• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iMetrix - Rất lạ

Habl66

Mình giới thiệu thêm theme iMetrix này. Thấy nó khác với các theme khác và cũng rất hay. Các bạn xem hình rồi xếp icon lại cho đúng, vào winterboard tick và enjoy ;)

DOWNLOAD HERE

Chỉnh sửa cuối:

Habl66

Không hiểu sao nó không hiện link lên. Mình đã sửa lại rồi

cupa345

Mình đã dùng qua cai này,đẹp nhưng để thể hiện được như trên thi phải đủ pm và chịu khó sắp xếp:)

dh0824

Có a nào giúp đổi tên nhà cung cấp mạng thành tên bạn gái của e dc hông. thank you.

Habl66

Có a nào giúp đổi tên nhà cung cấp mạng thành tên bạn gái của e dc hông. thank you.
Bạn vào cydia tìm MakeitMine cài vào. Chạy chương trình sau đó đánh tên bạn gái và nhấn vào Carrier là được

manhvinh90

thế hóa ra theme này lại phải sắp xếp lại à?mất thời gian nhỉ?
ai biết làm thế nào để kết nối được iphone với máy tính không cần wifi cho fw 3.1.2 không?
thankssssssssssssssss!!!!!!!!!!!!!

m0nk3y86

thế hóa ra theme này lại phải sắp xếp lại à?mất thời gian nhỉ?
ai biết làm thế nào để kết nối được iphone với máy tính không cần wifi cho fw 3.1.2 không?
thankssssssssssssssss!!!!!!!!!!!!!

Mún kết nối IP vs PC thì có rất n ch/tr, bạn có thể dùng iPhone PC suite. Trong diễn đàn có topic cập nhật các ver của IPsuite, bạn chịu khó tìm là thấy, chúc thành công.

PDAMobile

bác nào làm được hướng dẫn anh em với, mới mua con 3g 8g nên còn gà lắm thanks nhiều nha

vip_boy963

Mình thấy cái đồng hồ đẹp quá. Chỉ mình cách thay đổi được không?!

nam470

Nhìn đẹp quá nhưng ko biết cách sắp xếp sao nữa. Hướng dẫn với chủ topic ơi

dungeasy

để mai mình up bộ chuẩn cho 3gs nhé , hướng dẫn lun , thực ra theme này chỉ có 1 trang đầu vậy thôi , còn các trang sau thì vẫn bình thường

dungeasy

Link theme mình đã sửa ( vì tên apps trên bộ ứng dụng trên còn nhiều icon khong phải là tên chuẩn của app )

http://www.mediafire.com/?x2ukc35ska3kp0c

Hướng dẫn cài :

- Đầu tiên các bác cài Fiveicondock trên cydia
- Cho theme imetrix ( folder trong )vào IP ( stash / theme ) có thể đưa theme vào bằng Winscp hay IP suite , ...
- vào Winterboard trên máy ( nếu chưa có Winterboard có thể lên Cydia cài ) , tắt hết các theme hiện tại , chọn imetrix
- sau khi ra man hình sẽ có theme lun , h đến phần sắp xếp

Hàng đầu tiên :
Setting > wether > home ( cái này mình đã chuyển thành chương trinh XGPS ) có thể cài từ cydia > Camera
Photo > Clock > calendar > Cycorder ( có thể cài từ Cydia )
Compass > youtube > app store > Cydia
winterboard > Facebook > itune > notes

HÀng cuối ở dưới dock là : phone , sms , mail , safari , ipod
các bạn cứ sắp xếp như vậy là được , có thê đổi tên icon mình muốn trong bộ theme chọn tới folder icon , chúc thành công