• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

silverfox17

Mí bạn ui cho mình hỏi cái này,mí hum trước mình cắm cáp vào máy thì thấy nó cho kết nối,hum wa mình zọc zọc máy rùi vào application stop vài chươg trình mà mình cũg chả bít nó là j (mới xài lần đầu mà),h máy nó ko cho kết nối nữa,làm sao h.Ai bít cách kết nối lại chỉ mình với

Kenji1992

Mí bạn ui cho mình hỏi cái này,mí hum trước mình cắm cáp vào máy thì thấy nó cho kết nối,hum wa mình zọc zọc máy rùi vào application stop vài chươg trình mà mình cũg chả bít nó là j (mới xài lần đầu mà),h máy nó ko cho kết nối nữa,làm sao h.Ai bít cách kết nối lại chỉ mình với

vào setting = connect to pc - tick vào cái ask me . sau đó kết nối lại thử xem khi kết nối nó báo cho bạn biết hok . nếu hok thì factory lại máy

silverfox17

vào setting = connect to pc - tick vào cái ask me . sau đó kết nối lại thử xem khi kết nối nó báo cho bạn biết hok . nếu hok thì factory lại máy

mình thử rùi nó ko báo j bạn ui,mà factory máy sao,mình mới xài máy lần đầu,bạn thông cảm T^T

venusian

Moderator
mình thử rùi nó ko báo j bạn ui,mà factory máy sao,mình mới xài máy lần đầu,bạn thông cảm T^T

Factory là mình khôi phục lại cài đặt ban đầu của bản ROM.
Bạn có thể vào settings và chọn khôi phục cài dặt gốc nhé.

Chỉnh sửa cuối:

silverfox17

Factory là mình khôi phục lại cài đặt ban đầu của bản ROM.
Bạn có thể vào settings và chọn khôi phục cài dặt gốc nhé.

ẸC,nếu vậy mấy cái chương trình cài mí ngày wa cũg mất hết hả pạn.T^T có cách khác khắc fục ko bạn ui. T^T

venusian

Moderator
ẸC,nếu vậy mấy cái chương trình cài mí ngày wa cũg mất hết hả pạn.T^T có cách khác khắc fục ko bạn ui. T^T

Đung vậy. Sạch sẽ luôn. Ứng dụng cài vào bạn có thể backup lại đc mà.
khắc phục bây giờ thì bạn thử kiểm tra lại cáp kết nối xem sao, hoặc đổi sang một cái cáp mới. Hay cổng usb của máy tinhd có bị lỗi ko. Thươmgf thì bạn vào settings đóng các ứng dụng lại thì một số chương trình khi khởi động lại nó sẽ tự chạy lại. Bạn tắt máy đi và khởi động lại xem sao.

silverfox17

Đung vậy. Sạch sẽ luôn. Ứng dụng cài vào bạn có thể backup lại đc mà.
khắc phục bây giờ thì bạn thử kiểm tra lại cáp kết nối xem sao, hoặc đổi sang một cái cáp mới. Hay cổng usb của máy tinhd có bị lỗi ko. Thươmgf thì bạn vào settings đóng các ứng dụng lại thì một số chương trình khi khởi động lại nó sẽ tự chạy lại. Bạn tắt máy đi và khởi động lại xem sao.

hic,mình xin bạn cái yh nha,mình lần đầu xài nên chả bít backup làm sao.Bạn cho mình yh chát hỏi cho tiện.cảm ơn bạn nhìu ^^

silverfox17

Tình hình là mới thả 1 số file word vào máy để đọc khi rãnh,đã đọc xog nhưg trog ctrình quickoffice ko mò ra dc chổ nào để xoá nó đi.ACE giúp mình zới.À đừg chỉ mình cách kết nối zô pc rầu xoá nhá,máy mình bị lỗi j òi,kết nối nó ko hiện bỉu tượg usp =>ko kết nối dc. T^T

Chỉnh sửa cuối:

stealther

Máy mình khi đang tải game thì nó hết bộ nhớ, định xóa bớt vài cái nhưng nó tự động restart máy lại và nó cứ hiện cái dòng chữ quietly brilliant hoài. Máy như vậy là lỗi gì vậy giúp mình khắc phục với
Àh máy mình đã root rồi nhưng chưa có up rom nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

petertam

cho mình hỏi sao con desire minh chỉ up dc rom dưới 100MB cho dù đã phân vùng thẻ nhớ rùi,làm đi làm lại bao nhiêu lần rùi mà ko dc?

