a moderator:

teenbn

Cho mình hỏi cái thanh dưới là biểu tượng thật à hay là ảnh từ máy S^3 vậy. chứ từ trước tới giờ có thấy theme nào làm máy s6v5 nào có thể có biểu tượng như s^3 vậy đâu

P/s: ngoài lề tí, bạn làm thế nào để có cái ảnh trên music vậy, không biết có làm được trên TTPOD không

s60v5 đó.cái thanh đó là do CFW mà, cách làm đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?161348-Share-Mod-Navigation-bar-Belle-on-CFWc6-n97

cái ảnh ca sĩ mình có thể chèn từ máy tính bằng trình chơi nhạc nào đó, hoặc chèn từ trình chơi nhạc mặc định của điện thoại bằng cách chọn bài đó rùi tùy chọn>hình album>tùy chọn>thay đổi :D

Đã test:)
Đang cài khoảng 20% thì nó báo không thể cài đặt:(
nếu đã cài theme Pulsar rùi thỳ phải gỡ ra trước rùi mới cài cái này, tại mình đổi tên theme nên nó k tự cài đè lên đc :(

Last edited by a moderator:

phucthu456

nếu đã cài theme Pulsar rùi thỳ phải gỡ ra trước rùi mới cài cái này, tại mình đổi tên theme nên nó k tự cài đè lên đc

Trong máy mình chỉ có theme mặc định và theme warna pro

atrau

Ngoài lề tí
ai mod cho mình cái thanh bar dưới cùng cho trong suốt đc k (cái thanh chứa 2 phím mềm tùy chọn và thoát đó)
Mong đồng bào giúp đỡ

bạn kiếm cái theme có thanh bar hợp ý thì lấy các entry softkey của theme đấy thay vào theme này, còn nếu muốn nó biến mất hoàn toàn thì có vẻ dễ hơn vì trong theme kiểu gì chẳng có icon trống, tìm cái này dễ hơn tìm thanh bar vừa ý.

jack_hunter97

Ko cài được nha 1 nửa là báo ko cài được máy mình chỉ có 2 theme mặc định thôi chứ ko cài thêm gì hết