• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

namzuky

chắc là do bo sim và thẻ của bạn thôi. cần sửa qua mình làm hộ cho 096 978 6501

F

fantasylove

Guest
giúp e con htc desire bị boot loop với ạ

h ko khởi động lên được nữa.chứ boot đi boot lại ở màn hình htc thôi ạ.e search thì thấy bảo phải chạy lại rom gốc.e đã thử vài rom nhưng chả cái nào được ạ.toàn lỗi iD error thì phải.
mỗi cái
RUU_Bravo_hTC_Asia_WWE_1.19.707.7_Radio_32.36.00.2 8U_4.06.00.02_2_release_126179_signed.exe
là qua được cái ID error nhưung lại bị lỗi bootloader ko tương thik ạ.
thông số máy e thế này

các pác giúp e với

duongtieu86

Mình bị nút volume - ,ấn mạnh mới được. Nhiều lúc cũng bực mình .

Last edited by a moderator:

hoangnguyen36

các pác cho e hỏi, e lần đầu dùng htc, định mua htc desire bản thường, nhưng ko hiểu nó có những ứng dụng gì, các ứng dụng mà nó quảng cáo thì ko vấn đề gì, nhưng ko bít con này có cài được từ điển anh - việt và trung - việt không vậy các bác. Mong mọi người đi trước giúp mình câu trả lời nhé! thanks!

venusian

Moderator
các pác cho e hỏi, e lần đầu dùng htc, định mua htc desire bản thường, nhưng ko hiểu nó có những ứng dụng gì, các ứng dụng mà nó quảng cáo thì ko vấn đề gì, nhưng ko bít con này có cài được từ điển anh - việt và trung - việt không vậy các bác. Mong mọi người đi trước giúp mình câu trả lời nhé! thanks!

Từ điển cho Android rất nhiều. Bạn có thể qua Box ứng dụng để tham khảo.
Đơn cử cho bạn từ điển Lạc Việt: http://www.pdaviet.net/showthread.php?143947-MTD-2010-cho-android-Cài-và-sử-dụng!!!

hoangnguyen36

các pác ơi cho e hỏi phát. tình hình là e định mua con htc desire thường, thấy bảo thẻ nhớ của nó là 4gb, e muốn thay bằng thẻ 8gb liệu có lên không? pác nào đã dùng thử qua cho e ý kiến phát, liệu tăng dung lượng thẻ nhớ lên thì nó truy cập dữ liệu có ổn không hay lại ì ạch thì hẹo e quá! pác nào bít chỉ dùm e nha! sớm sắm e nó về ôm ấp phát! thanks!

hoangnguyen36

các bác dùng htc rồi cho e xin ý kiến với ah! e thấy các bác nói đến voucher đi kèm theo hộp máy htc, nó là cái gì vậy và có tác dụng gì hả các bác? có phải cái đấy chỉ có với máy công ty, còn hàng xách tay thì ko có phải ko các bác

Forwin

Cho mình hỏi, khi chụp ảnh xong xem ảnh trên di động thì hình ảnh nét đẹp nhưng khi cop vào máy tính thì hình ảnh lại mờ, không đẹp như xem trên máy. Ai giúp mình với, Thks all!!!

vanjuly

các bác ơi,e mua con HTC Desire này ở Hoàng Hà ko phải hàng FPT .e cứ thỉnh thoảng lại bị cái lỗi là có đt đến là tự nhiên mà hình đen xì,có chuông có rung nhưng ko tài nào chạm vào đâu trên màn hình đc cả vì nó đen thui ah.cũng chả mở máy đc nữa,e lại phải tháo pin bật lại.các bác xem cho e thế là làm sao ah,có phải đem bảo hành ko ah?

các bác ơi,e mua con HTC Desire này ở Hoàng Hà ko phải hàng FPT .e cứ thỉnh thoảng lại bị cái lỗi là có đt đến là tự nhiên mà hình đen xì,có chuông có rung nhưng ko tài nào chạm vào đâu trên màn hình đc cả vì nó đen thui ah.cũng chả mở máy đc nữa,e lại phải tháo pin bật lại.các bác xem cho e thế là làm sao ah,có phải đem bảo hành ko ah?
Nếu mà chưa vọc vạch như úp rom, unlock hay root thì mang ra cửa hàng để họ bảo hành cho yên tâm bạn nhé.

hoangnguyen36

các bác cho e hỏi với, mình có thể tự mua thẻ nhớ về thay cho htc desire thường ko ah? và nếu mua thì lên mua thẻ nhớ của hãng gì, class mấy? e định mua cái thẻ 8 or 16gb. các pác trả lời giúp e với nhé!

