• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

dng

vào SMS, ấn menu, vào setting, phần SMS setting sẽ có cái stick vào report

Cái này mình bật rồi nhưng chức năng report nó vẫn ko hoạt động. Ko biết là bị lỗi gì!

leech

thế thì có thể do bản rom 2.3 lỗi SMS 3.0, các bản ROM 2.3 mới đã fix được lỗi này

stealther

Mình cài thêm phần mềm tin nhắn handcent nhưng khi có tn tới thì nó hiện cả từ tin nhắn mặc định và handcent luôn. Có cách nào bỏ tin nhắn mặc định đc ko vậy các bác

Mountain8x

Mình cài thêm phần mềm tin nhắn handcent nhưng khi có tn tới thì nó hiện cả từ tin nhắn mặc định và handcent luôn. Có cách nào bỏ tin nhắn mặc định đc ko vậy các bác

Vào setting của tin nhắn mặc định, off cái notifi đi bạn ạ

mikoha

các bác cho mình hỏi, từ khi mình up lên bản ROM 2.3 thì ko nhận sim viettel được nữa, hễ đút sim vào thì hiện báo lỗi FC cái j android.phone j j đó hoài hà.các bác có biết đó là do đâu ko?
làm thế nào để hết ah?

troly

Well-Known Member
các bác cho mình hỏi, từ khi mình up lên bản ROM 2.3 thì ko nhận sim viettel được nữa, hễ đút sim vào thì hiện báo lỗi FC cái j android.phone j j đó hoài hà.các bác có biết đó là do đâu ko?
làm thế nào để hết ah?

Có thể do lỗi của bản rom, bạn up lại bản rom khác xem. Tình hình hiện nay desire chưa có 2.3 chính thức, xài 2.3 chỉ là các bản cood thôi, lỗi là binh thường.

phuongthuy_psp

Các Bác cho e hỏi tý, E mới up rom MIUI cho con Desire của e. pin dùng từ sáng còn 58%, e ngủ trưa dậy thì còn 25% trong khi máy e ko dùng gì cả tắt tát cả các kết nối rồi, e cũng chưa lắp sim vào máy . Các Bác giúp e tình trang trên với e bị 2 hôm rồi . Cám ơn các Bác nhìu .

hungweb

Khởi động không lên

Mình mới flash lại bản RUU_Bravo_Froyo_HTC_WWE_2.29.405.5_Radio_32.49.00.32U_5.11.05.27_release_159811_signed sau khi flash được 100% nó báo lỗi mình không để ý ấn phím exit và trên màn hình máy thấy màn hình flash htc nó chạy đến 100% chỗ hình tam giác chấm than thì phải. Đợi mãi nó không reset lại. Mình đã tháo pin ra thấy máy rung và lắp pin lại sau đó ấn phím khởi động lên thì không khởi động được. Hiện tại màn hình đen khởi động bình thường ko lên, khởi đông + volum down không lên, đã thử bỏ thẻ nhớ ra rồi nhưng vẫn ko lên màn hình. Bạn nó biết trường hợp này giúp mình với

dng

Máy mình kết nối mạng thỉnh thoảng có dowload file update mấy chục MB về, nhưng lần nào cũng ko update thành công, luôn báo lỗi. Không biết lý do tại sao?

Mountain8x

[DESIRE] Lỗi khi up Rom Ship

Tình hình là nghe nói sắp có Rom 2.3 nên mình up về Rom ship cho con Desire của mình.
Nhưng không hiểu sao khi đến đoạn Sending thì nó lại báo là như hình này :

Máy mình đã tạo GoldCard, đã Ship S-off. :(

ferick

các pro cho mình hỏi là sms con desire của mình chỉ có 80 ký tự. chỉnh ở đâu để đc 160 ký tự vậy ?????
và desire có cách restart lại máy bằng phím cứng ko (vì thi thoảng máy đơ toàn phải tháo pin ra thôi) ???

luxiao1991

[Khẩn Cấp] Cứu giùm em con Desire

Các bác cứu em với em cho đang tập tành resize nand thì thằng cu con em nó rút cục pin máy em em ra
bây h thì nó thành thế này luôn rồi ạ :((

bâyh giờ em không biết làm thế nào nữa :((
ai cứu em với ạ :((

honey_is_angel

giúp em root với

tình hình là mới chuyển qua HTC xài, anh em chỉ giúp em cách root 2.3.3 với, tìm hoài không thấy

Kenji1992

Các bác cứu em với em cho đang tập tành resize nand thì thằng cu con em nó rút cục pin máy em em ra
bây h thì nó thành thế này luôn rồi ạ :((

bâyh giờ em không biết làm thế nào nữa :((
ai cứu em với ạ :((

tháo pin ra và khởi động lại , nếu không được bạn úp lại rom ship và làm lại nha bạn
tình hình là mới chuyển qua HTC xài, anh em chỉ giúp em cách root 2.3.3 với, tìm hoài không thấy

