• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Realize new icons. Thêm một sự lựa chọn không tồi!

mrspooky

Hn vẫn mưa và có thêm một sự lựa chọn cho những ai có thú vui thay đổi icons giống em đây ạ. Dùng cho p990, cách làm thì copy theo đường dẫn thôi. (Lưu ý những bác nào không thích mod chú thích bên dưới icon, exit picture gallery, call log, contact, đồng hồ mới, cài soft Torch ) thì khi copy nhớ bỏ mấy file quản lý chúng lại nhé.

Caohieu88

Hôm nay mình cũng được nghỉ thêm một ngày, cảm ơn Mrspooky nhé, bộ Icon rất đẹp!

CongVoi

Super V.I.P
Bản này cũng k tồi chút nào =D>.Thx bạn đã chia sẻ!!

Last edited by a moderator:

manhnk80p9

Cũng cần phải tạo cho minh 1 cái ra trò thôi
Không bác mrspooy nại bảo là em xài chùa hoài
Bác nỡ nặng nời với tui quá
Bác mrspooky cho bác xem hãy đợi đấy nhé.
:-??...............

Bác mrspooy cho tui hỏi cái tiện thể bác có gì tư vấn cho tui hết thẩy cái đởi icon nhé.
Quý bác như bác Hồ rùi nè.
Bác chỉ tui nhé vì linh mới mà đào tạo dần dần mà.

Last edited by a moderator:

mrspooky

Bác mrspooy cho tui hỏi cái tiện thể bác có gì tư vấn cho tui hết thẩy cái đởi icon nhé.
Quý bác như bác Hồ rùi nè.
Bác chỉ tui nhé vì linh mới mà đào tạo dần dần mà.

Híc, bác này dùng từ nặng quá, vâng! trong khả năng thô thiển của em mà có gì giúp được bác em luôn sẵn lòng. Chủ yếu là học tập và trao đổi kinh nghiệm mà bác. Thân!

myp990i

Hn vẫn mưa và có thêm một sự lựa chọn cho những ai có thú vui thay đổi icons giống em đây ạ. Dùng cho p990, cách làm thì copy theo đường dẫn thôi. (Lưu ý những bác nào không thích mod chú thích bên dưới icon, exit picture gallery, call log, contact, đồng hồ mới, cài soft Torch ) thì khi copy nhớ bỏ mấy file quản lý chúng lại nhé.

Không hiểu bỏ mấy file quản lý chúng lại là bỏ như thế nào? Bác có thể up cho 1 bản đã bỏ nó đi rồi có được không?
Mà bác có thể đổi chổ 4 cái icon đầu (vì muốn bỏ cái icon more đi vì nó không sử dụng đến) để thay cái icon khác vào (em vẫn đang dùgn thì thay bằng WM2.0). được không? Em thấy bộ icon này đẹp quá! Nhưng ko biết làm thế nào để dùng đây?
Với lại những folder nào là pin +sóng bác nhỉ, em thấy bằng lòng với bộ pin sóng của mình rồi nên ko muốn thay????

Chỉnh sửa cuối:

mrspooky

Không hiểu bỏ mấy file quản lý chúng lại là bỏ như thế nào? Bác có thể up cho 1 bản đã bỏ nó đi rồi có được không?
Mà bác có thể đổi chổ 4 cái icon đầu (vì muốn bỏ cái icon more đi vì nó không sử dụng đến) để thay cái icon khác vào (em vẫn đang dùgn thì thay bằng WM2.0). được không? Em thấy bộ icon này đẹp quá! Nhưng ko biết làm thế nào để dùng đây?
Với lại những folder nào là pin +sóng bác nhỉ, em thấy bằng lòng với bộ pin sóng của mình rồi nên ko muốn thay????

Theo mình biết thì:
- File quản lý Pin + sóng nằm trong D\Resource\ZSBLIB
- Nếu bạn muốn mình bỏ 4 icon ở Homescreen Thay bằng 4 cái trong bộ WM2.0 của bạn thì gửi cho mình xem cái ảnh chụp màn hình của bạn, mình sẽ chế lại cho. Vì 4 icons đó được quản lý bởi C\AlauchIcon.mbm, CallogApp.mbm, Teleapp.mbm . Và D\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_default.png
-Nếu bạn muốn mình sẽ gửi qua mail được không vì mình không upload thêm vào chủ đề này nữa thì phải. Híc, up mãi vẫn báo lỗi.