thiendinh789

mấy bạn cho mình hỏi là mình xài Desire màu trắng bản Rom 2.2 đã root, nhưg mình cài Titanium backup để xóa app hệ thống sau nhưg ko dc, máy cứ reset lại mà app vẫn còn. Máy mình hiện cài rất it app nhưg đa số đều bắt cài trên bộ nhớ máy, ko cho move vô thẻ nên bất tiện quá, còn trống có 15MB

venusian

Moderator
mấy bạn cho mình hỏi là mình xài Desire màu trắng bản Rom 2.2 đã root, nhưg mình cài Titanium backup để xóa app hệ thống sau nhưg ko dc, máy cứ reset lại mà app vẫn còn. Máy mình hiện cài rất it app nhưg đa số đều bắt cài trên bộ nhớ máy, ko cho move vô thẻ nên bất tiện quá, còn trống có 15MB

Bạn thử dùng cái này đi
http://www.pdaviet.net/showthread.p...VE-ỨNG-DỤNG-REMOVE-VÀ-BACKUP-CÁC-APP-HỆ-THỐNG

luckystar_t9x

Mọi người ơi!..mình mới mua 1 con HTC desire s.... cho mình hỏi về phần sms ấy..mới mua zề dùng vẫn bình thường..hok biết bấm nhầm cái j mà mình xoay ngang bàn phím hok đc nữa, chỉ đc để dọc mà bấm thôi..hichic... Với lại như máy bình thường là 1 tin nhắn là 160 ký tự sao máy mình chỉ có 80 nhỉ?.. Các bạn chỉ giúp mình khắc phuc với...thank mọi ng nhaaaaaa...:x..:x..:x..

commander_HTC

Mọi người ơi!..mình mới mua 1 con HTC desire s.... cho mình hỏi về phần sms ấy..mới mua zề dùng vẫn bình thường..hok biết bấm nhầm cái j mà mình xoay ngang bàn phím hok đc nữa, chỉ đc để dọc mà bấm thôi..hichic... Với lại như máy bình thường là 1 tin nhắn là 160 ký tự sao máy mình chỉ có 80 nhỉ?.. Các bạn chỉ giúp mình khắc phuc với...thank mọi ng nhaaaaaa...:x..:x..:x..

Với chế độ xoay ngang màn hình, bạn vào settings>display> tick vào auto-rotate screen để kích hoạt tự động xoay màn hình, bình thường 1 sms đúng là 160 ký tự, bạn thử xem lại có edit bằng tiếng việt không, vì nếu edit bằng TV thì các bit dấu sẽ được tính như là 1 ký tự đấy.

dangkikhowa9

cần giúp đỡ , chia sẻ kinh nghiệm cho htc desire

hôm kia ra đường , tự nhiên lụm dc em htc desire , lần đầu sử dụng android , về tò mò tọc mạch mà mãi vẫn ko biết sử dụng thế nào nên lên đây ôm hi vọng dc giúp đỡ 1 số vấn đề sau :-?
- Mình muốn cài game , nhưng do nhà ko có wifi , lại ngại đến chỗ cafe wifi tốn tiền nên muốn cài game theo cách thủ công , 1 số game ko có data thì mình cài dc , còn những game có data thì lúc mình down data từ pc rồi gửi qua đt = bluetooth thì chả biết bỏ cái thư mục đó ở đâu trong SD card nữa :( , vào quản lí ứng dụng -> thẻ nhớ thì trống trơn , chả hiểu bỏ vào thé nào :( , vả lại sao mình ko chuyển dc game sang thẻ nhớ nhỉ :( , ai biết thì hướng dẫn chi tiết cho mình vụ này phát :(
- HTC desire có chức năng khóa máy = mật khẩu ko , mình vào security thì chỉ có khóa mật mã gì đấy ... mình muốn khóa 1 số mục như nhạc , video = mật khẩu thì phải làm thế nào :(
- Ai có từ điển pháp-việt ngon , có sound với phần mềm yahoo thì share và hướng dẫn cách cài cho mình với :(
Sr mod vì lập topic linh tinh thế này nhưng topic hỏi đáp trên đấy vắng vẻ quá , lập riêng topic thế này cho gây sự chú ý , mod cho mình sống nha >:)