• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

The Puzzle 1.0...Converted by mahaseno Việt hóa bởi LQT (python game ) !

Thangnd31082

The Puzzle 1.00

Phần mềm hay nói chính xác là một game siêu nhỏ viết trên nền Python, được tác giả CONVERTED TỪ V2 SANG V3 để ở box game thì không đáng nên đành để tạm ở đây cho anh em dễ tra cứu, nếu không thuận mắt nhờ các MOD chuyển hộ !

1. Cái này giống như trò chơi xếp hình của trẻ nhỏ ( hình ninja rùa bị cắt làm nhiều miếng nhỏ hình ô vuông xếp đảo lộn , nhiệm vụ của ta là phải làm sao xếp chúng theo thứ tự để hiện lên ảnh ninja rùa ban đầu !) Cái hay của PM là cho phép bạn lựa chọn hình ảnh bên ngoài với kích thước hợp lý !
2. Hệ thống phím tắt dễ nhớ : Muốn chia hình thành các độ khó khác nhau bạn chỉ việc bấm nút tương tứng từ 2-7 trên bàn phím. CỤ THỂ nếu bấm phím 4 thì ảnh hiện tại sẽ chia thành 16 phần, bấm 7 thì sẽ chia thành 49 phần --> tha hồ mà luyện nhé !

Một vài hình ảnh của em nó test trên logo của Photobook:

Độ khó tăng dần này !

Việc đính kèm tệp tin có vấn đề nên anh em tải tạm từ 4shared nhé !

Tải về từ 4shared.com

toan_829

Game trí tuệ hay,thaks bác,đến lớp lại có cái ngồi đố nhau rồi :D

Thangnd31082

Game trí tuệ hay,thaks bác,đến lớp lại có cái ngồi đố nhau rồi :D

Cái này có thể nói là giải trí tuyệt vời , dung lượng cực nhỏ , ưa điểm là cho phép lựa chọn ảnh ngoài , bạn có thể cho một em người mẫu vào đó cũng được !=))

z01222282682

Cái này có thể nói là giải trí tuyệt vời , dung lượng cực nhỏ , ưa điểm là cho phép lựa chọn ảnh ngoài , bạn có thể cho một em người mẫu vào đó cũng được !=))

để xem có cách nào dùng pm này kết hợp với camera,chụp hình xong vào chơi luôn,vậy mới góm (!fs)(!cy):D

Thangnd31082

để xem có cách nào dùng pm này kết hợp với camera,chụp hình xong vào chơi luôn,vậy mới góm (!fs)(!cy):D

Bước 1 : Chụp hình !
Bước 2 . MỞ game , chỉ đường dẫn tới ảnh vừa chụp !
Bước 3 : Chơi thôi còn chần chờ gì nữa :p

toan_829

Có pm(chính xác là game ) cg chạy nền python tên magic video gì ấy,mở camera vào chương trình nó lấy ảnh thu đc từ camera thành hình ghép luôn ,cg hay nhưng sợ hại camera nên e xóa rồi :D (thông cảm e diễn đạt hơi kém ^^)