• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Solutions1.3[VI] by LQT Vẽ đồ thị_Giải hệ_Đạo hàm_Tích phân!

Thangnd31082

Solutions1.3[VI] by LQT Vẽ đồ thị_Giải hệ_Tính giới hạn_Đạo hàm_Tích phân, và nhiều tính năng khác nữa
Một ứng dụng từ thời Trung Cổ nhưng khá hữu ích ! Có thể giúp các bạn thực hiện các thao tác sau ngay trên mobile của mình :
1. Vẽ đồ thị_hàm số
2. Giải hệ phương trình bậc nhất n ẩn
3. Tính giới hạn của hàm số
4. Tính đạo hàm của hàm số
5. Tính tích phân xác định của các hàm số
6. Thực hiện các phép tính trên Ma trận như : Cộng, trừ các ma trận ( cùng kích cỡ nhé) ; Nhân các ma trận ( có kích cỡ hợp lệ : (m;n) x (n;p)=(m;p) nhá)
7. Thực hiện đầy đủ các phép tính : cộng trừ nhân chia , khai căn, nâng lên lũy thừa, phép tính lấy logarit, mũ hóa,...
8. Chuyển đổi nhanh chóng giữa các số trong các hệ cơ số 2,,8,10, 16.

Đặc biệt với giao diện Tiếng Việt thân thiện sẽ giúp bạn xử lý các tình huống nhanh chóng
Một vài hình ảnh của em nó tiện thể giới thiệu cho anh em cách sử dụng luôn:​
Bước 1 : Tải 02 File đính kèm về máy và cài đặt File thứ nhất : Solution v1.3 [VI] by L.Q.T.rar File này có tệp hình ảnh là được Việt hóa thôi. Cài đặt xong nó bắt nhập mã đăng kí , các bạn nhâp key : 576214699836 như hình.

Bước 2 : : Sau khi Đăng kí xong trên màn hình vẫn hiện ngôn ngữ Tiếng Anh, đừng quá lo lắng, bạn chỉ việc thoát khỏi chương trình sau đó cài tiếp File thứ 2 vừa tải về khi nãy Patch Solution v1.3 [VI].rar và tận hưởng giao diện Việt hóa
P/S :
1.Phần này mình làm vội nên chưa có dịch phần "Trợ giúp" bằng Tiếng Anh trong phần mềm nhưng tin rằng chỉ cần giao hiện TV là các bạn sẽ mò ra cách sử dụng.
2. Sở dĩ làm thêm cái Patch khó chịu kia báo hại anh em cài đặt tới hai lần vì theo suy đoán chủ quan của mình đây là phần mềm có bản quyền ( 10$ lận đó ) nên tính bảo mật khá cao, File RSC sau khi Việt hóa xong chép đè vào trong lúc phần mềm đã đăng kí thì dùng rất ổn còn nếu chưa đăng kí bản quyền thì chép đè vào hay đóng thành một gói đè vào cũng không dùng được !
3. Đã chụp ngót 20 hình ảnh hướng dẫn chi tiết cách dùng sẽ up ở bài #6 Này nhé !
4. Chúc vui khi tới PDAViet.net, hy vọng các bạn sẽ tìm được những phần mềm hữu ích !

Chỉnh sửa cuối:

nonooboy

có PM nào là từ điển phương trình hóa học cho ĐT hôg MOD
mình đang ôn thi nên cần PM đó ^^

Thangnd31082

có PM nào là từ điển phương trình hóa học cho ĐT hôg MOD
mình đang ôn thi nên cần PM đó ^^

Câu hỏi ngoài lề nhưng có cái bạn cần đấy , bạn tìm cách PM cho Vothien12345, bạn ấy có làm một File PRC theo yêu cầu bạn nói nhưng lâu rồi mình không biết rõ nó nằm ở đâu nữa !

Thangnd31082

Hướng dẫn sử dụng chi tiết qua ảnh
Đề phòng load ảnh chậm cho anh em dùng mobile nên mình tách hẳn phần hưỡng dẫn thành bài riêng biệt và dẫn link tại bài #1 , anh em thông cảm nhé !

I.Chức năng vẽ đồ thị :

1. Click vào icon đồ thị trên màn hình chức năng của phần mềm:

2. Một hộp thoại hiện ra, bạn chỉ việc nhập hàm cần vẽ đồ thị vào thôi nhé, ở đây mặc định là y= sinx, các giá trị Xmin, Ymin, Xmax, Ymax chính là giá trị lớn nhất và nhỏ nhất tương ứng trên các trục Ox và Oy đó mà ( vì trình độ toán học của chúng ta đêu không quá kém nên mình không dịch cái min , max cho anh em dễ hiểu ) :

3. Ấn "OK" ( nút chọn trái) nó sẽ đưa ta tới mặt phẳng tọa độ nơi đó có đồ thì hàm sinx, tại đây bạn có thể sử dụng chức năng phóng to , thu nhỏ để quan sát cho tinh

4. Anh em muốn vẽ đồ thị hàm khác ư ? Rất dễ, tại chỗ có ghi công thức Sin(x) khi nãy ta nhấn OK , một cái bảng gồm nhiều loại hàm hiện ra tha hồ mà chọn nhé : đủ cả mũ , loga, lượng giác , ... chọn cái nào di chuyển hộp sáng tới đó nhấn OK tiếp thôi mà ! Các mem đang tuổi cắp sách tới giảng đường đại học nếu không thể vẽ được đồ thị hàm số y = e^x hay y = ln(x) thì có thể dùng cái này để bổ khuyến cho phần chưa học bài của mình trong các bài tính diện tích hình phẳng giới hạn bới các đồ thị nè !

