• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SLICK 0.61 - Original Emoticons & Skins - Mod Emoticons - Sound & Skins _ SymPViet

DreamLand

Việt hóa : hihoha
Mod và đóng gói:
DreamLand

SymPviet Group

Slick phiên bản 0.61 có thêm lựa chọn Skin rất đẹp, có thể dùng chung với Skin của LCG Jukebox.
Mình làm 2 bản, một bản Mod biểu tượng cảm xúc và một bản giữ nguyên gốc.

Chúc các bạn có những giây phút chat thật thú vị nhé \-/\-/\-/

DreamLand

Skin của do V.I.P hihoha cung cấp ^^

Các bạn chép đè vào !System/Apps/Slick/Messenger

vjpcoj

Member
Sao vẫn không thể kết nối tới yahoo anh à.Anh có thể fix lại hoặc chỉ cách khắc phục được không.Em đã thử thêm cn vào trước host yahoo mà vẫn không vào được.Em dùng n70 me và 3G viettel

DreamLand

Mình dùng 3G mobifone , dạo này vào Slick ổn định lắm, hình minh họa mình test đấy, phải nói là sign in ầm ầm :D

thanhtungsx

Mình dùng 3G mobifone , dạo này vào Slick ổn định lắm, hình minh họa mình test đấy, phải nói là sign in ầm ầm :D

Hic....anh login vào Slick thường bị out . Giờ thì anh chỉ dùng ShMS thôi , thích thằng ShMess vì nó spam pm ầm ầm

vjpcoj

Member
Vào được rồi các anh ạ.Ai bị như em thì chú ý xem cái host của yahoo đoạn cuối cùng sau .com ấy là có 1 khoảng ký tự trống thì xóa đi đến từ com thì được.Mà anh ơi mấy cái skin part2 đó thì đẹp nhưng chữ khó nhìn qúa anh à.Anh có sửa được màu chữ không.Nhất là caí skin 8 ấy.Qúa đẹp.Qúa vip

DreamLand

Vào được rồi các anh ạ.Ai bị như em thì chú ý xem cái host của yahoo đoạn cuối cùng sau .com ấy là có 1 khoảng ký tự trống thì xóa đi đến từ com thì được.Mà anh ơi mấy cái skin part2 đó thì đẹp nhưng chữ khó nhìn qúa anh à.Anh có sửa được màu chữ không.Nhất là caí skin 8 ấy.Qúa đẹp.Qúa vip

Mình đã thử edit color nhưng hok thấy có thay đổi bạn à :(

DreamLand

Vừa mod thêm quả Emoticons mới ae xem có được ko

Khoái LongCoNuong quá :p
Dạo này ý tưởng sáng tạo thật phong phú :D
Anh Mod đồng bộ và sát với biểu tượng cảm xúc mún thể hiện xem đc không anh :D

hihoha

Well-Known Member
Khoái LongCoNuong quá :p
Dạo này ý tưởng sáng tạo thật phong phú :D
Anh Mod đồng bộ và sát với biểu tượng cảm xúc mún thể hiện xem đc không anh :D

Cái này a làm sát với Emoticons yahoo của Slick đó,cũng tương đối thôi, convert ảnh gif lại còn hơi mờ nữa,hix

PS: càng ngày càng nói xấu ta nhiều hơn,có ngày ra yahoo ta...

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
chạy xác nhận xong thì báo lỗi không thể kết nối

Chuyện này là bình thường với Slick bây giờ,bạn thoát ra vào lại là được,đôi lúc mất vài lần:D

nguyendoankk

Nhưng e ðã thử nhiều lần rồi mà ðåu có ðc.Toàn là lỗi Authent...Đã từ lâu rồi Slick đều bị như vậy.Có cách nào fix đc lỗi này không hả anh?E dùng Gprs Viettel(Vì sài 7610 nên không dùng đc 3G hix)

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoankk

Anh xem lại đi e không thấy có khoảng trống đâu,nhưng cũng k thể vào đc.Từ v0.55 đến giờ đều bị như vậy.Mà a đang dùng mạng gì?E dùng Viettel.

demdamme

các bác cho e hỏi có thể thêm biểu tựơng cảm xúc đầy đủ như yahoo dc ko vậy. Cái này chát hay nhưng hơi ít bt. Thằng sh tuy đầy đủ nhưng lại ko lưu dc lịch sử chát

D2C

Mình thấy rất là đẹp. Bạn DreamLand ơi! Cho mình hỏi nhỏ chút. Cái Font chữ của bạn trong hình đính kèm ấy, bạn có thề send cho mình cả bộ ban đang dùng đc ko? Mình thấy nó đẹp quá! Mình chân thành cảm ơn.

D2C

Mình xài N72 nên chắc chắn là được. \-/ Mình xin cám ơn bạn về bộ Font đó:D

vjpcoj

Member
skin đẹp lắm anh ah.có lẽ tại em dùng nét chữ mảnh nên hơi khó nhìn 1 tý