• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickWrite.v2.60.S60v3 viết nhanh

mathanh

QuickWrite.v2.60.S60v3 viết nhanh

phần mềm khi được kích hoạt sẻ giúp các bạn soạn tin nhắn rất nhanh với những từ mà mình soạn sẳn

Đã Sửa lổi TẢI TẠi ĐÂY

những từ trong hình là tự mình thêm vào, các bạn bấm phím cây viết hoặc bấm phím sao(*) chọn thêm từ , cứ thế các bạn tự thêm từ vào. tự tạo cho mình bộ từ điển tiếng việt không dấu cho riêng cá nhân dùng, để lần sau khi gỏ lại những từ này không cần gỏ dài dòng

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Chưa úp file đính kèm được đâu em, cho lên host tạm đã, Viết nhanh hay Việt nhanh ? thấy trong hình là Việt nhanh.

anhquang636

khi minh viet tin nhan sao ko thay ngo ngu tieng viet vay. Ma chi thay toan tieng anh thoi ah (e dung dt nen viet ko co dau. Mong bac thong cam)

khi minh viet tin nhan sao ko thay ngo ngu tieng viet vay. Ma chi thay toan tieng anh thoi ah (e dung dt nen viet ko co dau. Mong bac thong cam)

Do cách đóng gói không đúng nên mới hiện toàn English, bản này lại đóng gói như SisEditor mà chủ topic đã up.

Máy hỗ trợ Ngôn ngữ Việt không có nhiều vì vậy tác giả up bài nên đóng gói lại cho anh em dùng đỡ mất công:))

Còn bạn muốn có tiếng Việt thì chịu khó dùng X-Plore vào

C:\resource\feb\QuickWrite

Xóa tệp febRes.rsc đi

Sau đó Rename febRes.r96 thành febRes.rsc là OK

mathanh

Chưa úp file đính kèm được đâu em, cho lên host tạm đã, Viết nhanh hay Việt nhanh ? thấy trong hình là Việt nhanh.

mình dịch nhanh quá bị sai chính tả phận nặng chắc vẩn chấp nhận được

backbedboy

cái này giống từ điển T9 phải ko bro ? Cài cái này vào thì mỗi lần viết tn là phải vào phần mềm này sao ?

mathanh

cái này dễ mà để làm xong gửi cho.........................................
đã làm xong nhưng viết nhanh kô hổ trợ gỏ dấu :(

Chỉnh sửa cuối:
cái này dễ mà để làm xong gửi cho.........................................
đã làm xong nhưng viết nhanh kô hổ trợ gỏ dấu :(

Sao bạn không gửi lên luôn. Có pm nào hỗ trợ tạo từ điển QuickWrite trên PC không bạn?

Nếu được mà dùng để Việt hóa thì còn gì bằng

s12345

Sao em cài vào N73 , khi chọn viết nhanh thì nó không hiện tiếng Việt mà toàn tiếng anh ko ah ?Hay tại máy em không hỗ trợ viết tiếng Viết nên vậy ?
gallery.php
gallery.php
chẳng giống cái của bác Mathanh chút nào ! hix !

Chỉnh sửa cuối:
Sao em cài vào N73 , khi chọn viết nhanh thì nó không hiện tiếng Việt mà toàn tiếng anh ko ah ?
Hay tại máy em không hỗ trợ viết tiếng Viết nên vậy ?
em không biết đính kèm hình mấy anh vào link trên xem giúp em nha !

Lỗi do đóng gói thôi bạn. Để chủ topic sửa lại rồi up sau

Còn không thì dùng SisEditor mà đóng gói lại=D>

leetran72

Đề nghị bác thanh chia pm này thành 2 loại. 1 loại dành cho những người thích chữ cái đầy đủ. Kiểu như "mot cong mot bang hai, hai them 2 la bon...". Một kiểu nữa dành cho những ng thích tiết kiệm ngôn từ. Kiểu như"cong=cog, nghich=ngik, tranh=trah..." Thank bác trước :)

backbedboy

Đề nghị bác thanh chia pm này thành 2 loại. 1 loại dành cho những người thích chữ cái đầy đủ. Kiểu như "mot cong mot bang hai, hai them 2 la bon...". Một kiểu nữa dành cho những ng thích tiết kiệm ngôn từ. Kiểu như"cong=cog, nghich=ngik, tranh=trah..." Thank bác trước :)

kiểu của teen đó hả bro . Tiết kiệm hay không thì nó cũng theo nguyên tắc alphabe chứ , bỏ chữ tùy ý vậy thì hơi làm khó dễ tác giả rồi ^^

Tự bạn làm cũng được mà:D trong khi soạn văn bản hoặc viết tin nhắn chỉ cần bấm phím cây bút chì Thêm từ vào là xong, lần sau chỉ cần nhấn ký tự nào trùng với từ đã thêm thì nó sẽ hiện lên...:D

leetran72

Tự bạn làm cũng được mà:D trong khi soạn văn bản hoặc viết tin nhắn chỉ cần bấm phím cây bút chì Thêm từ vào là xong, lần sau chỉ cần nhấn ký tự nào trùng với từ đã thêm thì nó sẽ hiện lên...:D

Em hok có phím bút chì bác ạ!

thanhlongck

Do cách đóng gói không đúng nên mới hiện toàn English, bản này lại đóng gói như SisEditor mà chủ topic đã up.

Máy hỗ trợ Ngôn ngữ Việt không có nhiều vì vậy tác giả up bài nên đóng gói lại cho anh em dùng đỡ mất công:))

Còn bạn muốn có tiếng Việt thì chịu khó dùng X-Plore vào

C:\resource\feb\QuickWrite

Xóa tệp febRes.rsc đi

Sau đó Rename febRes.r96 thành febRes.rsc là OK
Đang xài N95 thường,vào Xplore không thấy tệp febRes.rsc và rename tệp febRes.r96 thành febRes.rsc nhưng máy không chấp nhận.Như vậy không gõ tiếng Việt được

Đang xài N95 thường,vào Xplore không thấy tệp febRes.rsc và rename tệp febRes.r96 thành febRes.rsc nhưng máy không chấp nhận.Như vậy không gõ tiếng Việt được

Nếu không có febRes.rsc thì vẫn giữ nguyên tệp febRes.r96 không thay đổi làm gì

anhquang636

Tải về để ngắm thôi. Hihi minh tải về tù hôm đầu post lên tới bây giờ chưa sử dụng lần nao.trường hợp mình cũng giống thanhlongck