• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slide to Unlock , và phần mềm không mở được

ProCentury

cho mình hỏi mấy thông tin này với
phần Slide To unlock của mình rất ngon lành
nhưng lúc mua máy cũ
người ta có đề tên vào chỗ Slide to unlock
cứ lúc nào hiện cài thanh kéo , là lại hiện tên họ lên
mình tìm chỗ sửa mà không thấy
giúp mình vụ này với

2 : mấy phần mêm lúc mua máy về thì vẫn dùng ngon lành , mà mấy hôm nay , tự nhiên cứ ấn vào là bị đẩy qua

mình dùng IPHONE 3 GS 16 G
OS4

DanBonChen

Bác lười đọc diễn đàn thế, sang diễn đàn THEMES - RINGTONE - WALLPAPER hỏi bác PAGE xem ntn??? mục "Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock" ấy... chắc là bác ấy giúp đc :D

page

cho mình hỏi mấy thông tin này với
phần Slide To unlock của mình rất ngon lành
nhưng lúc mua máy cũ
người ta có đề tên vào chỗ Slide to unlock
cứ lúc nào hiện cài thanh kéo , là lại hiện tên họ lên
mình tìm chỗ sửa mà không thấy
giúp mình vụ này với

2 : mấy phần mêm lúc mua máy về thì vẫn dùng ngon lành , mà mấy hôm nay , tự nhiên cứ ấn vào là bị đẩy qua

mình dùng IPHONE 3 GS 16 G
OS4

Vấn đề là bạn đang dùng FW bao nhiêu nếu từ 3.1.3 trỏ lên thì làm như sau Từ IP bạn vào Ifile /sytem/library/CoreServices/SpringBoard.app/English.Iproj bạn vào SpringBoard.string tìm tới dòng AWAY_LOCK_LABEL bấm vào edit sửa dong Slide to unlock nhớ là phải để trong dấu "; nhé ko là ăn táo đấy,nếu ko quen thì bạn chỉ lên sửa mỗi chữ đấy thui vì trong đó còn nhìu chỗ thay đc lắm nhưng mà bạn ko biết mà thay bừa đi là lại có táo ăn chơi đấy,sửa xong thoát ra khởi động lại IP và hưởng thụ
Cái bạn bảo cứ ấn vào là bị đẩy ra là cái gì thế nghe cứ như là ....:)) nói rõ thì mọi người mới giúp đc,mà tốt nhất là post ảnh nên nấu có thể

ProCentury

vâng !
để mỉnh thử xem
còn cái mình bảo là
mình ấn vào 1 phần mềm , trước đây thì phần mềm đây chạy đc < vì sụ như 1 trò chơi >
bây giờ ấn vào , nó lại đẩy ra màn hình MENU
vậy xử lý làm sao hả bạn ?
giúp mình với :(

ProCentury

cái chỉnh slide unlock
mình đã thử
trước máy đề là .....
tớ sửa lại , không bỏ dấu gì , chỉ xóa .... đi đặt lại
khởi động lại vẫn vậy

tớ dùng 3gs OS 4
4.0

page

vâng !
để mỉnh thử xem
còn cái mình bảo là
mình ấn vào 1 phần mềm , trước đây thì phần mềm đây chạy đc < vì sụ như 1 trò chơi >
bây giờ ấn vào , nó lại đẩy ra màn hình MENU
vậy xử lý làm sao hả bạn ?
giúp mình với :(
Cách tốt nhất là bạn nên up lại FW nếu phần mềm mà bị out như thế là do bạn dùng bản crack,đương nhiên ko phải bản nào cũng bị out,nếu là games thì có thể vào chơi khoang 1 ,2 phút là nó bị out cách khắc phuc tạm là bạn gỡ bỏ đi và cài lại,và khi cài lại nhớ tìm bản update mới nhất,chắc là bạn mới dùng IP

page

cái chỉnh slide unlock
mình đã thử
trước máy đề là .....
tớ sửa lại , không bỏ dấu gì , chỉ xóa .... đi đặt lại
khởi động lại vẫn vậy
tớ dùng 3gs OS 4
4.0
Mình chắc một điều là bạn chưa làm đúng cách,vì đó là cách thay tên trực tiếp vào hệ thống nếu bạn đã xóa đi thì trong IP ko còn như thế khẳng định một điều là nó ko thể hiển thị đc.Mà tốt nhất bạn coppy file SpringBoard.string gửi cho mình,mình sẽ chỉnh giúp bạn sau đó mình gửi lại và bạn chỉ việc chép đè vào là ok

ProCentury

hixx , nói thật là mình không biết UP FW như nào
trước dùng SYMBYAN của nokia thì sành sỏi
mới đổi sang IPHONE tìm hiểu mãi mà chưa giỏi
thế mình Reset lại máy theo kiểu ( NÚT trên đầu + HOME >
đc không bạn
máy mình có vẻ hơi chậm
up fw bạn biết link nào hướng dẫn giúp mình tìm với
cảm ơn bạn PEPE trước :D