• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell v3.70.567 - Giao diện Pro cho dế [Cập nhật 04/10/2010]

Status
Không mở trả lời sau này.

kienvp

SPB Mobile Shell v3.70(567) S60v5 Việt Hóa
bởi Kienvp@SymPViet

[video=youtube;CNO7lL7g6pc]http://www.youtube.com/watch?v=CNO7lL7g6pc[/video]

Giao diện tuyệt với cho mobile .

PM này đã rất quen thuộc với các bạn rồi mình không giới thiệu nữa bạn nào chưa biết có thể dùng chức năng tìm kiếm của diên đàn để tìm hiểu .

Phiên bản cập nhật đã fix 1 số lỗi của phiên bản cũ .

Có gì mới :

- Fix chế độ toàn màn hình
(Tăng biểu tượng
pin)
- Danh bạ được thay đổi l
- Cố định một vấn đề với tên hiển thị của nhà điều hành
- Tăng tốc
- Sửa lỗi trong trình chiếu ảnh

[*] Mod chạy trên nền tiếng việt .

- Bản này mình có kèm theo file đã sao lưu các bạn không phải cài bản tiếng Anh trước để backup nữa .

[*] Hướng dẫn cài đặt :

- Xóa bỏ phiên bản cũ vào C\system\apps\ xóa tệp tin spbShell ....reg trước khi cài bản này .

- Cài đặt xong PM sẽ tự chạy .sau khi PM chạy thành công các bạn chọn Hay Dùng > Cài Đặt > Bấm nút Menu phải các bạn chọn Phục hồi cài đặt theo đường dẫn X: /Shell/MSettings.set (X là ổ cài đặt )

P/S : muốn có thời tiết bạn làm theo hướng dẫn của mình ở bài đầu đó .chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :sao lưu cài đặt ,phục hồi cài đặt và thoát .bạn chọn phục hồi cài đặt rồi chọn file sao lưu nằm tại E/Shell

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?c40cxa4a40o7cb5[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

stun

Bản này khi cài mình ko làm gì cả, ko xóa spbShell ....reg của v3.7.537 cũ, kết quả ... khỏe , ko cần phục hồi gì cả , mở lên như cũ ko phải sắp xếp mới từ đầu, thêm được tên mạng...:))

kienvp

Bản này khi cài mình ko làm gì cả, ko xóa spbShell ....reg của v3.7.537 cũ, kết quả ... khỏe , ko cần phục hồi gì cả , mở lên như cũ ko phải sắp xếp mới từ đầu, thêm được tên mạng...:))

thế còn thời tiết thì thế nào .vì bạn xài bạn mod cũ nên vậy .

nhockiru

anh ơi. sao em cài rùi mà em chạy chương trình thì nóa nói là ứng dụng không thể chạy là sao anh?

stun

thế còn thời tiết thì thế nào .vì bạn xài bạn mod cũ nên vậy .

Mình chẳng mod gì, thời tiết thì vẫn vậy update của ngày trước như cũ, nói chung là giao diện như xưa thêm được tên mạng, có lẽ là cùng v3.70 nên xài ..reg cũ được

soc0la

chắc bạn để ngôn ngữ ở máy là tiếng anh rùi, chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt xem nào?

dduuoonngg88

anh ơi. sao em cài rùi mà em chạy chương trình thì nóa nói là ứng dụng không thể chạy là sao anh?

bạn để ngôn ngữ đt là tiếng việt cài bản tv.để tiếng anh nếu cài bản tiếng anh

cu0ngcod0n

anh oj co key k vay? em cai may bao cho dug thu 15ngay.hjx

anh Kienvp xem thế nào lấy giúp em xin key nhé! tks

danh_thuan269

- Cài đặt xong PM sẽ tự chạy .sau khi PM chạy thành công các bạn chọn Hay Dùng > Cài Đặt > Bấm nút Menu phải các bạn chọn Phục hồi cài đặt theo đường dẫn X: /Shell/MSettings.set (X là ổ cài đặt )
làm thao tác trên để làm gì vậy máy mình khi chọn X:/shell thì ko có thư mục này x mình là c
và thời tiết ko có nhấp vào chẳng ra cái gì??
dùng 1 trong những key này nhé

