• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickDo v1.4.4 + Dock v1.1.1 - Sử dụng iPhone hiệu quả hơn

AquaSta

Moderator
QuickDo và Dock là bộ đôi ứng dụng do Clezz.com phát triển và được bán với giá $7.99 cho QuickDo và $4.99 cho Dock

Giới thiệu về QuickDo

Topic QuickDo 1.6.2

QuickDo là ứng dụng tạo giả lập nút Home và nút Power của iPhone và iPod Touch. Ngoài ra, QuickDo cho phép bạn tạo một thanh trượt biểu tượng nhanh (short-cuts) để nhanh chóng mở khóa thiết bị của bạn và gọi những ứng dụng bạn ưa thích tức thì.

• Phím "Home" giả lập, thoát ứng dụng, khóa thiết bị và mở iPod bất kỳ lúc nào

• Power button, respring, reboot and power off.

• Quản lý đa nhiệm, đóng hoặc chuyển qua lại các ứng dụng chạy nền

• Các biểu tượng ứng dụng nhanh, giúp nhanh chóng mở ứng dụng bạn ưa thích

Change log Version 1.4.4 (OS3.x) (2010-03-07)

"Close App" is added in Quick Do, to close background app.
Drag to set lockscreen shortcuts position.
Fix bugs.

Giới thiệu về Dock

Giống như thanh Dock của Mac OSX, nó có thể quản lý các xử lý chạy dưới nền, các biểu tương nhanh ứng dụng, chuyên qua lại giữa các ứng dụng. Hoạt động đơn giản và nhanh chóng.

• Quản lý đa nhiệm, chuyển nhanh ứng dụng chạy nền

• Tùy chỉnh các biểu tượng tắt của ứng dụng, bạn có thể thêm biểu tượng nhanh cho nhiều ứng dụng

• Mở nhanh và chuyển qua lại giữa các ứng dụng, và ở màn hình khóa chính bạn cũng có thể hoạt động

• Có nhiều cách để hiện Dock, tap 2 lần vào thanh Status, giữ (khoảng ngắn) thanh Status, nhấn phím Home 2 lần, giữ (khoảng ngắn) phím Home, vuốt ở hai bên dưới góc trái/phải lên trên, dùng QuickDo gestures.

• Là sự hiển thị một trạng thái muôn màu, xoay tròn các biểu tượng và không xoay

Change log Version 1.1.1 (2010-03-07)

• Stop closed app relaunch.
• In lockscreen if app already open tap shortcuts only unlock.
• Add option "Lockscreen Enable".
• Fix some issues, optimize code.

Tham khảo tại:
http://www.clezz.com

Thanh short-cuts ở ngoài màn hình Lock-screen

Pop-up nổi lên để bạn tùy chọn thao tác bạn muốn

Pup-up hiển thị Power Dialog

Chú ý:

- Bạn cần tham khảo hướng dẫn sử dụng trên trang chủ để biết các sử dụng và thiết đặt

- Bạn cần mày mò nhiều, vọc nhiều để hiểu rõ hơn về hai ứng dụng gắn liền với nhau này. Bởi các thiết đặt là tùy mỗi người nên sẽ rất khó để trả lời một cách đúng ý bạn.

- Hãy chú ý đến thanh Status của chương trình QuickDo, nếu bạn lần đầu tiên sử dụng có thể bạn không biết đến nó và đó là một khó khăn để dùng hai ứng dụng này.

- Bản QuickDo đã thuốc, Dock v1.1.1 bạn có thể download link bên dưới hoặc trên trang chủ. Dùng k3yg3n để lấy Active code và chú ý khi mở chương trình Dock thì bạn lấy số ID nó thông báo để lấy active từ k3yg3n

Kích hoạt với số Sơri là: 34216248

- Các vấn đề các bạn cùng thảo luận để dùng hai ứng dụng này được tốt nhất nhé, ai biết gì vui lòng comment, ai thắc mắc vui lòng comment rõ ràng.

Xin cảm ơn

Download

Bản 1.6.2: http://www.pdaviet.net/showthread.p...u-quả-hơn-(iOS3.x-iOS4)&p=1412112#post1412112
QuickDo v1.4.4 (đã thuốc): http://www.mediafire.com/?dz0goywfndo
Dock v1.1.1 (original): http://www.mediafire.com/?tq5ymbaj0qt
Dock (thuốc): http://www.mediafire.com/?mbnmxwtt4mm

Thanks to studguy1 and all people who make cr. psble

Chỉnh sửa cuối:

luudaigiang

Quickdo là app nặng nhất trong các app multi task + thêm cái dock nữa thì iphone 2g/3g khó mà gánh nổi. Mình khuyên các bạn nên xài Circuitous, app này chạy rất mượt, lại free và chức năng ko hế thua kém 2 app trên + lại.

syberia

mình IP 2G vẫn gánh nổi này, có điều ko thích xài Dock, chủ yếu dùng QuickDo để lock máy nhanh ko cần nút Power hay Home

binhcarem

cai nay hay ah , thank a nha , ah a oi con cai Activator no cung dung nhu may cai nay ma , chi thieu chuc nang hon thoi fai ko?

lethang262

Bác nào có thể hướng dẫn sử dụng chương trình này như nào ko, em cài lên roài nhưng ko biết sử dụng

AquaSta

Moderator
Bác nào có thể hướng dẫn sử dụng chương trình này như nào ko, em cài lên roài nhưng ko biết sử dụng
Bạn nên đọc lại phần giới thiệu, phần mềm này không thể có hướng dẫn vì mỗi người sẽ dùng một kiểu, tốt nhất là bạn nên mở nó lên và tự vọc, nếu không biết tiếng Anh nhiều lắm thì bạn dùng từ điển được mà

NDang

Ũa pác chủ thớt cho hõi xíu, trong Apps QuickDo có AppSwitcher roài moà, tại sao phải cài thêm Dock zạ? Sr nha, mình thấy thắc mắc 1 tí nên hõi vậy thôi ^^
Ngoài ra nếu muốn iPhone chạy đa nhiệm thì các pác có thể dùng phối hợp QuickDo với Backgrounder, hiện tại mình đang dùng cho iP 2G fw 3.1.3 thấy cũng khá ổn định.

boydeptrai

App này ko chạy đc trên OS4, cho mình hỏi có App nào giúp thoát ứng dụng giống QuickDo mà chạy đc trên OS4 ko vậy?

AquaSta

Moderator
App này ko chạy đc trên OS4, cho mình hỏi có App nào giúp thoát ứng dụng giống QuickDo mà chạy đc trên OS4 ko vậy?

Bạn qua trang 3/hoặc 4 mình đã post mQuickDo 1.6.2 và Dock 1.2 dành cho iOS 4