• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

hoang2601

mình mới up rom này :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1526831
chạy xong khởi động lại thì màn hình ra cái chữ HTC xong đứng luôn, ai biết chỉ mình với
cho mình hỏi các bước này là sao
Full wipe before install.
CM7/r2 Hboot or Stock HBOOT
EXT4 Partition for A2SD. Latest radio and RIL.
TouchScreen Driver in recovery.

1.Full wipe before install: bạn vào recovery chọn wipe data, wipe cache. Vào advanced: chọn wipe dalvik cache, và wipe battery stats.
2. CM7/r2 Hboot or Stock HBOOT: rom này cần H boot gốc hoặc CM7/r2.
3.google.

yeskia

Moderator

nguyenthang81

Ai gặp trường hwopj nhwu em chưa, cứ vao menu hoặc nhắn tin là thanh thông báo ở trên cùng màn hình cứ tự hiện ra nháy nháy, phải tắt màn hình bật lại mới sủ dụng được chức năng khác. ai có cách khắc phụ giúp em với

eoi775

Pro nào cho hỏi tí,mình sai HTC desire hàn quốc thì mỗi lần muốn mở màn hình lên phãi bấm phím nguôn mới đc,còn bấm mấy phím ở như manu,home,search,black thì màn hình nó ko hiện lên.Pro nào có cách nào làm cho bấm mấy phím đó màn hình nó hiện lên ko.Thanks

hoang2601

Pro nào cho hỏi tí,mình sai HTC desire hàn quốc thì mỗi lần muốn mở màn hình lên phãi bấm phím nguôn mới đc,còn bấm mấy phím ở như manu,home,search,black thì màn hình nó ko hiện lên.Pro nào có cách nào làm cho bấm mấy phím đó màn hình nó hiện lên ko.Thanks

Up rom khác.. Tôi cũng HTC desire Hàn quốc. Giờ đang dùng Rom MIIU 2.3.9 Cực ổn định, pin tốt : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957291

thuthuy11

Cần các bác giúp đỡ để HTC dùng mạng 3G

Tình hình là e mới up rom cho chú Desire của e bằng rom update-cm-7-20120312-NIGHTLY-bravo-signed của CyanogenMod. Nhưng không biết làm cách nào để dùng 3G vào mạng khi không có Wifi. Có bác nào biết chỉ cho e với :(
http://download.cyanogenmod.com/?device=bravo

eoi775

Up rom khác.. Tôi cũng HTC desire Hàn quốc. Giờ đang dùng Rom MIIU 2.3.9 Cực ổn định, pin tốt : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957291

Mình sài rom nighlys 2.3.7 thấy ngon rồi,nhưng chĩ bấm màn hình sáng = nút nguồn và nút cảm ứng trackbol thôi,còn 4 phím cứng kia bấm ko sáng lên đc,mình sài ốp lưng hơi dày nên bấm nún nguồn toàn = móng tay 1 ngày k biết bấm bao nhiêu lần ,còn nút traclbol cảm ứng thì lún sâu quá khó bấm quá,tính kiếm phần mềm nào mà có thể sữ dụng nút menu hay home,black ,search bấm nó phát đễ nó sáng màn hình.Lên google search thì có pm wake all,agile lock,anyunlock.Mình cài qua hết rồi k phần mềm nào mà mở = phím như mình nói đc,thây mấy HTC desire thường mở bằng nút nào cũng đc hết mà sao htc desire hàn quốc kì quá,mong mấy pro giúp

coxanh248x

Thắc mắc Goldcard HTc a8181

-moi vao nghề nên em hỏi các bác 1 tý:
1 là: em đã up room(s-off+hack root+up room.. ) qua recovery roi thì có phải dùng gold card nữa không .và dùng gold card có cần thiết không? cảm ơn mọi ngươì

coxanh248x

[Help] Giúp em Move App-->SD card ( máy đã ROOT )

Vì dung lượng bộ nhớ room htc bravo chỉ có 512mb nên cài được rất ít ứng dụng và game nên em mạo muội lập topic này xin mọi người cứu giúp để có thể move 100% dung lượng app sang thẻ nhớ .em cũng đã tham khảo qua bác gu gồ rồi nhưng mọi bài viết đọc lôm côm khó hiểu. vì vậy mong các bác chỉ giáo từ từ cho dễ hiểu có image thì càng tốt ( em gà con mới tập gáy :( ) em xin chân thành cảm ơn .mong các bác REPLY MAX SPEED

nhoc_votink

các bác ơi..cho em hỏi thế này ạ
htc desire của em đã nâng cấp lên 2.2.2 qua OTA..nhưng mà 2.2.2 lại không cài đc morelocale2..
nên em muốn up lại rom ship 2.2.0 cho em nó đc không ạ
nếu đc thì em up lại bằng cách tải rom ship , đổi tên thành PB99IMG.zip , nhét vào thư mục gốc trong thẻ rồi vào recovery up lại đc không ạ
máy em mới root + có recovery rồi ạ

em cảm ơn các bác..!

chithanh2904

máy mình cũng vậy, liệt 2 phím volume rồi. không biết sửa ở đâu, có mắc ko, vì là hàng xách tay.

giang150878

nhờ các anh em giúp đở minh mới mua máy HTC desire a8183 nó cứ báo lỗi limited service không có sống, xin các anh em chỉ giúp khắc phục cám ơn nhiều lắm

ptqhp

Các bác cho em hỏi tý : máy em đang dùng bình thường tự nhiên sáng nay khi gọi đi ( cả khi gọi đến) thì chỉ có em nghe được tiếng người ta ,nhưng người ta không nghe được tiếng của em.Em đã restart bằng cách tháo pin máy nhưng cũng không đươc. Rất mong các bác chỉ giáo,xin cám ơn!

Em là Mem mới của Bõ desire ! Cần cao thủ hứong dẫn

trc e có xài 1 cai milestone nhưng hư cảm biến nên bán và chuyển qua désire xài =D>
1 số thắc mắc của em về Á8181 là :
- em kiểm tra Hboot ( volume down + power ) thì là bản 0.93 ==> nhưng em ko thấy hửong dẫn để root e nó , các cao thủ cho em link để e ngồi ngâm cứu
- gold card : em đọc của chú PhamQuang thì hơi hơi hiểu , có tác dụng để cứu brick có đúng hay ko ?
- up rom cần qua các bứoc nào ? đang thắc mắc 8-|
- Á8181 brick có thuốc RSD như milestone hay ko ?
==> ace hứong dẫn để e vọc vạch e nó

e mới dùng con desize nên hơi thiếu kiến thức mong các bác cho hướng dẫn cho e cách flash hboot với.e thấy bảo trong recovery có hboot mà e tìn ko ra .e đọc mà hoa hết cả mắt vẫn chưa làm dc.thank các bác.hoặc có link nào hướng dẫn cụ thể cho e với.

illusi0n

e mới dùng con desize nên hơi thiếu kiến thức mong các bác cho hướng dẫn cho e cách flash hboot với.e thấy bảo trong recovery có hboot mà e tìn ko ra .e đọc mà hoa hết cả mắt vẫn chưa làm dc.thank các bác.hoặc có link nào hướng dẫn cụ thể cho e với.
bạn vào http://alpharev.nl/ down Hboot muốn flash về (down file .zip nha) để nguyên ko giải nén và đổi tên thành PB99IMG
Vào chế độ bootloader nó sẽ tự load thẻ nhớ và hỏi có muốn flash HBoot ko.Chọn yes. Xong chọn yes tiếp để reboot.
Cho mình hỏi máy mình pin cứ khoảng 30% là nó tắt nguồn luôn.Cắm sạc mở lên thì chỉ còn 0%.
Bác nào biết nguyên nhân không?

illusi0n

các bác ơi..cho em hỏi thế này ạ
htc desire của em đã nâng cấp lên 2.2.2 qua OTA..nhưng mà 2.2.2 lại không cài đc morelocale2..
nên em muốn up lại rom ship 2.2.0 cho em nó đc không ạ
nếu đc thì em up lại bằng cách tải rom ship , đổi tên thành PB99IMG.zip , nhét vào thư mục gốc trong thẻ rồi vào recovery up lại đc không ạ
máy em mới root + có recovery rồi ạ

em cảm ơn các bác..!
Bác đổi tên thành PB99IMG.zip thì vào chế độ bootloader nó sẽ tự hỏi là có muốn up ko.Không cần phải dô recovery

illusi0n

Có bác nào xài pin dung lượng cao cho mình ý kiến và cái địa chỉ bán uy tín xài tốt được không?