• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

DUYAT

đó là tạp tin mình đưa kèm, mình vào bình thường mà, bạn xem lại thử

DUYAT

bạn commander_HTC xem lại giùm mình tâp[j tin mình gởi kèm có sao ko? mình vào vẫn bình thường mà, thank

DUYAT

có ai biết bản kernel nào tốt cho rom 2.3 ko xin chỉ giúp, mỗi lần chuyển file là lâu kinh khủng, mình đã dùng 2.6.35 và 2.6.37 nhưng ko ăn thua, xin ai biết chỉ giúp, thank

mikoha

Hix,hix, cần giúp đỡ gấp ạh,mình đang xài bản ROM 2.3.3 Oxygen 2.0.1 GRI40 radio 5.10.05.23, sao nghe gọi bất thường quá,nhiều lúc thấy sóng dt đầy nhóc mà chẳng gọi đi đâu được,và cũng ko ai gọi mình được (tự test rùi,xài 1 cái dt khác để kế bên luôn mà ko gọi qua được) vậy là bị làm sao vậy các bác?
lỗi radio hay do rom?ah,bản này xài hao pin wa trời phải ko?

troly

Well-Known Member
Hix,hix, cần giúp đỡ gấp ạh,mình đang xài bản ROM 2.3.3 Oxygen 2.0.1 GRI40 radio 5.10.05.23, sao nghe gọi bất thường quá,nhiều lúc thấy sóng dt đầy nhóc mà chẳng gọi đi đâu được,và cũng ko ai gọi mình được (tự test rùi,xài 1 cái dt khác để kế bên luôn mà ko gọi qua được) vậy là bị làm sao vậy các bác?

Bạn qua đây tham khảo thêm đi, chụi khó đọc nhiều thì mới thấm được đó bạn ơi!

n78nokia

Làm thế nào để biết máy đã ROot hay chưa????
Mình mua lại máy cũ của ng khác ko biết kiểm tra máy đã root chưa thì làm thế nào? các bác chỉ giúp mới sài chưa bít gì

tuandm

Các Bác cho em hỏi chút. Em HTC Desire của em thỉnh thoảng nó cứ hiện dòng thông báo lên màn hình "Phần mềm của bạn đã hết hạn sử dụng" khó chụi quá mà em chưa biết khắc phục. Một vấn đề nữa là hôm vừa rồi vào Internet em cũng ko nhớ rõ lúc đó có lỗi gì đó nên phải đóng Internet thế là từ đấy đến giờ cứ chạy Internet là có thông báo "Rất tiếc! Ứng dụng Internet đã dừng ko như mong muốn. Vui lòng thử lại" rồi nó bắt đóng bắt buộc. Em mới dùng Endroid chưa rành lắm mong các anh em chỉ giúp. Cám ơn nhiều!

caolanghet

Làm thế nào để biết máy đã ROot hay chưa????
Mình mua lại máy cũ của ng khác ko biết kiểm tra máy đã root chưa thì làm thế nào? các bác chỉ giúp mới sài chưa bít gì

Bạn mở danh sách các ứng dụng ra nếu thấy có ứng dụng tên là superuser với logo là hình đầu lâu bắt chéo thì có nghĩa là máy đã root rồi.

Chỉnh sửa cuối:

n78nokia

Bạn mở danh sách các ứng dụng ra nếu thấy có ứng dụng tên là superuser với logo là hình đầu lâu bắt chéo thì có nghĩa là máy đã root rồi.

Mình mở ứng dụng ra thì không thấy superuser nhưng mình dùng Astro Manager thì thấy thư mục Sys và System trên máy thì không biết thế nào nhỉ?

vuidoi

Cái này giống như bạn dùng mạng 3G nên nhiều khi ROM lởm nó dở chứng hay sao ấy. Mình cũng bị giống kiểu đó, sóng lên cao tít, nhưng ai gọi tới cũng không được.Khi chuyển về 2G thì gọi tới bình thường. Mà cùng 1 chỗ nhé.Lỗi không phải do Radio đâu bạn ạ. Mình thử tất cả các bản radio gần nhất và vài ba bản Rom.Xong tóm lại được 1 phát rằng. Sóng 3G nhiều khi nó lởm hơn 2G khi để không hoạt động đấy. Kiểu như khi mở máy dùng 3G thì bình thường,nhưng khi tắt máy thì 3G nó tịt ngỏm luôn.Vậy nên khi lên mạng thì mở 3G ra,còn không cứ để 2G chop chắc bạn ạ!

fellow

Máy mình giờ tự nhiên cứ báo hết bộ nhớ trong mặc dù mình phân vùng như sau: 1st pri ext3 1.5G; 2nd pri ext3 500M; linux-wap 1G rồi dùng app2card trasn app qua SD card mà vẫn bị báo là kô đủ bộ nhớ. Bực mình ngồi format sạch cài lại os mà lúc đầu vẫn báo dư trên 100M memorry Int phone, tự dưng chút sync gì hem biết bộ nhớ Int báo chỉ còn có 5M chẳng xài đc gì, dùng app2card chuyển tè le mấy cái soft qua cũng báo là thiếu, clean sạch SMS, cache cũng vậy :(. Nhớ lúc trước đâu có bị gì đâu từ lúc thay đổi thành rom HD có xài HD hub thì nó bị như thế. Anh em nào có cách khắc phụ không giúp mình với chứ giờ máy chẳng có cái soft nào hết ngoài mấy cái soft OS

caolanghet

Mình mở ứng dụng ra thì không thấy superuser nhưng mình dùng Astro Manager thì thấy thư mục Sys và System trên máy thì không biết thế nào nhỉ?

Bạn thấy cái đó thì cũng vô ích thôi, astro chỉ cho nhìn mà ko cho làm gì mấy folder đó nữa hết (copy cũng ko cho).

quochung_1980

Desire bị liệt 2 phím volume

Tình hình là mình hard reset lại thì bấm 2 nút volume ko được nữa ae nào bị trường hợp như mình chưa xi chỉ giáo

fmfly

Mình có mua một chú HTC Desire của FPT và máy mình đã root và đang sử dụng bản Room gốc 2.2. Nghe nói android 2.2 có thể cài đặt phần mềm qua SD card nhưng khi cài thì nó chỉ chuyển qua SD card một phần, còn một phần còn lại vẫn nằm trên bộ nhớ máy làm cho máy mình lúc nào cũng báo "low on space" (mình cài phần mềm không nhiều lắm), anh em cho hỏi làm sao chuyển tất cả phần mềm sang SD card được vậy? có phải bản room của mình không hỗ trợ?