• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

anhhiepdhktcn

.Mình mày mò mãi giờ cũng biết flash CFW rồi.ko khó lắm nhưng tiếc ko có CFW nào mình ưng ý.hix.mà tìm CFW cho nokia 5230 thì tìm toét cả mắt mà ko thấy:(.có mỗi 1 hay là 2 bài gi đó nhưng mỗi tội xấu qué nên ko thik.hj.Cố gắng đợi thêm ít hôm vậy

anhtuan89gt

.Mình mày mò mãi giờ cũng biết flash CFW rồi.ko khó lắm nhưng tiếc ko có CFW nào mình ưng ý.hix.mà tìm CFW cho nokia 5230 thì tìm toét cả mắt mà ko thấy:(.có mỗi 1 hay là 2 bài gi đó nhưng mỗi tội xấu qué nên ko thik.hj.Cố gắng đợi thêm ít hôm vậy

Đúng là FW Mod cho 5230 ít thật nhưng đâu phải là k có bản ngon. Mình đã phang khá nhiều bản Fw Mod và hiện giờ vẫn trung thành với bản Eclipse V6 bên Dailymobile. Phải nói là một bản Fw quá tuyệt vời..Gần đây trên FR có ng post bản Photon có phong cách Mod khá giống với bản mình đang dùng.. Tất nhiên từ giờ mình sẽ chẳng bao giờ Flash nữa, trừ khi bản Fw C6 sắp ra mắt "ngon" =))

anhhiepdhktcn

Đúng là FW Mod cho 5230 ít thật nhưng đâu phải là k có bản ngon. Mình đã phang khá nhiều bản Fw Mod và hiện giờ vẫn trung thành với bản Eclipse V6 bên Dailymobile. Phải nói là một bản Fw quá tuyệt vời..Gần đây trên FR có ng post bản Photon có phong cách Mod khá giống với bản mình đang dùng.. Tất nhiên từ giờ mình sẽ chẳng bao giờ Flash nữa, trừ khi bản Fw C6 sắp ra mắt "ngon" =))

MÌnh đã flash bản Photon rồi,máy chạy khá mượt nhưng tiếc mỗi cái dàn realplayer ko xem dc ở chế độ màn hình ngang nên xem video hình cứ bé teo.BÁc cho em xin link của bản Eclipse V6 đi.Thnaks bác nhé

kutamitsu

MÌnh đã flash bản Photon rồi,máy chạy khá mượt nhưng tiếc mỗi cái dàn realplayer ko xem dc ở chế độ màn hình ngang nên xem video hình cứ bé teo.BÁc cho em xin link của bản Eclipse V6 đi.Thnaks bác nhé

Tui cũng flash bản đó, có bị sao đâu, chắc bạn flash cứ thế dùng luôn bản đó à. Mách nhỏ các bạn nếu muốn máy mình flash fw mới nè : trước khi flash các bạn sao lưu lại dữ liệu (trên thẻ nhớ hoặc trên máy = ovi tùy) sau khi flash sau, restore lại luôn. ok thành quả sẽ khác đấy, ví lúc này nó tích hợp cả 2 bản làm một, chạy vẫn tít thò lò mà lại chẳng phải cài lại hay chỉnh lại cái gì hết trừ một số phần mềm là hay phải cài lại như là video hider, et-msm, python. ngoài ra những cái căn bản của của máy giữ nguyên. Tùy vào từng bản fw mà bạn chọn các phần back up và restore lại cho phù hợp chứ ko phải lúc nào cũng bê nguyên xi.

anhtuan89gt

Mình đang dùng bản này : Eclipse v6 Omnia Edition (9HS)

Bản này có nhược điểm duy nhất là Ram hơi đuối (Mới khởi động : 58mb, ổn định ở mức 35mb). Còn lại thì k có j chê trách, hiệu ứng đẹp, máy chạy cực mượt...

Nếu bạn muốn nhiều Ram thì có thể xài bản này : Eclipse v6 Lite Edition (7HS)

Theo tác giả thì bản trên mới khởi động : 72mb, ổn định ở mức 50mb.

