• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ScreenSnapS60 Version 1.0_S60 Full VH chụp ảnh màn hình Điện thoại

TruBic

Well-Known Member
ScreenSnapS60 Version 1.0_S60 Full VH ứng dụng này dùng để chụp ảnh màn hình của Điện Thoại
Tuy ứng dụng này rất dễ sài nhưng mình cũng xin hướng dẫn các bạn 1 chút xíu
đầu tiên các bạn chọn vào option -> thay đổi cài đặt -> tại đây gồm có các mục sau
*phím chụp ảnh : các bạn nhấn vào và chọn trong này có 3 mục “Phím <Pen> + <*> ; phím <pen> + <0> ; phím <Pen> + <ok> “ các bạn chọn mục nào thì khi bạn muốn chụp ảnh thì bấm và giữ phím <Pen> rồi bấm tiếp phím phím gì đó mà bạn chọn
Ví dụ bạn chọn phím <pen> + <0> thì khi chụp bạn bấm và giữ im 2 phím đó.
*tên ảnh : là tên khi ảnh chụp xong được lưu với tên đó
*Nơi lưu ảnh : bạn chọn thẻ nhớ hay điện thoại
*Thư mục lưu ảnh : là nơi lưu các ảnh đã chụp
*Định dạng : định dạng ảnh sẽ chụp ra
*JPG chất lượng 0-100 : bạn chọn chất lượng ảnh (ở đây có từ mức 0 đến 100)
*chế độ chụp : bạn chọn bấm phím chụp hoặc theo số lượng (ví dụ bạn đặt là 2 thì ứng dụng sẽ chụp 2 ảnh rồi không chụp nữa) .còn chế độ liên tục nếu bạn kích hoạt chế độ này ứng dụng sẽ tự chụp ảnh cho đến khi nào bạn bấm ngưng mới thôi.
*thời gian tự chụp ảnh : là khoảng thời gian từ khi bấm chụp cho đến khi chụp
*Số lượng ảnh chụp: là số tấm ảnh mà máy tự động chụp cho bạn
*Khoảng cách các lần chụp: là khoảng thời gian gữa các ảnh vừa chụp và ảnh tiếp theo
*thông báo : có 4 mục
Âm bấm+thông báo : khi bạn chụp ảnh sẽ có 1 âm báo kêu lên đồng thời khi chụp xong sẽ hiện đường dẫn nơi lưu ảnh
Im lặng+thông báo : không có âm khi chụp và chỉ hiện đường dẫn
Âm bấm chụp : chỉ có âm báo mà không hiện đường dẫn
Không có gì : sẽ không có âm báo và hiện đường dẫn nếu bạn chọn chế độ này.
ứng dụng nhỏ gọn sau khi giải nén là 89kb.
Chúc các bạn vui vẻ khi sử dụng phần mềm này

jimmyvn88

ngày trước mình cũng dùng cái này nhưng phải nói là chất lượng ảnh rất tồi, thua xa screenshot 2.17

TruBic

Well-Known Member
ngày trước mình cũng dùng cái này nhưng phải nói là chất lượng ảnh rất tồi, thua xa screenshot 2.17

uh mình ko có cái screenshot 2.17 để so sánh bạn có uo len thử coi
mà theo mình dùng để chụp ảnh màn hình để lấy hình ảnh minh họa cho các phần mềm mình VH nên mình thấy chụp như vậy cũng dễ thấy đường lắm rồi với lại VH phần mềm này cũng ko phải là dễ đâu ko tin bạn cứ VH thử xem sẽ thấy

jimmi_qyu

uh mình ko có cái screenshot 2.17 để so sánh bạn có uo len thử coi
mà theo mình dùng để chụp ảnh màn hình để lấy hình ảnh minh họa cho các phần mềm mình VH nên mình thấy chụp như vậy cũng dễ thấy đường lắm rồi với lại VH phần mềm này cũng ko phải là dễ đâu ko tin bạn cứ VH thử xem sẽ thấy

Hà hà bạn trubic này tự tin quá vậy.Đừng nên thách thức lẫn nhau bạn ah.
Bạn chỉ mới vào nghề chưa lâu đâu,đừng nên nói theo cách ấy với anh jimmy hay các tiền bối khác.Họ là những người pro của forum đấy.

