• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RecognizeMe 1.0.1-1 [bài 10] - Mở khóa bằng cách nhận diện khuôn mặt

rgx120

Một trong những ứng dụng được mong chờ nhất đã xuất hiện

Install file, các bạn có thể dùng iFunbox, quăng file down được vào Cydia App install rồi Resring là xong
Đầu tiên bạn vào app ReognizeMe vì nó là có biểu tượng ngoài Homescreen lun nhé, vào Face Trainer , ấn Train ở góc phải màn hình để máy lưu khôn mặt của bạn, nhớ là phải để khuôn mặt thật, không cười nói hay nhăn nhó gì trong quá trình scanX_X, sau đó bấm Done

Tiếp theo đó vào Settings--> General---> Passcode Lock , để nhập password của bạn trừ trường hợp máy không nhận ra bằng scan khuôn mặt ( cái này là bắt buộc nhé)

Respring --> Múc thôi. Khi bạn mở máy, máy sẽ báo Enter Passcode or RecognizeMe. Bạn nhấn vào cái hình để scan khuôn mặt. Thế là xong

P/s: trong suốt quá trình scan lúc mở khóa cũng như lưu hình, phải nhớ để khuôn mặt tư nhiên, không cười hay phùng mang trợn má nhé,thì mới làm được( quá trình Scan, có tập trung vào scan cả mắt nên mắt chớp nhìu quá sẽ không có kết quả), quá trình test nếu nhanh chỉ mất 3s. Iphone 4 4.3.2, 4.3.3 ( Tested)
[video=youtube;u3dUCSvcffU]http://www.youtube.com/watch?v=u3dUCSvcffU&feature=player_embedded[/video]

Chú Ý: Vì đây là bản đầu tiên nên quá trình nhận dữ liệu hơi chậm, cách khắc phục là các bạn nên lưu nhìu face Sets của mình 1 tí để máy có nhìu cơ sở dữ liệu hơn. Thân
Bấm Thank cho bài viết hữu ích nhé

Update 1.0.1-1:http://www.mediafire.com/?n93d8ecdtur3g8j

Tương thích tốt hơn với Lockinfo, dim time clock. Nhận dạng nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

hix, cái này chỉ cho IP4 trở lên thui, chán wá...a a a a a a a a a a a a a a a a a a a

cudoboy

E Test nhưng o bấm Done được bác ơi.... :((

Quá trình Test cũng khá lâu đó. Bạn đừng sốt ruột! :D Cứ chờ đến khi nó thông báo đã quét xong khuôn mặt thì sẽ xuất hiện chữ Done thôi mà. Cái quan trọng là bạn đừng cử động trong quá trình scan mặt

rgx120

Quá trình Test cũng khá lâu đó. Bạn đừng sốt ruột! :D Cứ chờ đến khi nó thông báo đã quét xong khuôn mặt thì sẽ xuất hiện chữ Done thôi mà. Cái quan trọng là bạn đừng cử động trong quá trình scan mặt

chính xác.....nếu hợp tác với chương trình , chỉ mất 3s

11511

Cập nhật v1.0.1-1:
-Fixed compatibility with LockInfo's Dim timer control<br>
-Fixed Crash on Face Trainer when Documents folder owner and/or permissions were incorrect (config files moved to /var/mobile/Library/rcgme now, they will automatically copy over)

RecognizeMe-1-0-1-1-BigBoss:
http://www.multiupload.com/2QI19QHIBY

Chỉnh sửa cuối:

suzu_sugus

cái này cool VÃi :xxxxx

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

mà mình dùng macbook thì cop vào kiểu j bh ~.~

Chỉnh sửa cuối: