• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Shuffle Version 1.0 - Lắc tay đổi nhạc (cập nhật trang 5)

Phần mềm này đã ra bản beta cách đây ko lâu với chức năng lắc tay chuyển bài tới lui. Tuy nhiên bản beta nhiều người lắc văng cả máy cũng ko được. Vừa rồi tác giả đã cho ra bản Ultimate:D bản này có thêm rất nhiều chức năng khác, hỗ trợ cả phần mềm TTpod và videocenter mặc định của máy.
Mình chỉ giới thiệu chức năng chính là lắc tay chuyển nhạc trong music player của máy. Mấy chứcnăng khác để các bạn tự khám phá.

Đầu tiên là cách cài đặt. Các bạn down file phía dưới về giải nén ra, toàn bộ những gì được yêu cầu dưới đây đều nằm ở đó.
Trước tiên, gỡ megapymodule và keypress, appswitch, RDaccelerometer trong máy bạn ra nếu bạn đã cài.
Tiếp theo cài theo thứ tự:
1. keypress 1.06.
2 Cài Ultramegapy 3.02, bỏ dấu tick ở cái keypress đi.
3. Cài Shuffle shell, có thể nó sẽ hỏi cài đè cũng có thể là ko, cứ cài.
4 Cài cái Shuffle Ulti..

Cách sử dụng:
- Mở Shuffle lên. option>setting. Có 4 tuỳ chọn, mình chỉ hướgn dẫn đối với music player nên bỏ qua 3 cái cuối, chỉ chọn vibration> on.
Tiếp theo chọn program mode> music player only> xong. Lưu ý mỗi khi chọn, các bạn muốn back lại thì phải ấn cancel.
Sau khi chọn music rồi back ra ngoài menu chính rồi option> run in background.
Mở phần mềm nghe nhạc rồi bắt đầu lắc.

Cách lắc:
- Giữ nút galery rồi lắc qua phải trái tương ứng với chuyển tới lui.
Giữ nút galery rồi giật lên để pause/play.

Các chức năng khác các bạn tự khám phá.

http://www.mediafire.com/download.php?oznwyju44qy

tonytrung235

nếu mà gỡ cái megapy cài cái ultrapy thì nó có ảnh hưởng tới các phần mềm chạy nền py khác trong máy ko anh

tiny1990

Ultramegapy 3.02 đã có Keypress 1.6 rồi tại sao lại bỏ đi mà cài keypress riêng vậy? Ai biết trả lời giúp mình với

spiderman_anhvu

Ultramegapy 3.02 đã có Keypress 1.6 rồi tại sao lại bỏ đi mà cài keypress riêng vậy? Ai biết trả lời giúp mình với

Chắc là cái phần mềm này kén keypress 1.6 thế nên để chắc ăn thì tác giả up luôn cả keypress cho anh em cài riêng ra. :)

Kojiro

Super V.I.P
Support thì phải đầy đủ, việc up kèm là để cho chúng ta khỏi mắc công tìm kiếm và tác giả đã test trên bản đó. Nếu bản trên máy các bạn dùng được thì khỏi cần làm lại bước gỡ ra cài lại :)

S

simkiller

Guest
Phần mềm này đã ra bản beta cách đây ko lâu với chức năng lắc tay chuyển bài tới lui. Tuy nhiên bản beta nhiều người lắc văng cả máy cũng ko được. Vừa rồi tác giả đã cho ra bản Ultimate:D bản này có thêm rất nhiều chức năng khác, hỗ trợ cả phần mềm TTpod và videocenter mặc định của máy.
Mình chỉ giới thiệu chức năng chính là lắc tay chuyển nhạc trong music player của máy. Mấy chứcnăng khác để các bạn tự khám phá.

Đầu tiên là cách cài đặt. Các bạn down file phía dưới về giải nén ra, toàn bộ những gì được yêu cầu dưới đây đều nằm ở đó.
Trước tiên, gỡ megapymodule và keypress, appswitch, RDaccelerometer trong máy bạn ra nếu bạn đã cài.
Tiếp theo cài theo thứ tự:
1. keypress 1.06.
2 Cài Ultramegapy 3.02, bỏ dấu tick ở cái keypress đi.
3. Cài Shuffle shell, có thể nó sẽ hỏi cài đè cũng có thể là ko, cứ cài.
4 Cài cái Shuffle Ulti..

Cách sử dụng:
- Mở Shuffle lên. option>setting. Có 4 tuỳ chọn, mình chỉ hướgn dẫn đối với music player nên bỏ qua 3 cái cuối, chỉ chọn vibration> on.
Tiếp theo chọn program mode> music player only> xong. Lưu ý mỗi khi chọn, các bạn muốn back lại thì phải ấn cancel.
Sau khi chọn music rồi back ra ngoài menu chính rồi option> run in background.
Mở phần mềm nghe nhạc rồi bắt đầu lắc.

Cách lắc:
- Giữ nút galery rồi lắc qua phải trái tương ứng với chuyển tới lui.
Giữ nút galery rồi giật lên để pause/play.

Các chức năng khác các bạn tự khám phá.

http://www.mediafire.com/download.php?oznwyju44qy

Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng bạn có thể coi lại trong file đính kèm , trong đó không có keypress 1.06 bạn ơi !

S

simkiller

Guest
Mình đã cài được rồi , nhưng khi bấm vô thì nó nằm im như khúc củi là sao vậy ?Có ai giúp mình kô? Cám ơn trước nhé!
Mình xài N95-8gb V30.00 đã hacked

Last edited by a moderator:
S

simkiller

Guest
N78 có xài được không mấy bác ?

Mình không biết chắc chắn, nhưng hình như N78 không có accelerometer thì không xử dụng được đâu bạn ạ .MODS xóa giùm nếu mình nói sai, xin lỗi trước.