• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Talkonaut_Trình chat đa năng!!

Caominh171

Talkonaut v5.56(72) S60v3 S60v5
[Cập nhật]

PM chat đa năng có chat voice, chat room...
Hỗ trợ nhiều mạng như AIM, ICQ, MSN và Yahoo

Lưu ý:

- Sau khi cài đặt vào Other Settings để chọn ngôn ngữ [Hình 2]

- Sau đó, nếu chưa có tài khoản Talkonaut thì trong khung Tài khoản loại, các bạn chọn Register new Talkonaut account, điền đầy đủ thông tin rồi chọn Đăng nhập

Download:

Happy Birthday to PDAViet!!!

MinhThang

Manager
Vừa test thử thấy cũng nhanh nhưng chưa khám phá kỹ, không biết lỗi như thế nào.

Trungls

Vừa test thử thấy cũng nhanh nhưng chưa khám phá kỹ, không biết lỗi như thế nào.

Em cũng đang thử xài.
Thấy rất tốt, ổn định, nhanh, gọn nhẹ.
Vào mấy room chat bằng tiếng Anh vui lắm.
Có thể dùng nhiều loại tài khoản đăng nhập (Talkonaut, Gmail, Jabber, Skype...). Đăng nhập bằng những tài khoản đó rồi mới đăng nhập vào Yahoo.

Mục Setting nhiều tùy chỉnh

Hình như phần mềm này có hơi hướm Slick :D. Nhiều chức năng hơn. Hâm mộ phần mềm của Nga ghê.

Ngoài lề chút: Không hiểu sao topic này nếu chưa có người trả lời thì em ko có chỗ để post bài. Sau khi anh MinhThang post bài đây thì em mới post đc. Topic này em thấy mấy ngày rồi nhưng bó tay.

Posted via Mobile Device

Caominh171

Em cũng đang thử xài.
Thấy rất tốt, ổn định, nhanh, gọn nhẹ.
Vào mấy room chat bằng tiếng Anh vui lắm.
Có thể dùng nhiều loại tài khoản đăng nhập (Talkonaut, Gmail, Jabber, Skype...). Đăng nhập bằng những tài khoản đó rồi mới đăng nhập vào Yahoo.

Mục Setting nhiều tùy chỉnh

Hình như phần mềm này có hơi hướm Slick :D. Nhiều chức năng hơn. Hâm mộ phần mềm của Nga ghê.

Ngoài lề chút: Không hiểu sao topic này nếu chưa có người trả lời thì em ko có chỗ để post bài. Sau khi anh MinhThang post bài đây thì em mới post đc. Topic này em thấy mấy ngày rồi nhưng bó tay.

Posted via Mobile Device

Um cái này mình thấy ổn định như ShMessenger, Nimbuzz zậy đó

Bạn có để ý cái nút bên trái dưới bài ý, có chữ "Trả lời" hok?

Trungls

Um cái này mình thấy ổn định như ShMessenger, Nimbuzz zậy đó

Bạn có để ý cái nút bên trái dưới bài ý, có chữ "Trả lời" hok?

Xin lỗi lạc đề chút.

Nút [Rep]. Mình thấy. Nhưng bắt đầu từ #2. Bài đầu tiên không có.
Vậy nên sau khi anh MinhThang trả lời mình mới ăn theo được.

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Xin lỗi lạc đề chút.

Posted via Mobile Device

Có lẽ trên Mobile nên bạn không thấy, vào PV bằng trình duyệt Firefox là tuyệt.

Mr_Tommy

Xin lỗi lạc đề chút.

Posted via Mobile Device

bạn dùng điện thoại bị thế là đúng rồi. Bạn ấn vào chỗ trả lời kèm bài đính kèm của người khác rồi xóa nó đi rồi thick viết gì thì viết :D.

Cái này phức tạp hơn Slick nhiều. Nhưng slick hay rớt quá :(

Trungls

bạn dùng điện thoại bị thế là đúng rồi. Bạn ấn vào chỗ trả lời kèm bài đính kèm của người khác rồi xóa nó đi rồi thick viết gì thì viết :D.

Cái này phức tạp hơn Slick nhiều. Nhưng slick hay rớt quá :(

Không biết có ai nhìn thấy room Vietnam mình lập ra không nhỉ.

Chat có chức năng quote, đính tên người chat, copy tiện ghê. Emotion thì nhiều hoa hết mắt.

@Mr_Tommy: Bài #3 mình quote từ bài anh MinhThang đó bạn.
Hình như chỉ một số topic bị vậy thôi. Như topic Thư của Adminpdaviet thì có ngay nút [Rep] cuối bài.

