• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartphone LG 'khủng' có RAM 2 GB đầu tiên

yeskia

Moderator
Smartphone LG 'khủng' có RAM 2 GB đầu tiên

VNExpress - Công ty LG trình làng điện thoại Optimus LTE 2 cao cấp tích hợp bộ nhớ RAM gấp đôi Samsung Galaxy S III, giúp chạy đa nhiệm tốt hơn.

Sản phẩm có màn hình công nghệ True HD IPS cho hình ảnh trung thực, độ sáng cao và góc nhìn rất tốt. Ngoài ra, nó còn dùng thỏi pin 2.150 mAh (cao hơn một chút so với Galaxy S III là 2.100 mAh), hỗ trợ kết nối 4G và được cài đặt sẵn hệ điều hành Android 4.0 (Ice Cream Sandwich).

Hình điện thoại Optimus LTE 2.​

"Việc trang bị bộ nhớ RAM lớn nhằm đảm bảo Optimus LTE 2 chạy ổn định và mượt kể cả với những ứng dụng nặng. Ngoài ra, thỏi pin lớn sẽ giúp máy có thời gian sử dụng lâu hơn 40% so với các smartphone thông thường", LG viết trên website.

Theo trang công nghệ The Verge, Optimus LTE 2 nhiều khả năng dùng chip lõi kép Snapdragon S4 của Qualcomm. Thiết bị này sẽ được phân phối ở Hàn Quốc vào giữa tháng 5 tới.

Bài của Nguyễn Hùng​

Dragon459

Manager
con này ra cùng ngày với SIII nên k được chú ý lắm.
nhưng em kết con này hơn SIII. máy vuống vắn rất nam tính và đẹp - đúng thiết kế mà em thích, cấu hình đẹp
tiếc là em lại không thích hệ điều hành Android. :(

Dragon459

Manager
Dùng thử đi sẽ thích ngay mà...:D
em dùng rồi bác dũng ơi. trước thì em có dùng hơn 1 tháng em 2x - còn giờ thì đang dùng em galaxy tab 7.0
em là fan của sym và WP bác ạ. dạo này nghe nhiều tin mấy em lumia hiện tại k lên tiếp được các os tiếp theo nên phân vân quá

hieuna

Con SIII thiết kế nữ tính quá. SS sợ cái mác giống IP nên thiết kế khác đi nhưng như thế thì xấu quá=))