• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về mod âm thanh?

calvinklein87

em đang mod bản 1.2 của bác .khi tai file zip về giải nén ra để check thi dang cài nó báo như vầy:View attachment 94796em ấn ok thì nó ra file 1020867a.cre .bak chứ không ra 2 file 1020867a.cre ,1020867a.cre .bak như bác nói...
em xóa cái file 1020867a.cre .bak di và lấy cái file 1020867a.cre vừa copy từ máy dien thoai ra để check copy ngược lại vào máy thì máy hỏi chép đè em ok.khởi động lại máy nghe thử thì to thật nhưng trebp không ah ko thấy bass đâu còn dở hơn lúc mod không biết làm như vậy có đúng không ha
có cách nào khác phục không ?
theo bác thì mod bản 1.1 hay bản 1.2 thì hay hơn nghe nói mod 2 bản se hư máy
bây giờ em muốn trở lại như cũ thì làm sao hả bác
giúp em với
em ko up hinh lên duơc dai khái là giống hình của bac hiếu saco j do (http://pdaviet.net/showthread.php?t=26622)

myp990i

Bác chép như thế có thay đổi là đúng rồi, nhưng mà bản đó nó như vậy. Để nghe đuợc hay hơn (không hiểu bác dùng máy gì, nếu là P990i) thì bác trả file 1020867a.cre về file gốc đi (là file .bank bác đổi tên i file gốc là được) và mod bản full 1.1 trước, sau đó mod tiếp bản lite 1.2 như bác đã làm (phải làm bản full 1.1 trước sau đó mới làm bản lite 1.2 nhé không thì nó kđ lại liên tục đấy-nghe nói thế). Chúc bác thành công nhé.

at007

em đang mod bản 1.2 của bác .khi tai file zip về giải nén ra để check thi dang cài nó báo như vầy:View attachment 94796
em ấn ok thì nó ra file 1020867a.cre .bak chứ không ra 2 file 1020867a.cre ,1020867a.cre .bak như bác nói...
em xóa cái file 1020867a.cre .bak di và lấy cái file 1020867a.cre vừa copy từ máy dien thoai ra để check copy ngược lại vào máy thì máy hỏi chép đè em ok.khởi động lại máy nghe thử thì to thật nhưng trebp không ah ko thấy bass đâu còn dở hơn lúc mod không biết làm như vậy có đúng không ha
có cách nào khác phục không ?
giúp em với
em ko up hinh lên duơc dai khái là giống hình của bac hiếu saco j do (http://pdaviet.net/showthread.php?t=26622)
rõ khổ với mấy bác này trên diễn đàn đã có file làm sẵn,chỉ có việc lấy về chép thôi,làm tùm bậy sai hướng dẫn rồi la làng,chạy patch luôn sinh ra 2 file
1020867a.cre ,1020867a.cre .bak ,file 1020867a.cre để chép vào máy còn 1020867a.cre .bak là file gốc giữ lại:-??

Caohieu88

giúp em với
1. Nói chung thì nếu bạn là một người khá khó tính khi nghe nhạc và sử dụng P990i thì sao bạn ko dùng thử Sound mod full 1.1 và bản nâng cấp V3 của bác Dongxanh, mình thực sự hài lòng về bản này. Mà bạn phải phân biệt rõ "Sound Mod full" gồm Sound mod full 1.0 và 1.1 (1.1 fix lỗi của 1.0), "Sound mod lite" gồm 2 bản là Lite 1.1 và 1.2 ( thấy Lite 1.2 to hơn, nhưng chất lượng ko ổn lắm) và có một bản tự chế để kết hợp cả Full và Lite nữa. Tốt nhất cái gì ra sau thì thường sẽ OK hơn, còn bạn muốn chọn thế nào là do bạn.