TruBic

Well-Known Member
Hà hà bạn trubic này tự tin quá vậy.Đừng nên thách thức lẫn nhau bạn ah.
Bạn chỉ mới vào nghề chưa lâu đâu,đừng nên nói theo cách ấy với anh jimmy hay các tiền bối khác.Họ là những người pro của forum đấy.
Trời mình có tự tin và thách thức ai đâu mình chỉ múôn so sánh thôi. Mà thôi tranh cãi nhau làm gì, dù sao đây cũng là 1 trong những bài VH cúôi cùng của mình dành cho S60. Chúc tất cả các bạn luôn thành công và giúp Pdaviet ngày càng lớn mạnh.

Posted via Mobile Device

jimmi_qyu

Trời mình có tự tin và thách thức ai đâu mình chỉ múôn so sánh thôi. Mà thôi tranh cãi nhau làm gì, dù sao đây cũng là 1 trong những bài VH cúôi cùng của mình dành cho S60. Chúc tất cả các bạn luôn thành công và giúp Pdaviet ngày càng lớn mạnh.

Posted via Mobile Device

Why ???
Sâu lại là ứng dụng cuối cùng dành cho S60 nhỉ.Mình chỉu nói vậy thôi mà,chẳng lẻ giận không thèm vh nữa hả trubic:-??:-?.
Chắc bỏ V2 qua 3rd quá:(.
P/s : Nếu có mạo phạm mong trubic bỏ qua cho:(

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device

Đã có phiên bản mới ScreenSnap v1.1 mấy hôm rồi cái này của bạn chưa full đâu, bạn việt hoá tất cho anh em nhé:D Nhìn số lần thanks của bạn đủ để chứng tỏ bạn quá giỏi mình được bạn thanks 1 lần chắc vinh dự lắm:D Đừng ra đi làm PV mất 1 nhân tài:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Đã có phiên bản mới ScreenSnap v1.1 mấy hôm rồi cái này của bạn chưa full đâu, bạn việt hoá tất cho anh em nhé:D Nhìn số lần thanks của bạn đủ để chứng tỏ bạn quá giỏi mình được bạn thanks 1 lần chắc vinh dự lắm:D Đừng ra đi làm PV mất 1 nhân tài:D:D:D
từ full cuả mình dùng nghiã là Phần mềm Vh đó cuả mình không cần key đăng ký hoặc key đó đã được kèm theo trong phần mềm rồi chứ ko phải full là chưa dịch hết tiếng việt.
Số lần thank với mình không quan trọng
mình cũng không tài giỏi gì đâu, có lẽ là thua xa bạn lắm. Mình ko VH thì có các cao nhân khác VH, với lại cái này chụp ảnh tồi hơn cái screenshot mà, VH lên chắc ko ai sài đâu.
Em không có ý spam chỉ xin thảo luận mong các mod thông cảm
Posted via Mobile Device

troly

Well-Known Member
từ full cuả mình dùng nghiã là Phần mềm Vh đó cuả mình không cần key đăng ký hoặc key đó đã được kèm theo trong phần mềm rồi chứ ko phải full là chưa dịch hết tiếng việt.
Số lần thank với mình không quan trọng
mình cũng không tài giỏi gì đâu, có lẽ là thua xa bạn lắm. Mình ko VH thì có các cao nhân khác VH, với lại cái này chụp ảnh tồi hơn cái screenshot mà, VH lên chắc ko ai sài đâu.
Em không có ý spam chỉ xin thảo luận mong các mod thông cảm
Posted via Mobile Device

Nghe có vẻ đang tự ái thì phải! hihi, việc chi vậy bạn "cho nổi mụn à:D", chỉ là đam mê thôi, DĐ là sân chơi nơi mình thể hiện miềm đam mê đó thôi. Lạc đề tý, mong thông cảm!:))

TruBic

Well-Known Member
Nghe có vẻ đang tự ái thì phải! hihi, việc chi vậy bạn "cho nổi mụn à:D", chỉ là đam mê thôi, DĐ là sân chơi nơi mình thể hiện miềm đam mê đó thôi. Lạc đề tý, mong thông cảm!:))
Hehe. Tự ái gì bạn mình sẽ chuyển qua VH bên s60v3 trong thời gian tới.

Posted via Mobile Device