Chú ý :
>>Sau khi Flash xong đợi cho nó hiện hết hoàn toàn HS vodaphone thì bạn tắt máy. => Hard resert (Nhiều ng quên bước này hỏi sao cứ bị lỗi )
>> Tiếp đó vào MENU => TOOL => Auto installer để cài đặt HS N97 Orange Tsunami

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((
cắm chân nối usb ( đi kèm khi mua máy) vào máy tính, chọn chế độ ổ đĩa chung, copy file cài đặt vào mục " Install" trên thẻ nhớ, đóng chế độ usb lại, rút điện thoại ra. Vào Menu>> cài đặt>>>quản lý ứng dụng>>tập tin cài đặt (sẽ thấy file cài đặt đã copy vào mục install trên thẻ nhớ) >> mục ứng dụng đã cài đặt là xem những thứ đã cài trên máy, ko thích cái gì thì tùy chọn rồi gỡ bỏ ứng dụng thế là xong.

zlsanglz

có ai có phần mềm xóa những dòng mình chọn trong nhật kí ko zậy,chứ nó xóa 1 lần là xóa tất cả ko à.:(

anhhiepdhktcn

Tui cũng flash bản đó, có bị sao đâu, chắc bạn flash cứ thế dùng luôn bản đó à. Mách nhỏ các bạn nếu muốn máy mình flash fw mới nè : trước khi flash các bạn sao lưu lại dữ liệu (trên thẻ nhớ hoặc trên máy = ovi tùy) sau khi flash sau, restore lại luôn. ok thành quả sẽ khác đấy, ví lúc này nó tích hợp cả 2 bản làm một, chạy vẫn tít thò lò mà lại chẳng phải cài lại hay chỉnh lại cái gì hết trừ một số phần mềm là hay phải cài lại như là video hider, et-msm, python. ngoài ra những cái căn bản của của máy giữ nguyên. Tùy vào từng bản fw mà bạn chọn các phần back up và restore lại cho phù hợp chứ ko phải lúc nào cũng bê nguyên xi.[/QUO

trươc s mình up bản 9HS nên bị vậy,giờ up lại bằng bản 8HS thì ok rồi.NHưng vẫn đề lại thêm tiếp đó là:khi em kiểm tra tài khoản *102# của viẹttel thì nó báo là sẽ gửi lại tin nhắn nhưng máy ko hiển thị dc mà chỉ báo có tin nhắn và ko xem dc.>>Em đoán là nó báo tin nhắn ko có trong danh bạ và coi là tin rác nhưng em ko biết xem tin nhắn ấy thế nào>>mong bác nào biết giúp đỡ.thanks

kutamitsu

trươc s mình up bản 9HS nên bị vậy,giờ up lại bằng bản 8HS thì ok rồi.NHưng vẫn đề lại thêm tiếp đó là:khi em kiểm tra tài khoản *102# của viẹttel thì nó báo là sẽ gửi lại tin nhắn nhưng máy ko hiển thị dc mà chỉ báo có tin nhắn và ko xem dc.>>Em đoán là nó báo tin nhắn ko có trong danh bạ và coi là tin rác nhưng em ko biết xem tin nhắn ấy thế nào>>mong bác nào biết giúp đỡ.thanks[/QUOTE]
Mình ko bị lỗi này nên cũng ko rõ, mình dùng thuê bao trả sau vina, mình tra cước sử dụng tại 333 thì vẫn gửi và nhận tin bình thường, ko có vd gì cả. à mà bản này ko hiểu sao vào 3g những trang nặng ái là văng bực thật

anhhiepdhktcn

Hom qua mình reset lại máy nên giờ ko sao rồi.chắc tại mấy phần nào đó nen mới bị vậy>>đính chính là bản 8HS ko vấn đề gi

phanloc92

các anh trả lời em vs
Bạn vào cài đặt > Khả năng kết nối > Đích mạng > Internet > chọn điểm kết nối bạn đang dùng > tùy chọn > cài đặt nâng cao > Địa chỉ DNS: Chính 8.8.8.8 phụ 8.8.4.4
Chúc bạn thành công