• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme mới trích từ CFW Bản tình cuối by Ntv_79 [14.12.2011]

Ntv_79

Lâu lâu lại edit mấy cái theme cho CFW, chia sẻ cùng mọi người. Đẹp, full icon là tiêu chí hàng đầu!
Chắc anh em cũng quen với các theme mình edit rồi nhưng vẫn lưu ý lại là mình edit cho N97 nên các máy khác anh em cài sang thẻ nhớ ngoài, có vấn đề gì thì tháo thẻ ra!!! Pass mediafire: Ntv_79

Những theme và icon này mình không tự làm ra, chỉ là edit lại cho đẹp và phù hợp với mình. Nhiều khi cũng không nhớ nguồn là của tác giả nào nữa. Có gì anh em bỏ qua. Thanks all!

Đầu tiên là iBelle theme:

DOWNLOAD

Theme trên với bộ icon mớirất tuyệt vời!

Belle new icon

Tiếp theo là 2 theme đã có các bạn khác edit. Mình edit full các ứng dụng mình hay dùng. Đặc biệt là iTheme thì mình đã mất nhiều thời gian để edit lại màu chữ hiển thị vì nếu ai dùng rồi có thể thấy một số chỗ trùng màu không đọc được!

iTheme

iTheme new icon

Warna
Cái icon Game mình eidt rồi nhưng đang dùng cái matrixmenu khác nên thế!

Gladness S^1 by t-petr new icon

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
lâu lắm mới lại thấy bác NTV làm theme sau series theme IP đình đám :D

Luu_Tan_Vu

vì đang xài cái dảk illusion voa mà cái i theme k có bộ icon nào kết hơp ok nên k fix mấy lỗi đó, dù tốn rất nhiều công sức để edit nó từ fsx

dathat

Member
Tuổi đời của themes cũng khá ngắn, và đây là cho những ai sống hoài niệm với thời gian. Thanks

minhthang772

a có bộ icon iphone nào các icon trong menu ko dạng folder ko cho em xin với

theme đầu link bị gì vậy a ko down dc

Last edited by a moderator:

YinYang

Active Member
Cháu vẫn là Fan trung thành của chú Ntv về khoản themes full icon Iphone \-/
à mà themes này full k chú. nút xpressmusic của cả k ạ?

huutran77

NTV79 già vậy rồi sao ta???có người kêu bằng chú.hihi.thank chủ thớt nhé.cái theme này thấy trên ovi nhưng k dc full, cái này sẽ good hơn đây.

Ntv_79

C.ơn bạn, mình có hỏi DT nhưng DT nói xóa hết rồi
Nếu bạn có CFW của bạn ấy rồi thì bung ra lấy thôi! Có gì khó đâu.
NTV79 già vậy rồi sao ta???có người kêu bằng chú.hihi.thank chủ thớt nhé.cái theme này thấy trên ovi nhưng k dc full, cái này sẽ good hơn đây.
Tuổi có thể hơn các bạn 1 tí ti ti. Nhưng về điện thoại vẫn còn newbe lắm!X_X

Cháu vẫn là Fan trung thành của chú Ntv về khoản themes full icon Iphone \-/
à mà themes này full k chú. nút xpressmusic của cả k ạ?
Full các app mà mình hay cài, và mình cài thì cũng khá nhiều nên hy vọng cũng đáp ứng được yêu cầu của một số anh em chung sở thích cài nhiều phần mềm mà có khi không dùng:D Vì N97 ko có cái xpressmusic nên cũng không biết. Bạn thử xem, mất gì đâu. Cài vào không full thì xóa!
Theme warna là full nhất. Tuy nhiên lại không múc sang các theme khác được. :-??

Chỉnh sửa cuối:

YinYang

Active Member
Nếu bạn có CFW của bạn ấy rồi thì bung ra lấy thôi! Có gì khó đâu.

Tuổi có thể hơn các bạn 1 tí ti ti. Nhưng về điện thoại vẫn còn newbe lắm!X_X

Full các app mà mình hay cài, và mình cài thì cũng khá nhiều nên hy vọng cũng đáp ứng được yêu cầu của một số anh em chung sở thích cài nhiều phần mềm mà có khi không dùng:D Vì N97 ko có cái xpressmusic nên cũng không biết. Bạn thử xem, mất gì đâu. Cài vào không full thì xóa!
Theme warna là full nhất. Tuy nhiên lại không múc sang các theme khác được. :-??
Chú cho cháu hỏi là bộ themes này bug ra có cho vào Rofs2 đc không hay là phải có file khác?

Ntv_79

Chú cho cháu hỏi là bộ themes này bug ra có cho vào Rofs2 đc không hay là phải có file khác?
Nếu đã có theme mặc định rồi thì cứ bung ra ném vào là OK thôi. Lưu ý là bộ nhớ phải còn nhiều vì bung cả 4 theme là dung lượng cũng kha khá đấy!:D