• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rắc rối với chuyển CDA

votainhan

mình đọc rất kỷ hướng dẫn chuyển CDA từ sing sang gw nhưng làm nhiều lần vẫn không được
khi bấm connect thì chạy một hồi hiện ra chữ: ready operation sau đó mình nhấn vào GDS để tìm đến file CDA rồi nhấn run script thì bên bảng thông báo error không làm được.
làm nhiều lần nhưng không thể chuyển được
xin các bác chỉ giúp dùm em
long 0908535235
em cám ơn nhiều

tommynguyen1961

điều đầu tiên là bạn có chọn đúng file GDS cho máy bạn ko? Nếu bạn chọn gw1 ko dc thì thử chọn qua gw2 vì bạn pahì xác định dc máy bạn đang ở gw mấy. Vì khi bạn đã kết nối dc tới câu bào ready operation rồi thì 70% là bạn sẽ chuyển CDA dc.
Bạn hãy xem kĩ lại nhe.
Chúc bạn thành công.

kazeron2003

Ai cho em hỏi :( coi ở đâu để biết mình là GW1 hay GW2?

máy em là: P1i

PHONE: CXC162037 R9K009
ORGANIZER: CXC162108 R6G04
CDA162024/87 R5A

thì là GW1 hay GW2 và FW có phải là FW mới nhất chưa mọi người ?:( em thật sự ko hiểu mấy chuyện này, hình như là FW mới nhất, còn GW thì em ... chịu thua :(

votainhan

Máy của mình là như vầy nè
phone: CXC 162037 R9F011
Bluetooth: CXC 162058 R5A01
Oganier: CXC 162092 ẸA17
CDA: CDA 162007/8 R5A16
Vậy thì nó thuộc CDA gw 1 hay gw2 vậy bạn

kazeron2003

Ai cho em hỏi :( coi ở đâu để biết mình là GW1 hay GW2?

máy em là: P1i

PHONE: CXC162037 R9K009
ORGANIZER: CXC162108 R6G04
CDA162024/87 R5A

thì là GW1 hay GW2 và FW có phải là FW mới nhất chưa mọi người ?:( em thật sự ko hiểu mấy chuyện này, hình như là FW mới nhất, còn GW thì em ... chịu thua :(

:( cho em hỏi, CDA sing latin thì có ảnh hưởng gì ko? và có cần change CDA ko ạ ? em thật sự ko hiểu và rất thắc mắc !

Sóng P1i có tốt ko? sao cột sóng của em nó nhảy như lambada , mặc dù nghe gọi vẫn rất tốt !
Hiện giờ em đang là FW mới nhất, nếu change CDA, thì em phải update FW lại có phải ko ạ?:-??

tommynguyen1961

P1i nghe nhiều người nói là sóng ko mạnh cho lắm ví bản thân mình sử dụng mình cũng thấy vậy.Đôi khi đ63 dt trong người ko biết nó mất sóng nên ai gọi cũng ko dc dù là mình vẫn mở máy và ko biết là nó vị mất sóng hồi nào?Nó chuyển sang chế độ call energency mà mình ko hề biết. Đó là lỗi thường thấy nhất về sóng.
Sau này đợt hàng mới của p1i nhập về thì đa số là made in china thấy sóng có vẻ cải thiện hơn do họ nói đó là do FW mới.
Nếu bạn đã có ý định chuyển CDA tất nhiên là bạn phải up lại FW rồi chứ.
Cột sóng nhảy tứa là tín hiệu sóng ngay vùng của bạn chập chờn và không có manh thôi chứ ko có gì đâu.