• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartphone giá rẻ Nokia C5 đến Việt Nam

khanhdbp

C-series đầu tiên tại thị trường Việt Nam với giá 3,45 triệu đồng.
C5 là model đầu tiên trong dòng C của Nokia, máy được hãng công bố đầu tháng trước với thiết kế dạng thanh, vỏ kim loại. Chạy hệ điều hành S60 phiên bản 3, C5 được xem như một chiếc smartphone giá tốt trên thị trường.
Máy trang bị camera 3,2 Megapixel, hỗ trợ đèn flash LED, kết nối 3G với HSDPA 10,2 Mb/giây, HSDPA 2 Mb/giây, GPS với bản đồ Ovi Map cài đặt sẵn. Đáng tiếc, thiết bị không tích hợp Wi-Fi.
C5 tích hợp các tính năng văn phòng,mà các model cùng giá,ko hỗ trợ.
Em có dự định. sau khi em nó ra, sẽ làm lấy 1 EM dòng C xem thế nào, mong mọi người, vào nhận xét , và đưa ra nhận định, giúp em có định hướng tổt, khi lấy con máy :D
Theo Sohoa

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Mong mọi người, ai có thông tin thêm về em nó, xin anh em góp ý cùng, để mọi người cùng thao luận cho rôm rả :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này thì không có gì để nói nhiều vì mức giá đó là quá OK cho một em S60V3. Khả năng kết nối 3G nhanh tương đương E72. Có GPS và chỉ thua E 63 ở cái bàn phím QWERTY và WIFI thôi.

baeanhvaem

Con này thì không có gì để nói nhiều vì mức giá đó là quá OK cho một em S60V3. Khả năng kết nối 3G nhanh tương đương E72. Có GPS và chỉ thua E 63 ở cái bàn phím QWERTY và WIFI thôi.

mình nghĩ với mức giá đó thỳ cố gắng mua ể vẫn là hay nhất\-/

khanhdbp

Có vẻ em nó sẽ đánh bại 6120c chăng :-?
Vì con này, ngang tầm 6120,mà camera hơn. 3G tốc độ hơn. Chạy s60 phiên bản 3,ko biết, em này vọc có pm có ngon ko nữa. Cái can bản,ko rõ em này mới, đã có cao thủ nào hách phôn cho em nó chưa nữa :))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có vẻ em nó sẽ đánh bại 6120c chăng :-?
Vì con này, ngang tầm 6120,mà camera hơn. 3G tốc độ hơn. Chạy s60 phiên bản 3,ko biết, em này vọc có pm có ngon ko nữa. Cái can bản,ko rõ em này mới, đã có cao thủ nào hách phôn cho em nó chưa nữa :))

Nó mới quá nên chưa thấy ai xài nên cũng chưa biết hack OK không nhưng với giá này thì 6120C nên ngưng sản xuất là vừa.

khanhdbp

Nó mới quá nên chưa thấy ai xài nên cũng chưa biết hack OK không nhưng với giá này thì 6120C nên ngưng sản xuất là vừa.

Anh Phúc Bửu nói chí phải :D
Anh có thông tịn` thêm về em này ko ?
Như Ram , Rom, CPU speed ko ? Anh up dùm lên cho anh em chém với !

khanhdbp

Thêm thông tin vui, cho những bạn đang có ý định mua C5 nha. Em nó đã hack thành công bằng hello 2.03. Và nhìn giao diện os9.3 rất đẹp,

hailong259

con này nói chung gì cũng hơn 6120c hết, ram 128mb, cpu 600mhz, camera 3.2, 3G 10,2 Mbs, pin 1000 mA...

llTuyetTinhCocll

v3 lại có thêm 1 con mới nữa....giá cũng bình dân...anh nokia này tung ra nhiều sản phẩm đa chức năng mà lại rẻ nữa....hay thiệt

mckenzise

He he , RAM 128 ,CPU 600mHz , Cam 3.2MP .... thì chú 6120C chuẩn bị viết di chúc đi là vừa rồi . Xong là đến lượt N73 , N77 lun .

Mấy pác xài N73 , N77 chém e nhẹ tay thôi nhé .

Faint

He he , RAM 128 ,CPU 600mHz , Cam 3.2MP .... thì chú 6120C chuẩn bị viết di chúc đi là vừa rồi . Xong là đến lượt N73 , N77 lun .

Mấy pác xài N73 , N77 chém e nhẹ tay thôi nhé .

Huhu, em dùn N73 đây, sắp khóc đến nơi rồi, con N73 RAM cùi bắp nhiều khi có soft hay mà chả muốn cài

chuc1204

Đã có bác nào rinh con C5 về chưa vậy ? Dùng có ổn không .có bác nào đã hack được con C5 này chưa ? Nếu hack được rồi thì hướng dẫn cho em với. Đang tính mua con này nhưng sợ chưa có cách hack nên . . .

nam_luna

Đã có bác nào rinh con C5 về chưa vậy ? Dùng có ổn không .có bác nào đã hack được con C5 này chưa ? Nếu hack được rồi thì hướng dẫn cho em với. Đang tính mua con này nhưng sợ chưa có cách hack nên . . .

C5 hack được rồi em cũng đang định mua con này nhìn màu trắng đẹp quá nhưng nó mà có thêm wifi nữa thì vô đối luôn