• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình nền khi tắt và khởi động cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Hổ trợ thêm

- Có thể thay thế hết toàn bộ chữ NOKIA nhưng còn một file nữa chưa biết nằm hệ thống nào Vothien12345 e xem lại coi còn thêm file nào nữa ko, Phần khởi động có thể tự làm được theo ý mình giới hạn 25 bmp là ok có thể thay đổi nhạc lúc khởi động luôn đó thiện.

Từ bài 1 của Vothien12345 cái này thêm thay đổi nhạc lúc khởi động .

Link : http://www.mediafire.com/?0yg23mynnim

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
Em đang nghiên cứu:p

Anh down thằng này về bảo đảm không còn chữ NOKIA mặc định

- Cái này cũng vẫn còn chữ NOKIA lúc khởi động nó tổng cộng là 4 chữ NOKIA chữ thứ 1 là ko thể thay đổi được nó nháy xong thì vào phần thứ 2: Spalshcreen mà mình làm sau đó tới chữ thứ 3 là khởi động vào rồi cuối cùng là hai bàn tay ( máy cái này a thay đổi hết, nhưng còn NOKIA thứ nhất là ko biết nó nằm ở File nào đang tìm.

KIENDT11

Sao mình cài vào ổ E thì có đầy đủ nhưng cài RPDomainPlus vào ổ C thì chỉ có c2z vậy bạn? Còn mấy cái kia thì ko hiển thị ra. Khởi động khi cấm sạc cũng ko đc luôn!.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Xóa luôn thư mục RDomain trong E đi

Nhạc khởi động anh làm nghe nhỏ wá. Hehe nghiên cứu xong Build riêng FW xài cho đã. Để N73 làm vật gia bảo lun:p

- E cứ lấy File a Edit lại và làm nhạc lớn lên

leminhhai111

Xóa luôn thư mục RDomain trong E đi

Nhạc khởi động anh làm nghe nhỏ wá. Hehe nghiên cứu xong Build riêng FW xài cho đã. Để N73 làm vật gia bảo lun:p

Làm xong rồi hã T , bị xóc vụ 150N quá
nên không bung ra hã T

leminhhai111

Chưa xong, vẫn đang dùng c2z để kiểm tra lỗi, lỗi tới đâu fix tới đó, khi nào hoàn hảo mới build được, ngôn ngữ nhiều chỗ còn chưa chuẩn:p

Build xong Shared lên diễn đàn cho ông xì ke ở đường Hùng Vương Q.5 Sài Gòn chặt chém nữa chứ:D

FW thì có lâu rồi nhưng còn lỗi nên chưa UPload Forum được đang Fix những lỗi Run xong là ko lên phone dc

Công nhận làm vụ này cực thiệt lán chán là del phone ANH EM từ từ nghiên cứu vậy ,Mình không có xài N73 nhưng cũng mừng dùm cho nhửng ANH EM xài N73

Chỉnh sửa cuối:

Auto

T à! Chép Starter_Arm.zip‎ vào resoure thôi là chạy ở chế độ sạc đó hả T?

Auto

Phải cài thêm RPDOMAIN để kích hoạt c2z, file Starter_Arm.rsc chỉ dành riêng cho N73. Máy khác cài vào Die ráng chịu:(
Éc!
Hên là phanh lại. Mới định setup. Tí nữa là "ráng chịu" ròi :))

KIENDT11

Cài lên thẻ không tự kích hoạt c2z được đâu bạn. Không phải dễ die mà là phòng bệnh hơn chữa bệnh. Làm gì cũng phải tính trước rủi ro. OK

Tối nay chắc 4mat máy cài vụ này luôn quá, hổm rày máy mình cài RPDOMAIN lên ổ C là chỉ có cái c2z thôi và ko tự khởi động được. Cái này thêm phần thay đổi nhạc khi khởi động là cứ như khởi động máy tính vậy. Thanks cậu nhiều lắm, Thiện!.

leminhhai111

Éc!
Hên là phanh lại. Mới định setup. Tí nữa là "ráng chịu" ròi :))

Chổ của em phone mà bị del chắc khóc ròng luôn há em , hồi đó anh xuống đó làm, mà mua có mấy ống luồn dây điện không mà cũng đã vất vã

Ah THIÊN sao T không làm luôn cái HƯỚNG DẪN vụ xử dụng jbak taskman cứu del phone cho anh em N73 luôn đi T

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Phải cài thêm RPDOMAIN để kích hoạt c2z, file Starter_Arm.rsc chỉ dành riêng cho N73. Máy khác cài vào Die ráng chịu:(

mà...Starter_Arm.rsc lấy từ z:\resoure của chính máy mình chắc ok chứ hả T :-?

tuyetha

Die phone chắc vẫn up lại được chứ nhỉ ? Trước giờ tuyetha toàn lấy của N73 tét cho E65,để tuyetha tét thử phụ cho chủ topic treen E65!

Auto

Thì nhấn nút nguồn tắt hẳn con N73 > Cắm sạc vào đợi vài chục giây Jbak sẽ khởi động > từ màn hình chính của Jbak nhấn phím # tìm phần mềm RPDOMAIN và chạy nó, vào tắt c2z và c2z4bin_THUMB đi là OK. Rút sạc, bấm nguồn khởi động lại máy
mới định post vậy đó! Hehe :))

leminhhai111

Thì nhấn nút nguồn tắt hẳn con N73 > Cắm sạc vào đợi vài chục giây Jbak sẽ khởi động > từ màn hình chính của Jbak nhấn phím # tìm phần mềm RPDOMAIN và chạy nó, vào tắt c2z và c2z4bin_THUMB đi là OK. Rút sạc, bấm nguồn khởi động lại máy

mới định post vậy đó! Hehe :))

Tắt nguồn >> gim sạc >> không cần mở nguồn thằng jbak tự khởi động không cần mở nguồn luôn hã , nó mạnh dữ vậy ta để mình thữ xem sao , thanks trc ne

Auto

Tắt nguồn >> gim sạc >> không cần mở nguồn thằng jbak tự khởi động không cần mở nguồn luôn hã , nó mạnh dữ vậy ta để mình thữ xem sao , thanks trc ne

eo ơi.
A định làm gì thế! Đọc rõ mấy bài trc T nói kìa a! A tham khảo topic chạy pm ở chế độ sạc chưa :D

leminhhai111

eo ơi.
A định làm gì thế! Đọc rõ mấy bài trc T nói kìa a! A tham khảo topic chạy pm ở chế độ sạc chưa :D

Àh thì ra phải có cái đó đi kèm nửa hã
làm anh nảy giờ ngồi đợi nó tự mở mà không thấy gì
. sory add vì chưa đọc kĩ ne

Auto

Àh thì ra phải có cái đó đi kèm nửa hã
làm anh nảy giờ ngồi đợi nó tự mở mà không thấy gì
. sory add vì chưa đọc kĩ ne

giờ đọc kĩ ròi thì test đi :))
Cùng dòng máy nè! ;;) a thì dễ chạy lại fw mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.