• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

tc89

Có ai gửi giúp mình phần mềm thay đổi ICON theme chỉ bằng một cú click chuột k?????

kutamitsu

Có ai gửi giúp mình phần mềm thay đổi ICON theme chỉ bằng một cú click chuột k?????

cái này là swich gì đó mà. Bạn sang box themes và hình nền có mà. chịu khó qua tìm đi

depzai125

Hack 5230 v21 ko được !

Em đã hack 5230 v21 như http://www.tinhte.vn/hackphone-384/hack-phone-5230-v21-0-004-bang-jaf-chi-tiet-414046/ hướng dẫn,ko sai bước nào nhưng khi đến đoạn PRESS POWER ON NOW em đợi 1-2s mới bấm nguồn ( giữ khoảng 3s ) mà nó cứ báo searching for phone...hoài,bực mình,bấm lâu hơn 1 tí thì máy khởi động luôn,ko chạy gì nữa,làm đi làm lại,cài đi cài lại mãi ko được,ai biết tại sao chỉ giùm em với:((

MinhThang

Manager
Em đã hack 5230 v21 như http://www.tinhte.vn/hackphone-384/hack-phone-5230-v21-0-004-bang-jaf-chi-tiet-414046/ hướng dẫn,ko sai bước nào nhưng khi đến đoạn PRESS POWER ON NOW em đợi 1-2s mới bấm nguồn ( giữ khoảng 3s ) mà nó cứ báo searching for phone...hoài,bực mình,bấm lâu hơn 1 tí thì máy khởi động luôn,ko chạy gì nữa,làm đi làm lại,cài đi cài lại mãi ko được,ai biết tại sao chỉ giùm em với:((

Nhấp nhẹ nhẹ thôi ai bảo bấm mạnh. nó có 2 nấc trong đó bạn.

anhhiepdhktcn

nó chạy khoảng 2/3 rồi,thì dừng lại,khoảng 40s,50s j đó ,sau đó báo là ko thể cài đặt,em vẫn chưa cài đk cái nào đuôi jar,chỉ cài đk sisx

bác xem lại xem ứng dụng đó có phải cho 5230 ko?máy em đã hack nên cài dc rất nhiều phần mềm đuôi jar như lịch phù đổng,phần mềm đọc giờ..vv rất nhiều game đuôi jar .Có thể có những phần mềm đuôi jar máy ko chạy dc nhưng em chưa gặp phải:D

bác nào có phần mềm đọc đuôi pdf hay thì up lên cho em với.em đã thử nhiều phần mềm như adobe pdf 2.5 nhưng thấy ko hay.tiêu chí của em là:1,load chữ nhanh
2,full màn hình của 5230 hoặc gần full cũng dc nhưng chữ phải to,rõ ràng
BÁc nào có thì chia se cho em nhé.
Thanks trước!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Mình đang dùng bản này : Eclipse v6 Omnia Edition (9HS)

Bản này có nhược điểm duy nhất là Ram hơi đuối (Mới khởi động : 58mb, ổn định ở mức 35mb). Còn lại thì k có j chê trách, hiệu ứng đẹp, máy chạy cực mượt...

Nếu bạn muốn nhiều Ram thì có thể xài bản này : Eclipse v6 Lite Edition (7HS)

Theo tác giả thì bản trên mới khởi động : 72mb, ổn định ở mức 50mb.

Chú ý :
>>Sau khi Flash xong đợi cho nó hiện hết hoàn toàn HS vodaphone thì bạn tắt máy. => Hard resert (Nhiều ng quên bước này hỏi sao cứ bị lỗi )
>> Tiếp đó vào MENU => TOOL => Auto installer để cài đặt HS N97 Orange Tsunami

cám ơn bác nhiều nha

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

CÁc pro ơi,tớ thấy trên mạng có tin đồn là Nokia 5230 ép xung đến 800MHz!!các bác cho ý kiến xem
em đang thắc mắc là
1,,cách ép xung?
2,ép xung có làm giảm tuổi thọ của máy và pin ko?

llTuyetTinhCocll

nhưng cài toàn là phần mềm phổ biến mà,GAMe climate misson đuôi jar cài ko đk

gì mà kỳ cục vậy....bạn còn bảo hành thì ra hành gì chứ còn chờ gì nữa....chép theo 1 file jar.....sau đó biễu diễn cho ng ta coi...rồi bắt hành....ko thì cứ nằm vạ....hihihi...chcú may mắn....

phanloc92

Có ai biết, máy em ko kết nối mạng nhưng ở cột sóng vẫn thông báo kết nối. Dùng chương trình swiss manager pro thì khi vào máy bị restart

anhtuan89gt

Có ai biết, máy em ko kết nối mạng nhưng ở cột sóng vẫn thông báo kết nối. Dùng chương trình swiss manager pro thì khi vào máy bị restart

Có ứng dụng chạy ngầm. Ban dùng Jbaktaskman hoặc Kill me tìm nó rồi close là xong..

mickeyvn

E mới dùng 5230. Máy lúc nào cũng tự động kết nối GPRS. Em cứ vào ngắt kết nối đi. Một lúc sau nó lại tự động kết nối. Bác nào biết làm sao bỏ được cái này chỉ giúp em với. Tks các bác nhiều.. :)

Trvuphuong

Member
E mới dùng 5230. Máy lúc nào cũng tự động kết nối GPRS. Em cứ vào ngắt kết nối đi. Một lúc sau nó lại tự động kết nối. Bác nào biết làm sao bỏ được cái này chỉ giúp em với. Tks các bác nhiều.. :)

cái đó là do bác cài một pm nào đó! Pác vào pm đó tắt. Hoặc nếu ko biết pm nào thì format lại là xog!

anhhiepdhktcn

help me!!!!em Flash bị lỗi????
Em làm n hư sau :
1,cài nokia pc suite 7.1
2,cài jaf
3,copy cac file can flash vao đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
4,tắt điện thoại và kết nối qua cáp
5, chay jaf và tích vào các ô: manual flash,dead usb,normal mode,factory set,bỏ dấu của CRT 308,tích tiếp vào ô Use INI>chọn nokia 5230 >nhấn flash>hiên bảng thông báo thì nhấn OK và suất hiện dòng "PRESS POWER ON NOW " thì ấn nút nguồn điện thoại đén khi máy báo "Found " nhưng làm đén đấy thì máy báo ""error reading phone init data..."
>>các bác xem em làm sai bước nào thì giúp em với!! thanks