• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

beliveandhope

HTC Disire rút sạc bị khởi động lại

Chào các bác.
Hiện chú Desire của em bị 1 lỗi hơi quái chiêu, em đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy bác nào từng bị. Em nêu ra xin các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo xem xử lý thế nào.
Khi đang sạc bằng sạc pin chuẩn của Desire, em rút jack cắm ra khỏi máy thì bị khởi động lại điện thoại. Nhưng cũng đang sạc, em rút điện rồi rút jack cắm thì lại không sao.
Các bác giúp em với.

venusian

Moderator
Chào các bác.
Hiện chú Desire của em bị 1 lỗi hơi quái chiêu, em đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy bác nào từng bị. Em nêu ra xin các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo xem xử lý thế nào.
Khi đang sạc bằng sạc pin chuẩn của Desire, em rút jack cắm ra khỏi máy thì bị khởi động lại điện thoại. Nhưng cũng đang sạc, em rút điện rồi rút jack cắm thì lại không sao.
Các bác giúp em với.

Bạn đang dùng Rom gì. Đã thử up lại Rom khác chưa.

vthagl

Có bạn nào sài rom MildWild ko? mình update lên rồi vào market để cài thì bị báo lỗi 492. Không khắc phục được và cài thử các rom khác đều vào đến màn hình joker "why so serious" rồi đứng đó. với cho mình hỏi rom 2.3.7 rồi mình cài thấp hơn có được ko? cảm ơn nhé

Mình đang xài rom MildWild đây. Mọi việc đều mượt mà. Là rom đáng để xài.

beliveandhope

Em lúc đầu dùng Stock rom, sau up rom Miui vẫn bị tình trạng đó. Em up tiếp các version khác của rom miui đều bị, miui-au, xj đều bị như thế.
Lỗi này xảy ra sau khi máy của em bị brick. Sau khi giải quyết xong vấn đề brick thì nó bị lỗi này đồng thời thỉnh thoảng chập cheng ở khâu kết nối USB với máy tính.

quangloiat

Bạn nào rành có thể giải thích thêm về tiện ích, công dụng của phần mềm Android Flasher cho mình cũng như các bạn khác rõ hơn ko? Cám ơn!

venusian

Moderator
Em lúc đầu dùng Stock rom, sau up rom Miui vẫn bị tình trạng đó. Em up tiếp các version khác của rom miui đều bị, miui-au, xj đều bị như thế.
Lỗi này xảy ra sau khi máy của em bị brick. Sau khi giải quyết xong vấn đề brick thì nó bị lỗi này đồng thời thỉnh thoảng chập cheng ở khâu kết nối USB với máy tính.

Bạn dùng Rom Ship rồi mà vẫn thế. Mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề rồi.

beliveandhope

Bạn dùng Rom Ship rồi mà vẫn thế. Mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề rồi.

Vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này không bác. Hôm trước em up ROM MIUI-AU ICS để xem có khắc phục được không nhưng hiện giờ kết nối USB-Storage thì máy báo không nhận diện được thiết bị. Các bác xem giúp em có cách nào khắc phục được không.

heo_bk

Vấn đề kết nối mạng với Desire

Tình hình là mới mua con này. Lên cty vào mạng chơi. Nhưng mạng cty lại bắt cài đặt proxy. Loay hoay mãi mà vẫn không tìm thấy chỗ cài đặt. Có pro nào biết cách cài đặt proxy cho Desire xin chỉ giáo với. Thank

hungcao

Sao con Desire của mình Mic nói nhỏ quá. bên kia nghe nhỏ lắm. Có cách khắc phục không mọi người

stealther

tình hình là máy e xài cũng đc khoảng 1 năm. Bây h trong thư mục gallery khi e lướt lướt xem hình đc vài cái thì nó báo lỗi ko nhận đc thẻ nhớ. Phải đợi nó đọc thẻ nhớ lại. Mà đọc lại xong tình trạng vẫn như cũ. Giúp e với nó bị lỗi gì vậy?

adf

có ai giúp mình khắc phục lỗi sóng chập chờn khi bật chế độ 3g không vậy ,đã test trên hơn 5 bản radio khác nhau nhưng vẫn bị

hieunguyenhp239

Em mới dùng HTC desire. muồn biết 1 số điều . các pro giúp em vs

Có bác nào rảnh giúp em vấn đề này vs... HTC của em đang ở android 2.2 . Em thấy trên trang của HTC có bản 2.3 . Em muốn úp 2.3 nguồn link như vậy thì có cần phải cài s-off , root... gì ko ạ.
Nếu cần thiết thì các anh cho em xin cái trình tự được không ạ....
Em là member mới. rất mong được giúp đỡ.. thanks

rất mong được giúp đỡ ạ..

wetwet1211

Em bị vấn đề này đau đầu quá nhờ các bác giúp đỡ:
Tình hình lỗi của em thế này: máy em HTC Desire bị lỗi không hiện tên người gọi đến (nhưng có trong danh bạ đàng hoàng nhé), em nghe nói sử dụng SKtool sẽ giãi quyet dược. Tuy nhiên có cách nào khắc phục không? Cuoc gọi đến và cả trong tin nhăn luôn không hiện tên nhé toàn hiện +8409...... không ah. Xin các cao thủ giúp đỡ

loading1503

hix, mình không biết up rom ntn cả, mới xài android thôi, có ai hướng dẫn tận tình hoặc có link topic hướng dẫn không share mình với :(

thoxayhn

Cho mình hỏi là máy mình đang dùng rom cook 2.3.3 giờ mình muốn up rom cook 2.2 khác thì chỉ cần wipe all rồi flash rom mới thôi ah?

djdainee

Con HTC DESIRE A8181 của e bị trắng màn hình ??

các a cho em hỏi con HTC DESIRE A8181 của e đag nghe nhạc tự nhiên màn hình trắng xóa nhưng vẫn nghe nhạc và dùng đc các chức năng như bt .. e muốn hỏi bị lỗi gì vậy ?? .. các a giúp e với :(