milkyway_90ly

các pác ơi cho e hỏi phát. tình hình là e định mua con htc desire thường, thấy bảo thẻ nhớ của nó là 4gb, e muốn thay bằng thẻ 8gb liệu có lên không? pác nào đã dùng thử qua cho e ý kiến phát, liệu tăng dung lượng thẻ nhớ lên thì nó truy cập dữ liệu có ổn không hay lại ì ạch thì hẹo e quá! pác nào bít chỉ dùm e nha! sớm sắm e nó về ôm ấp phát! thanks!

các bác cho e hỏi với, mình có thể tự mua thẻ nhớ về thay cho htc desire thường ko ah? và nếu mua thì lên mua thẻ nhớ của hãng gì, class mấy? e định mua cái thẻ 8 or 16gb. các pác trả lời giúp e với nhé!

HTC Desire thì cũng dùng thẻ microSD như những máy khác thôi, bạn mua cái thẻ nào cắm vào cũng được. Truy xuất dữ liệu nhanh hay chậm thì không phụ thuộc vào dung lượng thẻ mà phụ thuộc vào tốc độ thiết kế của nhà sản xuất thôi. cái này thường thể hiện qua class của thẻ (class 4, 6, 10,v.v...), thẻ cùng 1 hãng thì class càng cao thì tốc độ càng nhanh, nhưng của các hãng khác nhau thì chưa chắc.

Thẻ thì mình thấy có mấy hãng phổ biến là Kingston, Transcend, Sandisk, Samsung, giờ có thêm cái strontium rẻ tiền nhưng chậm. Nói chất lượng cái nào hơn cái nào thì mình cũng chịu, nhưng nói chung là cứ mua cái nào bảo hành càng dài càng tốt. Thẻ xịn thường là bảo hành 5 năm, thẻ lô thì 1-2 năm thôi. Mua thẻ thì khoảng class 4 hoặc 6 là dùng được rồi. Hiện giờ mình đang dùng 1 cái samsung 8g class 6 thấy ổn.

Còn thì 8g hay 16g thì tùy nhu cầu dùng của bạn thôi.

Nên mua thẻ xịn của Sandisk hay Kingston và có thông số Class từ Class 4 trở lên là ok.

hoangnguyen36

các bác cho e hỏi.làm thế nào để gỡ bỏ phần mềm go sms pro trên máy htc desire S. e nó cứ hiện cái tin nhắn ra ngoài màn hình, bxa nhìn thấy thì toạch. thanks các pác trước!

các bác cho e hỏi.làm thế nào để gỡ bỏ phần mềm go sms pro trên máy htc desire S. e nó cứ hiện cái tin nhắn ra ngoài màn hình, bxa nhìn thấy thì toạch. thanks các pác trước!
Bạn vào Settings/Apps hay có ứng dụng TaskManager thì vào phần Advance đó, và nhấn vào ứng dụng và chọn Uninstall là được.

milkyway_90ly

Go SMS co' chức năng không hiện preview tin nhắn ngoài màn hình mà bác ơi.
Bác mò trong phần setting của nó có đấy.

hoangnguyen36

các bác cho e hỏi, máy e ko chơi game nhìu, nhưng mới lấy đc 1 tuần mà nó có 3 lần bị tắt máy, tự nhiên tắt, có lúc bật lại đc, có lúc phải lắp lại pin mới bật lại đc. như vậy có phải là bị lỏng pin ko hay bị làm sao. ah, còn 1 điều nữa là thỉnh thoảng cái hình cục pin ko hiện dung lượng mà lại hiện hình cục pin và một dấu chấm than. như vậy là làm sao hả các bác, huhuhu.

các bác cho e hỏi, máy e ko chơi game nhìu, nhưng mới lấy đc 1 tuần mà nó có 3 lần bị tắt máy, tự nhiên tắt, có lúc bật lại đc, có lúc phải lắp lại pin mới bật lại đc. như vậy có phải là bị lỏng pin ko hay bị làm sao. ah, còn 1 điều nữa là thỉnh thoảng cái hình cục pin ko hiện dung lượng mà lại hiện hình cục pin và một dấu chấm than. như vậy là làm sao hả các bác, huhuhu.
Bạn Factory reset lại xem còn lỗi đó không nhé. Chú ý backup dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

piecessg

Làm sao để trở về ROM ship 2.2 cho Desire. Anh xem giúp dùm

Cụ thể là máy mình đã nâng cấp lên bản ROM 2.3, nhưng hiện tại bản này chưa root được . Vậy bạn nào biết các đưa về bản ROM 2.2 giúp mình với