ở bên ngoài trên các topic chú ý bạn đọc và làm theo hướng dẫn nha

comet85

các bác cho e hỏi về mấy cái phím cứng của e đi dai này với. muốn reset lại máy thì ngoài tháo pin ra ấn j hả các bác. thank nhiều nhiều..

kioshino

Dear các anh em
Mình có 1 thắc mắc muốn nhờ đc tư vấn giúp, (sau khi đã search và mò mẫm không thấy, hoặc vô tình thấy mà do mình noob quá nên không biết).
Hiện mình đang dùng con HTC Desire, máy được người quen cho, khi lấy về thì máy đã có sẵn bản Rom Cook 2.3.3 của LeeDroid HD mới nhất. Và thẻ nhớ 8Gb đã được cài thêm extend 1Gb, mình format toàn bộ (kể cả phân vùng extend thì máy không lên nữa luôn, kẹt ở fastboot và recovery). Sau khi mày mò và tìm mọi thread liên quan ở đây và xda vẫn làm không được. Mình chạy thử cả Rom Ship cũng không được. Mình đã nhờ được 1 bro làm giúp và đã chạy lại được 2.3.4 như cũ.( vào đọc thông tin thì đã thành desire HD)
Nhưng vấn đề là nếu không có thẻ nhớ máy sẽ ko lên được, mình hiểu nôm na là Android đã được cài lên thẻ nhớ chứ ko phải máy, thế nên nếu lỡ như thẻ nhớ hỏng hay sao đó thì máy mình cũng không lên được. Mình có hỏi thì bro ấy bảo là dùng cái này ổn định hơn, nhưng mình thì mún về 2.2 gốc cho nó nhanh và ổn định.
Các bác có thể hướng dẫn giúp hay cho mình link nào có thể xử lý vụ này được không? Hiện mình không dám chạy Rom Ship hay làm gì khác vì sợ lại bị như cũ. Mình cần máy mình trở về 2.2 gốc, và máy tự khởi động và hoạt động không liên quan gì thẻ nhớ nữa.
Thanks mọi người.

Kenji1992

Dear các anh em
Mình có 1 thắc mắc muốn nhờ đc tư vấn giúp, (sau khi đã search và mò mẫm không thấy, hoặc vô tình thấy mà do mình noob quá nên không biết).
Hiện mình đang dùng con HTC Desire, máy được người quen cho, khi lấy về thì máy đã có sẵn bản Rom Cook 2.3.3 của LeeDroid HD mới nhất. Và thẻ nhớ 8Gb đã được cài thêm extend 1Gb, mình format toàn bộ (kể cả phân vùng extend thì máy không lên nữa luôn, kẹt ở fastboot và recovery). Sau khi mày mò và tìm mọi thread liên quan ở đây và xda vẫn làm không được. Mình chạy thử cả Rom Ship cũng không được. Mình đã nhờ được 1 bro làm giúp và đã chạy lại được 2.3.4 như cũ.( vào đọc thông tin thì đã thành desire HD)
Nhưng vấn đề là nếu không có thẻ nhớ máy sẽ ko lên được, mình hiểu nôm na là Android đã được cài lên thẻ nhớ chứ ko phải máy, thế nên nếu lỡ như thẻ nhớ hỏng hay sao đó thì máy mình cũng không lên được. Mình có hỏi thì bro ấy bảo là dùng cái này ổn định hơn, nhưng mình thì mún về 2.2 gốc cho nó nhanh và ổn định.
Các bác có thể hướng dẫn giúp hay cho mình link nào có thể xử lý vụ này được không? Hiện mình không dám chạy Rom Ship hay làm gì khác vì sợ lại bị như cũ. Mình cần máy mình trở về 2.2 gốc, và máy tự khởi động và hoạt động không liên quan gì thẻ nhớ nữa.
Thanks mọi người.

mỗi bản rom chỉ tương thích với thẻ nhớ mà bạn đã cài đặt bản rom dó . về tính chất thì theo như mình đã dùng cũng khá khá lâu là rom ship nhiều khi hok ổn định hơn rom cook bạn à . nếu hboot của bạn là 0.93 thì máy bạn chạy rom ship của châu âu , bạn chỉ cần tạo gord card và vào fastboot và chạy thôi . bạn tìm rom này nha Bravo_Froyo_hTC_2.29.405.5_Radio_5.11.05.27
các bác cho e hỏi về mấy cái phím cứng của e đi dai này với. muốn reset lại máy thì ngoài tháo pin ra ấn j hả các bác. thank nhiều nhiều..

bạn vào setting và khôi phục cài đặt gốc thôi ...