II> Sử dụng máy tính : Quá đơn giản , các bạn nhập công thức vào sau đó ấn chọn trái "OK" một cái là nó tự cho ra kết quả ( dưới dạng thập phân_ hơi buồn nhưng cũng không phải là quá tệ).Lưu ý một số anh em chưa được học ngôn ngữ máy các kí hiệu sau :

ABS(x) : Giá trị tuyệt đối của x
Sqrt(x) : Căn bậc hai của x
3^2 : 3 mũ 2 ( =9)

Các dấu phép toán : +, - , * , / tương ứng là cộng , trừ, nhân, chia ( Bạn có thể tìm thấy nó khi ấn phím * trên bàn phím)
Dấu Phẩy ngăn cách phần nguyên và phần thập phân ta dùng dấu # trên bàn phím nhé

III> Các chức năng liên quan tới giải tích bao gồm :

1. Tính giới hạn của hàm số khi x->x0: Lim đó mà

2. Tìm đạo hàm của một hàm số ( tức là khi bạn nhập vào F(x) thì nó cung cấp cho bạn hàm F'(x) )

3. Tính giá trị đạo hàm cấp k của hàm số tại điểm x = X0 cho trước . Tỷ dụ như cho F(x) = x^3 + ln(x) , yêu cầu tính F'(1) ta được F'(1) = 4 như hình (đạo hàm cấp 1 thì cho k= 1, cấp 2 thì cho k= 2 nhé, ... !)

4. Tính tích phân xác định của hàm F(x) chú ý a, b ở đây là cận dưới và cận trên của tích phân nhé !

IV) Các phép toán trên ma trận :
1. Nhập ma trận A ( cấp 3x3):
2. Nhập ma trận B (Cấp 2x3)
3. Chọn một trong các chức năng trên hình: A+B , A-B( cộng , trừ hai ma trận cùng kích thước_ hai cái ma trận ta nhập như hình trên không cùng kích thước nên khi chọn chức năng này PM sẽ báo lỗi )), AxB ( nhân 2 ma trận, cũng phải có kích thước hợp lý ) ,Â^-1 ( Tìm ma trận nghịch đảo của ma trận A có định thức khác 0 _ bạn chọn ma trận A có định thức băng 0 nó sẽ báo lỗi)), |A| ( Tính định thức của ma trận A)

V) Lý thú nhất là chức năng giải Phương trình và hệ phương trình bậc nhất n ẩn, ở đây bạn có thể chọ số ẩn là 4, 5 ,... là đã vượt qua chức năng của 570ES và 570MS rồi đó , xem hình minh họa giải Hệ 3 ẩn nhé :
1. Chọn chức năng "Các hệ số"
2. Chọn số ẩn và nhập các hệ số cho từng PT:
3. Lưu lại sau đó ra ngoài di chuyển hộp sáng đến Nút "Kết quả", là máy sẽ báo danh các nghiệm:

VI) Các chức năng khác bao gồm như hình :

Bạn có thể chuyển đổi giữa các cơ số 2,8,10, 16 , đặt hàm tự chọn, tùy chọn mầu đồ thị . Các hình sau đây thay cho lời tạm biệt :

Chỉnh sửa cuối:

vienanh68

Mình đã cài được, nhưng khi sử dụng thì không thể nhập được biểu thức chứa chữ. Bạn hãy chỉ mình nhé. Rất cám ơn.

Thangnd31082

Mình đã cài được, nhưng khi sử dụng thì không thể nhập được biểu thức chứa chữ. Bạn hãy chỉ mình nhé. Rất cám ơn.

Vui lòng quay lại đọc hướng dẫn ở bài #6 bạn nhé ! Chúc bạn thành công !

vienanh68

Mình đã mò được rồi. Rất cám ơn bạn đã gửi tặng phần mềm này.

Thangnd31082

@to:Vothien12345
Đơn giản thôi mà, chẳng lẽ người ta lại phải nói trắng ra là mang vào đi em à?

r0nkut3

Hâh học trường mình đc cầm sách vào để thi mà. Điện Thoại thì cũng gọi là cấm nhưng mà nếu dùng ít thì vẫn đc

toan_829

Hồi mình thi vẫn cho mang,chỉ k đc dùng thôi,nếu dùng kín mà giám thị k thấy vẫn ổn :))

Thangnd31082

Hâh học trường mình đc cầm sách vào để thi mà. Điện Thoại thì cũng gọi là cấm nhưng mà nếu dùng ít thì vẫn đc

hic giá mà em thi dh nó cho mang vào

Hồi mình thi vẫn cho mang,chỉ k đc dùng thôi,nếu dùng kín mà giám thị k thấy vẫn ổn :))

Spam quá rồi các bạn nhé ! Stop here không có MOD Close topic thì chết mình !

kauchunho

Cho em hỏi ngoài lề 1chút ở trang 1em có thấy bạn đăg pm hóa học. Em đã down về và cài cả mobipocket nhưng vào mobipocket nó k có sẳn file hóa học đó. Phải vô qlý tập tin>thẻ nhớ>file hoá học đó để mở ra. Vaỵ thì bất côg quá. Muốn xem luôn file hh trog mbpk khi mở mbpk ra thì phải làm thế nào. Để có sẩn file hh trog dah sak của mbpk thì. Chép nó vô đâw hay phải cđặt sao?

Trungls

Bạn nào up dùm mình lên Mediafire với. Chẳng hiểu sao attach mà Opera Mini ko down được. Báo Error.