Posted via Mobile Device

magus

PM này mình xài 2 ngày nay rất tốt nhưng khg hiểu sao hôm nay khg đăng nhập được,nó cứ bảo '' đang chứng thực'' chờ đến mọc râu luôn mà nó cứ chứng thực hoài,vậy là sao MOD

Caominh171

PM này mình xài 2 ngày nay rất tốt nhưng khg hiểu sao hôm nay khg đăng nhập được,nó cứ bảo '' đang chứng thực'' chờ đến mọc râu luôn mà nó cứ chứng thực hoài,vậy là sao MOD

Chắc server nó đang nâng cấp hay bảo trì gì đó, bạn dùng pm chat khác trong khi đợi nó y hen!

Trungls

Sáng nay mình vẫn vào đc Yahoo.
Nhưng bây giờ thì chỉ đăng nhập đc vào Talkonaut (Google Talk), chờ mãi không thấy vào Yahoo.

Posted via Mobile Device

hoangtuchuot

Bác cho em hỏi . Trình chát này co tốt hơn slic không ạ. Nó có thể gui fire dược o ạ

kiepdollar

Tóm lại là từ xưa đến nay từ khi được tiếp xúc với nền công nghệ thì em vẫn bồ kết thằng nimbuzz nhất , giao diện nó đơn giản dễ sử dụng , ổn định ( để cả ngày ko sao ) , gọi voice gửi hình cũng khá tốt ... Nói chung là khá nhiều ưu điểm.Chỉ ấm ức mỗi vấn đề là tên nó rõ ràng là buzz mà lại không có buzz nên em chuyển qua các pm khác sd : fring (cũng khá ổn định) giao diện xấu đui và cũng ko có buzz ( cũng dễ chấp nhận thôi vì tên nó là ring chứ có phai buzz đâu ).2 slick : cái này thì buzz ầm ầm , nhìn thấy status tốt (giao diện bình thường )nhưng mà không ổn định lắm với lại lúc người khác offline mình ko biết và nhiều lúc vào mãi ko đươc suy ra : chất lương fóa fình fường.3 SH : cái này là pm jar thôi mà dùng quá hay ,chat cực kì sướng ,avatar, status nhìn to như bát ô tô,cảm xúc đầy đủ...Nhưng nó lại ko viết được tiếng việt (lắm lúc viết từ không dấu dễ hiểu nhầm :D ) và nó dùng sever trung gian nên tính ổn định ko cao . Vào thì cũng dễ nhưng muốn để ol cả ngày thì có lẽ là điều ko tưởng chưa kể thi thoảng vào ko đc -> mấy hôm là chán. Đó là mấy cái em từng dùng qua và ấn tượng nhất . Còn pm chat j j đó của blackberry thì vừa xấu vừa đểu chán lắm, chỉ từng đó thôi còn 3 cái vtalk với ô la la... Thì để dành cho đại gia nông thôn dùng ,nó đã xấu lại còn tính GPRS rất là đểu (thế mà đợt chưa được giác ngộ công nghệ em dùng vtalk mới đau :) ). Dù sao cũng hoan ngênh cái mới :D mai em thanks động viên bác nha. Em đang ol băng Đt
. Nimbuzz ko buzz vẫn ngon :D :D :D

Trungls

Nimbuzz ko có nút Buzz thì bạn gõ thử <ding> trong Yahoo xem.
Thấy bạn post bài nhận xét so sánh dài ghê mà không thấy nhắc đến tên phần mềm chủ top giới thiệu.
P/s: không biết bạn sử dụng Nimbuzz thế nào chứ buzz của Nimbuzz khác Buzz của Yahoo.

kiepdollar

Nimbuzz ko có nút Buzz thì bạn gõ thử <ding> trong Yahoo xem.
Thấy bạn post bài nhận xét so sánh dài ghê mà không thấy nhắc đến tên phần mềm chủ top giới thiệu.
P/s: không biết bạn sử dụng Nimbuzz thế nào chứ buzz của Nimbuzz khác Buzz của Yahoo.

trong nimbuzz Bác viết <ding> vào phần tempate rồi khi nào cần vô đó nháy gửi luôn là có thể coi như là buzz bình thường rồi . Nó giống buzz của yahoo đó nhưng phải ấn buzz mới sướng ( Nói nhỏ cho bác biết cái pm chat của bác chủ topic em thấy giao diện không đẹp lắm , không thích nhưng ngại không dám trê :D nó có cái hay là có thể chat với Tây . Nhưng mà ngại ngữ em như bò nên ko thích Tây :)) ) .Giờ chat chỉ có Shmessenger là đẹp nhất thôi . dùng chat một lúc một thì nên dùng cái đó ;))