• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ravensoft Battery Extender v1.14.1 pm quản lý & tiết kiệm điện năng

kienvp

Ravensoft Battery Extender v1.14.1 Việt Hóa bởi SymPViet

- Phần mềm quản lý pin và tiết kiệm điện năng cho mobile

- Tính năng :

- Tích hợp các cấu hình tiết kiệm điện năng có sẵn.

- Cho phép tùy chỉnh cấu hình theo nhu cầu người dùng
.(bạn có thể thiết lập cấu hình tiết kiệm theo nhu cầu sử dụng riêng của mình )

- Biểu đồ thể hiện trực quan để so sánh cho việc lựa chọn.

- Bạn có thể đạt đến 30% thời gian dùng pin

phiên bản Ravensoft Battery Extender v1.14.1 đã được giới thiệu trên DĐ lần trước nhưng là bản bẻ khóa .còn bản này có sẵn đồ chơi trong file upload . cái nào hơn thì chắc ai cũng biết

Xóa bỏ phiên bản cu' trước khi cài bản này :p

Ravensoft Battery Extender v1.14.1 Việt Hóa bởi SymPViet

Auto

Bình thường con máy của mình 5 ngày mới sạc 1 lần (nghe nhạc, lướt web...) Nếu để chờ không đụng đến phải hơn 10 ngày. Vậy suy ra nếu càng nghe nhạc, xem phim, lướt Web... càng nhiều thì thời gian Pin tiêu thụ càng mau hết (chẳng có pm nào tiết kiệm nổi đâu!) trừ khi sau này Mobile dùng năng lượng sạch (tức là năng lượng mặt trời)

Phần mềm bác kienvp up chỉ dành cho những ai ít vọc máy thôi:p
pin máy m mà sống đc wa 6h online thì đã mừng lắm ròi :D

Auto

Trong các dòng máy có dòng E là pin trâu bò nhất, bữa nọ thử con E63 Online liên tục 2 ngày mới sạc=))
online thì có nhìu loại ol mà T
Đã online thì web, nhạc ol, vọc :))
m tin chắc e63 nghe radio ol và dạo pv k thể tới 1ngày đâu ;;)

Auto

Online bằng WiFi chứ không phải GPRS đâu nhé. cái khoản WIFI là đã thấy hao năng lượng lắm gùi! Vothien không on thì thôi, hễ On là xem phim mút chỉ cần câu nhé=))
sao kì thế nhỉ :-/ sao lại đc 2ngày vậy trời.
Hơn có 300mA mà!
Mà nhìn pin thấy oải wá

Auto

Thì đã Test qua mới dám khẳng định là nó trâu bò chứ, còn 300 hay 400mA thì mình chẳng cần biết, chỉ biết là Online kiểu của vothien 2 ngày mới sạc lại:-?
mà hông lẽ T xem suốt 2day lun sao :D
À chắc sáng trưa chiều mỗi buổi xem 1,2h rùi ngưng đó phải hem ;;)

MinhThang

Manager
Đúng là tiết kiệm cho sử dụng nghe gọi bình thường thôi, còn nhu cầu dùng thì sự mau hay lâu hết Pin phụ thuộc vào người dùng chứ chẳng có Soft nào can thiệp được.

datvietdatviet

Đúng là tiết kiệm cho sử dụng nghe gọi bình thường thôi, còn nhu cầu dùng thì sự mau hay lâu hết Pin phụ thuộc vào người dùng chứ chẳng có Soft nào can thiệp được.
mình onl qua mobile thì chỉ có soft sạc + cắm vào ổ điện thôi bạn à :D những soft tiết kiệm điện chỉ tiết kiệm rất rất và rất nhỏ thôi

kienvp

Bình thường con máy của mình 5 ngày mới sạc 1 lần (nghe nhạc, lướt web...) Nếu để chờ không đụng đến phải hơn 10 ngày. Vậy suy ra nếu càng nghe nhạc, xem phim, lướt Web... càng nhiều thì thời gian Pin tiêu thụ càng mau hết (chẳng có pm nào tiết kiệm nổi đâu!) trừ khi sau này Mobile dùng năng lượng sạch (tức là năng lượng mặt trời)

Phần mềm bác kienvp up chỉ dành cho những ai ít vọc máy thôi:p

bác nói thế nào càng vọc nhìu mới càng cần tiết kiệm được tý nào hay tý đó .người việt nam mừ

MinhThang

Manager
bác nói thế nào càng vọc nhìu mới càng cần tiết kiệm được tý nào hay tý đó .người việt nam mừ

Tiết kiệm bằng cách thiết lập cấu hình tắt các chức năng không cần thiết khi lướt Web ở cấp độ Pin yếu chẳng hạn.

kirakun277

Hà Nội cắt điện liên miên,mua cái sạc điện thoại bằng năng lượng mặt trời dùng cho khoẻ. Phơi nắng cục sạc 1 ngày thì sạc được đầy pin con E63. Dòng E pin mạnh chứ có không được lâu,em chơi game,lướt web thì chỉ 1 ngày là em nó hết hơi.

duc86

hong mất cai key rồi bác ơi pc không chạy được bác coi lại dùm em cái