• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

duongloi

cho em hỏi la em đang sài n78 v21 loay hoay mãi ma ko hack được ai biết cách nào hack nhanh nhất chỉ em với ,dùng mấy cách trên 4rum đều không được lun.thakks

dss11

Các bạn có phần mềm nào giả lập N78 ko?Chắc là s60 ver3 pf3 thì phải.Mình lên forum của nokia chi có giả lập pf1 thôi.Ko biết có dùng được ko?Ai có kinh nghiệm giải đáp cho mình với.

dss11

các bạn ơi,phần mềm và game nên cài trên thẻ nhớ hay bộ nhớ máy vậy?

dss11

http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

http://pdaviet.net/showthread.php?t=4848
bạn đọc 2 bài viết này nha,chắc chắn sẽ hack được.
Down 2 file helloox và pdaviet.Unsign helloox bằng pdaviet,cài helloox da unsign vào máy,intall là ok.
Nếu bạn chưa có file cer và key thì vào
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22905&page=2
để lấy nha.Làm theo hướng dẫn.Nếu ko dc thì vào imobile.com,cn mà lấy,hướng dẫn lấy cer và key trên imobile thì bạn search nha.

dss11

Cho mình hỏi tiếp nha.Sau khi cài đc hello ox 1.04 thì xem như đã hack phone xong rồi ah.Cài các phần mềm đc rồi chứ.

lekhachuy3aa

Cho mình hỏi tiếp nha.Sau khi cài đc hello ox 1.04 thì xem như đã hack phone xong rồi ah.Cài các phần mềm đc rồi chứ.

Chưa đâu bạn. Bạn Phải chạy Hellox 1.04 hoàn thành thì nó mới hack xong.;;)

haro

E mới mua cho vợ N78 hàng cty,được mấy hôm vợ kêu là âm thanh khi nghe gọi bé quá,hơi ồn chút la ko nghe thấy j,tăng hết cỡ nút volume bên hông khi nghe gọi rồi mà cũng ko cải thiện được bao nhiêu.
Các bác có kinh nghiệm giúp e nhé,thank các bác trước.

doctinh357

các bạn ơi các bạn giúp mình cài hình nền full màn hình cho N78 nha. Minh loay hoay mãi mà cũng ko cài được. Với sao máy mình ko thể nào cài file có đuôi là .SWF để làm hình nền được vậy. Các pạn có cách nào hay chương trình nào để làm được ko? Mình xin cảm ơn các pan rất nhiều.

tanloc1985

Mình muốn hốt 1 con n78 mới nhưng ko biết cửa hàng nào tin tưởng được nhỉ?
KO rành xem hàng đi mua 1 mình căng quá

AndyCuong

Supper Moderators
Mình muốn hốt 1 con n78 mới nhưng ko biết cửa hàng nào tin tưởng được nhỉ?
KO rành xem hàng đi mua 1 mình căng quá

bạn có thể mua tại thế giới di động hoặc mua tại viễn thông a , mai nguyễn , phước lập , mấy chổ này mua là an toàn nhất .

kingofsea

Vừa up lên v30.0011.051.1 :D Thay đổi dễ nhìn thấy nhất là Video Centre đổi sang landscape + thay đổi icon trong đó . Còn j` nữa tối nay sẽ test rồi report cho anh em :D

doctinh357

Bạn ơi bạn cho mình hỏi bạn làm cách nào mà up lên fimware v30 duoc vậy? Bạn chỉ mình được kô pạn. Mình pam *#0000#, chọn kiểm tra bản cập nhật hoài mà cũng chẳng tìm được fimware mới jì cả. Rất mong được pạn júp đỡ. Thanks

kingofsea

Bạn ơi bạn cho mình hỏi bạn làm cách nào mà up lên fimware v30 duoc vậy? Bạn chỉ mình được kô pạn. Mình pam *#0000#, chọn kiểm tra bản cập nhật hoài mà cũng chẳng tìm được fimware mới jì cả. Rất mong được pạn júp đỡ. Thanks

Mã:
http://www.anonym.to/?http://rapidshare.com/files/249089801/N78_Nokia_firmware_RM-235_APAC_30.011_v7.0.exe

Đây là link tải bản full firm RM-235 APAC 30.0011 . Up bằng JAF nhá , tại vì OTA hay NSU nó phải thông qua nhiều thủ tục nên lâu có hơn làm cách này .

Đây là nhận xét sau khi dùng của mình : pó tay với helloOx 1.03 , 1.05 ( đến bước Installing rootcerts thì nó chạy vậy hoài ) , chạy mượt mà hơn ( dễ cảm nhận nhất là trong Photo với Multimedia - nhấn Multimedia key ấy ) , thay đổi về Video centre đã nói trên , quản lý ứng dụng JAVA có thay đổi ( khi dùng Opera mini duyệt web nó hỏi Allow once , Allow for this session ) .

Sơ bộ là vậy chú changelog chính thức hình như chưa có :D

Chỉnh sửa cuối:

doctinh357

^_^ bạn ơi. Mình mới xài n78 nên chưa rành lắm. Bạn cho mình hỏi Up bắng JAF là sao vậy bạn. Có fải là truy cập theo đường link của bạn chỉ rồi down về và cài đặt như cài ứng dụng kô bạn. Mình chỉ biết Up bằng lệng *#0000# thôi. Bạn làm ơn giúp mình với. Cảm ơn bạn trước nha.

levietcuong08

khong hack duoc thi up chi vay troi. Cham ti ma choi duoc ngage. Y minh la the! Ai co y kien khac xin chi giao.

Lần sau phải viết TV có dấu nha bạn!

Last edited by a moderator:

kingofsea

khong hack duoc thi up chi vay troi. Cham ti ma choi duoc ngage. Y minh la the! Ai co y kien khac xin chi giao.

Lần sau phải viết TV có dấu nha bạn!

Đâu phải ai cũng muốn chơi N-gage , đâu phải ai cũng muốn hack máy :D Đối với mình đi trc nhiều người + khám phá cái mới vui hơn nhiều :p

doctinh357

nhờ anh em giúp em cài hình nền full màn hình cho N78 dc kô vậy? Với lại cho em hỏi làm thế nào để cài file co đuôi .SWF để làm hình nền được kô vậy anh em? Em đã gửi câu hỏi lên diễn đàn để nhờ giúp đỡ mà kô thấy ai hồi âm cả. Hjc

kingofsea

nhờ anh em giúp em cài hình nền full màn hình cho N78 dc kô vậy? Với lại cho em hỏi làm thế nào để cài file co đuôi .SWF để làm hình nền được kô vậy anh em? Em đã gửi câu hỏi lên diễn đàn để nhờ giúp đỡ mà kô thấy ai hồi âm cả. Hjc

Qua bên Ứng dụng chung có soft cài full màn hình đấy ( nhưng tui thử trên v12 ko xài dc ) . Cài swf hình như phải tự tạo theme , nhớ ko lầm có 1 vài theme trên zedge cũng dùng swf để làm wallpaper , lúc cài theme đó nó sẽ cài thêm 1 soft để chạy swf ngoài wallpaper , còn đổi file swf từ soft đó dc ko thì tui ko nhớ :D

Status
Không mở trả lời sau này.