2. Sau khi đã dùng Sound Mod Lite 1.2 muốn trở về như cũ ( ko mod gì ) thì chỉ việc xóa 1020867a.cre đã Patch ở C:\Private\1020 2be9\persists\ là xong. Nếu bạn là người cẩn thận thì có thể vào Z:\Private\1020 2be9\persists\1020867a.cre để Copy file gốc 1020867a.cre từ ổ Z vào lại C:\Private\1020 2be9\persists\

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

mình đã mod bản này nè: mod lite1.2 nghe loa trong cực lớn but loa ngoai nhỏ wa ah!!! tai phone nghe lớn nhưng không có bass nhiều khi chưa mod..mở lớn nghe nhức cả óc..treble ko ah!!mới có mở lớn hết cốt vài lần tai phone h bị bên to bên nhỏ không biết do phone hay do máy nhưng cho wa máy khác vẫn bình thường(mình dùng tai phone của mấy dòng w tai nghe đầu nhỏ đó)
cũng đã thử bản Bản sound full 1.1 nhưng nghe loa ngoài có lớn hơn 1 tí tai phone chẳng thấy j làm kĩ lắm rùi đó ..chẳng biết sao nữa
giờ để nó hoàn thiện thì mình làm như nào để mod âm thanh thật chuẩn hả các pro mình khoái vụ này lắm đó mong các pro giúp đỡ em nhưng đừng d8e63 die máy nha ,thấy trên diễn đàn sợ we rùi

calvinklein87

1. Nói chung thì nếu bạn là một người khá khó tính khi nghe nhạc và sử dụng P990i thì sao bạn ko dùng thử Sound mod full 1.1 và bản nâng cấp V3 của bác Dongxanh, mình thực sự hài lòng về bản :|
chỗ này em không hiểu cũa bác hiếu bản v3 ở đâu dậy cho em link đi bác

calvinklein87

mình đã mod bản này nè: mod lite1.2 nghe loa trong cực lớn but loa ngoai nhỏ wa ah!!! tai phone nghe lớn nhưng không có bass nhiều khi chưa mod..mở lớn nghe nhức cả óc..treble ko ah!!mới có mở lớn hết cốt vài lần tai phone h bị bên to bên nhỏ không biết do phone hay do máy nhưng cho wa máy khác vẫn bình thường(mình dùng tai phone của mấy dòng w tai nghe đầu nhỏ đó)
cũng đã thử bản Bản sound full 1.1 nhưng nghe loa ngoài có lớn hơn 1 tí tai phone chẳng thấy j làm kĩ lắm rùi đó ..chẳng biết sao nữa
giờ để nó hoàn thiện thì mình làm như nào để mod âm thanh thật chuẩn hả các pro mình khoái vụ này lắm đó mong các pro giúp đỡ em nhưng đừng d8e63 die máy nha ,thấy trên diễn đàn sợ we rùi

sao không ai trả lời giúp tớ vậy nhỉ

handsome_goat

Em mod bằng bản cũ của bác CongVoi post ngay trên mục Stick kìa (M600i), h rất thoải mái, loa ngoài trong hơn, am lượng như cũ. Còn tai nghe quả đáng kinh ngạc, âm to lên 150%, nếu để max thì lôi con tai Sony Ex 082 ra thủng tai nhưng bị rè bass, treble và voice vẫn tạm ổn, để khoảng 60-70% âm là chuẩn đừng chỉnh =D>, 50% cho êm ái dịu dàng :D. Mấy bác toàn lên 1.2 em không ham mấy ;)

titanium82

Mod âm thanh lên có nghe đt được lớn ko mấy pác? con W950i của em nghe tiếng nói chuyện đt nhỏ quá:-??. Bác nào biết mod cái này thì chỉ em lun nha.=D>

Son_Nguyen

Mod âm thanh lên có nghe đt được lớn ko mấy pác? con W950i của em nghe tiếng nói chuyện đt nhỏ quá:-??. Bác nào biết mod cái này thì chỉ em lun nha.=D>

Mod âm thanh lên thì mọi thứ nói chung là ổn hết đấy bạn, nhưng trước hết bạn phải hack được ổ C đã nhé. Bạn có thể tìm đọc bài " Cách hack phone nhanh " có trong forum và làm theo các bước như hướng dẫn là được!!

titanium82

OK. Mình đã hack ổ C rồi và chuyển qua giao diện Iphone lun, giống từ đầu tới đít lun nên cũng thấy hay. Thanks bạn nha.