8C5C-84Q8-DJTC
8C59-8UN9-Q***
8C5P-5CWK-DH8I
8C5F-PDMU-DTZL
8C5O-LSU4-B9EY
8C5W-EVJN-S33C
8C5H-Z59O-IBKF
8C5M-EKRI-KRCG
8C5G-J735-DQCU

mrthang79

mình vừa hack n97 và cài bản này ok rồi.làm theo hướng dấn giờ thời tiếc ok luon

thanks

Chỉnh sửa cuối:

nokia5800ntc

Cho em hỏi,em đã chọn nhầm số điện thoại cho thanh danh bạ thì làm thế nào để đổi sđt khác ? Em tìm mãi không thấy chỗ nào để đổi cả. hix !

kienvp

Cho em hỏi,em đã chọn nhầm số điện thoại cho thanh danh bạ thì làm thế nào để đổi sđt khác ? Em tìm mãi không thấy chỗ nào để đổi cả. hix !

nhấn và giữ nó sẽ suất hiện các tùy chọn cho bạn đổi

thanh19589

:-? sao khi add các ứng dụng nó chỉ toàn các ứng dụng mặc định trong máy nhỉ . Mình chả thấy ứng dụng cài riêng nào xuất hiện cả

kao_cuong

Em dùng X6 cũng k cập nhật đc thời tiết anh ạ. Ô thời tiết trắng trơn à. Làm sao giờ anh ??? TT_TT ( e mới cài và thích lắm ạ)
À em muốn thay giao diện của phần mềm thì phải làm thế nào ạ ?
Nếu anh đã từng có bài viết rùi có thể cho em xin link k anh ? cám ơn anh nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Em dùng X6 cũng k cập nhật đc thời tiết anh ạ. Ô thời tiết trắng trơn à. Làm sao giờ anh ??? TT_TT ( e mới cài và thích lắm ạ)
À em muốn thay giao diện của phần mềm thì phải làm thế nào ạ ?
Nếu anh đã từng có bài viết rùi có thể cho em xin link k anh ? cám ơn anh nhiều lắm.

muốn có thời tiết bạn làm theo hướng dẫn của mình ở bài đầu đó .chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :sao lưu cài đặt ,phục hồi cài đặt và thoát .bạn chọn phục hồi cài đặt rồi chọn file sao lưu nằm tại E/Shell

kao_cuong

Vâng e cũng đã tìm và gỡ bản tiếng việt, chuyển giao diện sang tiếng anh, sau đó vẫn k cập nhật đc thời tiết. mà gỡ bản tiếng anh chuyển đt sang tiếng việt và cài lại bản việt máy bảo ứng dụng k chạy đc. híc. em vào ổ C/System mà không có mục apps cả cái spbshell....reg gì gì để xóa anh ạ TT_TT

kienvp

Vâng e cũng đã tìm và gỡ bản tiếng việt, chuyển giao diện sang tiếng anh, sau đó vẫn k cập nhật đc thời tiết. mà gỡ bản tiếng anh chuyển đt sang tiếng việt và cài lại bản việt máy bảo ứng dụng k chạy đc. híc. em vào ổ C/System mà không có mục apps cả cái spbshell....reg gì gì để xóa anh ạ TT_TT

bạn tải pm phải đọc kỹ hướng dẫn chứ .mình có nói là bản này mình có kèm theo file đã sao lưu các bạn không cần phải cài bản tiếng anh để sao lưu nữa .

bạn xùng pm quản lý file đánh dấu vào Show system file /folder và system app để nó hiện tất cả thư mục hệ thống ,ẩn lên .

Status
Không mở trả lời sau này.